TIN TÀI TRỢ.

Trao đổi về xu hướng đầu tư bất động sản ngoài thành phố Hà Nội

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.76K Lượt đọc
  • 80 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hiện tại em định quay ra đầu tư kinh doanh bất động sản, theo như em nhận định thì thấy bất động sản nội thành đang ở mức quá cao và sắp ở mức thoái trào. Xu hướng đầu tư ở ngoài thành phố Hà nội đang rất nóng, nhưng hiện tại em không biết đầu tư ở đâu là hiệu quả và sinh lời. Mẹ nào đang ở lĩnh vực này có thể tư vấn giúp em được không? Em muốn mua một xuất để đầu tư buôn đi bán lại, sau này có tiền thì mua một xuất trong thành phố cho tiện việc đi lại công tác. Rất mong các mẹ cho kinh nghiệm cho lời khuyên

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 41 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongvan259 Xem bài viết
    Hiện tại em định quay ra đầu tư kinh doanh bất động sản, theo như em nhận định thì thấy bất động sản nội thành đang ở mức quá cao và sắp ở mức thoái trào. Xu hướng đầu tư ở ngoài thành phố Hà nội đang rất nóng, nhưng hiện tại em không biết đầu tư ở đâu là hiệu quả và sinh lời. Mẹ nào đang ở lĩnh vực này có thể tư vấn giúp em được không? Em muốn mua một xuất để đầu tư buôn đi bán lại, sau này có tiền thì mua một xuất trong thành phố cho tiện việc đi lại công tác. Rất mong các mẹ cho kinh nghiệm cho lời khuyên
    bạn đầu tư về vính phúc ý. Đất đang rẻ rất tiềm năng. Chị gái mình làm bên sở Ngoại vụ có rất nhiều thông tin . Nếu ấy tin tưởng người trên mạng, thử liều 1 phen, tó đảm bảo không làm ấy thất vọng. Nếu muốn biết them về mình chỉ cần tìm kiếm Muối, nii_shop. Muốn lấy số đt của chị cậu add nick nii_shop mình nhắn cho
    Yahoo! Mỗi ngày cười và hôn má con
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 180 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongvan259 Xem bài viết
    Năm nay mình mới mua đất trên Sóc sơn. Giá vừa tầm tiền mà đường xá lại ngon lành. Hy vọng cuối năm nay hoặc đầu năm sau nó bùng lên như năm vừa rồi thì quá ổn, còn không thì cũng không thể lỗ được.
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đúng là một thời gian gần đây nổi lên việc buôn bán đất ngoại thành nóng lên, Theo quy hoạch phát triển khu đô thị vệ tinh thì mình thấy là khu Sóc sơn, Hòa Bình, Vĩnh Phúc là đáng để đầu tư nhất
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

theo mình nền đầu tư vào khu nào thành phố lớn, và có lợi thế về du lịch như đà nẵng. link quảng cáo
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 46 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Xu hướng Hòa Bình là mình nghĩ phát triển vì nó theo hướng phát triển khu đô thị vệ tinh
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em cũng nghe nói khu đô thị vệ tinh mà không biết nó là gì?
    • 45 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Theo Quy hoạch chung Thủ đô Hà Nội đến năm 2030 và tầm nhìn đến năm 2050.Thủ đô sẽ được xây dựng và phát triển, dựa trên việc hình thành đô thị hạt nhân và 5 đô thị vệ tinh bao phủ đô thị hạt nhân là Hòa Lạc, Sơn Tây, Xuân Mai, Phú Xuyên - Phú Minh và Sóc Sơn có dân số từ xấp xỉ 21 vạn đến 75 vạn người/1 đô thị. Mỗi đô thị vệ tinh sẽ có một hoặc nhiều nhân tố chính để tạo công ăn việc làm và có chức năng đặc thù riêng để hỗ trợ, chia sẻ với đô thị trung tâm về nhà ở, đào tạo chất lượng cao, công nghiệp, dịch vụ... Vì thế xu hướng đầu tư đếu hướng theo quy hoạch này, chính thế mà giá đất dải theo hướng của nhà nước này đã cao vút lên.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ nó nói rõ hơn không, em vẫn chưa hiểu?
    • 45 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mẹ tranghatb có update tin tức thời sự không, đến thế mà không biết thì mẹ nó nên lựa chọn lĩnh vực khác mà đầu tư, vì nếu không biết tình hình thì mình không đoán được xu hướng đất đai nó đang phát triển theo hướng nào đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 19 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ đất Đông anh sẽ có nhiều tiềm năng vì đợt tới sẽ có biến động với lý do

1. Cầu Nhật tân đang xây dựng, từ bây giờ cho đến lúc cầu hoàn thành giá cả sẽ tăng

2. Quỹ đất của thành phố đang hạn hẹp dần dần, đông anh vẫn còn nhiều khu vực đất ruộng thế nên mình nghĩ vài ba năm nũa Đông anh sẽ lại là đại công trường như Hà đông vài năm trước đây. Hạ tầng phát triển, khoảng cách giữa nội và ngoại thành thu gọn như thế các khu dân cư mới sẽ mọc lên, lại có những nhà đầu cơ và cuộc làm giá cho các dự án bất động sản mới.

