Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trao đổi về CC cao cấp Hồ Gươm Plaza - phân phối bởi Savills Viêt Nam

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18K Lượt đọc
  • 100 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 534 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Chào các Mẹ web trẻ thơ,

Mình thấy khu CCCC này đang được Savills phân phối với giá khoảng 25 - 27T/1m2. (bao gồm VAT, 2% phí bảo trì tòa nhà) mình thấy giá này cũng hợp lý so với hình ảnh tòa nhà và những gì họ quảng cáo.

Căn hộ vừa được mở bán ngày 14/4 vậy mà hôm qua mình đến đã hết sạch các tầng dưới, chỉ còn từ 20 trở lên/
    Mình không biết trên này có mẹ nào quan tâm đến chung cư này không mình cũng trao đổi nhé.

Thanks nhiều,

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• DMV
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 112 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Tòa này xây đến tầng bao nhiêu rồi bạn?
    • 107 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Xây đến tg 7 rồi bạn à, dự kiến 8 ngày/1tầng, quý 2/2013 giao nhà đâý là họ nói thế ko bít có đủ lực để làm vậy ko
    Tinh nghệ nguyên chất_Khả năng chữa bênh nan y hiểm nghèo từ hoạt chất Curcumin. Chi tiết tham khảo: https://www.tinhnghebathanh.com
    • 69 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao báo viết là có 19 triệu/m2 - chắc là những căn diện tích to hay tầng xấu à?
    Bạn biết có những diện tích nào không, không biết thiết kế các căn hộ thế nào?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 357 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cách bán hàng của Savills quá chán, mình xem nhà mẫu rồi nhưng thái độ sales của các em ấy không tốt, tài liệu không in đủ, hỏi cái gì cũng không biết. Chị chủ tịch Hồ Gươm thì phát biểu khai mạc quá chuối, nói chung là nặng về tư duy quan liêu bao cấp, trì trệ. Lãnh đạo như thế thì nhân viên còn thế nào nữa?

Dự án này vừa mở mà đã kêu bán được 20 tầng? Vậy khách hàng là ai nhỉ, trên này đã ai mua chưa?

Thời điểm này mình thấy ai cũng kêu bán hết hàng, híc híc. Nếu bán hết rồi thì việc gì phải mời chào người ta mua nữa cơ chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 250 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dutoan Xem bài viết
    Cách bán hàng của Savills quá chán, mình xem nhà mẫu rồi nhưng thái độ sales của các em ấy không tốt, tài liệu không in đủ, hỏi cái gì cũng không biết. Chị chủ tịch Hồ Gươm thì phát biểu khai mạc quá chuối, nói chung là nặng về tư duy quan liêu bao cấp, trì trệ. Lãnh đạo như thế thì nhân viên còn thế nào nữa?

Dự án này vừa mở mà đã kêu bán được 20 tầng? Vậy khách hàng là ai nhỉ, trên này đã ai mua chưa?

Thời điểm này mình thấy ai cũng kêu bán hết hàng, híc híc. Nếu bán hết rồi thì việc gì phải mời chào người ta mua nữa cơ chứ.
    Bác dutoan kệ thiên hạ làm hàng. Bây giờ làm gì có ai mua đâu. Chỉ một thời gian nữa là một loạt các chung cư mới ra hàng tha hồ mà chọn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tôi cũng nghi ngờ thông tin bán được hàng vì Savills có gọi tôi mời tham gia hôm khai trương tôi không đi, đến tuần sau gọi lại mời tiếp, tôi cũng chưa đi. Tôi nghĩ mỗi người dân thông minh sẽ góp phần làm lành mạnh hóa thị trường dịch vụ (Kiểu như Hồ Chí Minh nói mỗi người dân khỏe mạnh là ... ). Dịch vụ Sài gòn tốt hơn vì nhận thức tiêu dùng mỗi người dân họ tốt hơn. Không tin cứ xem cái phàn nàn của họ mỗi khi ra Hà nội còn dân Hà Lội gốc vui vẻ và thủ râm văn hóa của mình.