3. Giá đất đông anh vẫn còn rẻ, chỗ rẽ thì 1x, chỗ đắt thì 4x, nếu so với nội thành 8x - 2xx thì cơ hội tăng giá còn nhiều. Tính 1x lên 2x thì dễ hơn nhiều so với 8x lên 16x nếu tính hiệu quả đầu tư.

4. Nhìn các khu đô thị vệ tinh, chắc cũng phải mất thời gian để đông đúc và phát triển các dich vụ tiện ích , chắc cũng mất 5-10 năm nữa thế nên để ở đông đúc giá nhảy vọt là ít có cơ hội. Còn xu hướng người hà nội chọn nhà vườn nghỉ ngơi thành mốt thì sẽ là yếu tố đẩy giá bds tăng. Nhưng để đến sóc sơn thì cũng phải qua Đông anh chứ nhỉ, chả nhẽ đất sóc sơn mà tăng giá mà đất đông anh lại đứng yên? Các khu vệ tính khác thì mình không rõ.

Mình thì vote cho Đông anh, nhưng bao giờ có đợt sóng tăng giá thì đấy lại là vấn đề
    • 41 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Viết trả lời mẹ nó hết cả hơi, giải thích lên xuống, chẳng biết nhấn nút nào mà nó biến mất điên thế. Khu đô thị vệ tinh ở HN mẹ nó cứ tưởng tượng nó chia làm 5 khu vực, trong đó khu đô thị Sơn Tây là khu đô thị văn hóa lịch sử, khu đô thị Xuân Mai phát triển dịch vụ công nghiệp, tiểu thủ công nghiêp.. Một vấn đề vẫn đang là câu hỏi là liệu giữa 5 khu này thì dân cư phân bố sao, giải tỏa hết hay xây dựng như thế nào? hi vọng mẹ nó cũng hiểu một phần
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

THế nên xu hướng bất động sản đang hướng theo quy hoạch này đúng không?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 19 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

xu hướng gì thì xu hướng thì vẫn cứ phải lấy Hồ Hoàn Kiếm làm trung tâm, cứ chỗ nào gần trung tâm ( trong bán kính 10km) mà giá vẫn còn rẻ thì tương lai sẽ tăng giá thôi, phát triển gì thì phát triển thì trong vòng bán kính 10km thì cũng phải đồng bộ chứ nhỉ, nhà nước không phát triển thì dân sẽ tự phát triển.
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đất phải có tiềm năng trong tương lại thì nó mới tăng chứ nhỉ, nhưng mình thấy khu Long Biên giá nó ko tăng bơi nó không nằm theo hướng Đông bắc thành phố. Giờ giá đất mình hỏi nó không tăng so với các năm trước là mấy. đất chỉ tăng ở khu theo hướng quy hoạch của thành phố thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,195 Bài viết

• 5,924 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giờ này ai chưa có nhà thì gắng mua một cái nhỏ, ai thích mua thêm một cái thì mua thôi chứ đầu tư gì nữa... mình đang muốn bán đi mà chẳng ai hỏi mua đây.
    • 29 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Theo mình thì bây giờ là thời cơ có tiền thì nên mua vào. vì đây là nhiều ông giàu trở thành nghèo vì tính hình tài chính biến động. Theo bạn bè mnfh thì giờ giá chung cư và đất nền đang giảm mạnh nên mọi người đang lao đi tìm mua cho mình một căn
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,195 Bài viết

• 5,924 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongnguyentb Xem bài viết
    Theo mình thì bây giờ là thời cơ có tiền thì nên mua vào. vì đây là nhiều ông giàu trở thành nghèo vì tính hình tài chính biến động. Theo bạn bè mnfh thì giờ giá chung cư và đất nền đang giảm mạnh nên mọi người đang lao đi tìm mua cho mình một căn
    Chưa nên mua đâu bạn ơi, mình nghe tình hình còn biến động và dường như giá đất sẽ trở về đúng giá trị thật của nó như vài năm trc đây hi... các mẹ cứ bình tĩnh đi vì tiền giờ này đi đâu hết rồi k biết và xem ra còn nhiều vụ vỡ nợ thì đất phải bán tháo đi.
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xu hướng chung cư mini có nên đầu tư không nhỉ?
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình nhận định thì hiên nay đất ngoại thành đang ngày càng nóng lên nhiều người hỏi mua lắm rồi, nếu mẹ nó mẹ nó muốn đầu tư trong lĩnh vực này thì mẹ nó phải chớp thời cơ ngay vì hiện tại đất đang rẻ, chứ để 1 đến 2 tháng sau là giá cao lắm như thế đầu tư không có lãi đâu mẹ nó ah
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5