Bất động sản lành mạnh là anh phải xây đúng tiến độ và chất lượng, làm thỏa mãn người bỏ tiền ra vì họ mang lại lợi ích cho anh chứ không có kiểu làm hàng như Hà Nội hiện nay. Về lâu dài kinh doanh lành mạnh minh bạch thì mới sống được. Vậy anh Hồ Gươm Plaza xí xớn không thiếu vốn thì cứ xây nhà cho đúng tiến độ đề ra, ngon nghẻ rồi anh vào xem xét và quyết định mua nhé. Còn bây giờ có tiền thì em cứ theo anh Alan Phan, ngu gì mà mua nhà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 534 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DMV Xem bài viết
    Tòa này xây đến tầng bao nhiêu rồi bạn?
    Hôm qua mình đến xem thì tòa A đã xây đến tầng 11 và tòa B đã đổ trần tầng 10 rùi. ko biết là có đúng tiến độ ko nữa.
    • 1,804 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Haiza cái mợ CEO bẩu em chả vay tiền ai. Mợ ấy còn thừa tiền cho ngân hàng vay cơ ợ! May mặc đi làm bất động sản. Cứ theo tình hình chúng năm nay là năm khó khăn cho nghành dệt may ấy chứ
    • 684 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SonSon Xem bài viết
    Chào các Mẹ web trẻ thơ,

Mình thấy khu CCCC này đang được Savills phân phối với giá khoảng 25 - 27T/1m2. (bao gồm VAT, 2% phí bảo trì tòa nhà) mình thấy giá này cũng hợp lý so với hình ảnh tòa nhà và những gì họ quảng cáo.

Căn hộ vừa được mở bán ngày 14/4 vậy mà hôm qua mình đến đã hết sạch các tầng dưới, chỉ còn từ 20 trở lên/
    Mình không biết trên này có mẹ nào quan tâm đến chung cư này không mình cũng trao đổi nhé.

Thanks nhiều,
    Mình mua hết từ tầng 20 trở xuống rồi mà, sắp tới ôm nốt từ tầng 20 trở lên

* các bác thấy đỡ nóng ko ? em vừa thổi hẳn 1 cơn bão chứ ko thèm chém gió như Xã-viên hay chị XEO
    • 1,804 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhiepanhnghiepdu Xem bài viết
    Mình mua hết từ tầng 20 trở xuống rồi mà, sắp tới ôm nốt từ tầng 20 trở lên

* các bác thấy đỡ nóng ko ? em vừa thổi hẳn 1 cơn bão chứ ko thèm chém gió như Xã-viên hay chị XEO
    Mềnh thế chấp dự án này ở nhà thằng cho vay nặng lãi đầu ngõ rồi mợ nào dám chém mua bán giề zậy?
    • 47 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hồ Guơm đang xây đến tầng 8 rồi, tiến độ khá tốt, chắc là chỉ chậm bàn giao cùng lắm là 2-3 tháng thôi
    Em cũng còn mấy căn ở sàn 7, sàn 8 diện tích cũng khá lớn
    Email: contact@land86.com
    LH: 0977.095.567
    • 1,804 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Annyse7en_ Xem bài viết
    Hồ Guơm đang xây đến tầng 8 rồi, tiến độ khá tốt, chắc là chỉ chậm bàn giao cùng lắm là 2-3 tháng thôi
    Em cũng còn mấy căn ở sàn 7, sàn 8 diện tích cũng khá lớn
    Mợ nói khó tin nhỉ? Xây cái nhà riêng còn có thể chậm 2-3 tháng chứ đừng nói cái chung cư mấy chục tầng.
    • 47 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Snake_father Xem bài viết
    Mợ nói khó tin nhỉ? Xây cái nhà riêng còn có thể chậm 2-3 tháng chứ đừng nói cái chung cư mấy chục tầng.
    Tiền xuống thì xây nhanh lắm, điều quan trọng trong thời điểm này là chủ đầu tư phải có tiềm lực tài chính
    • 1,804 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Tiền xuống thì xây nhanh lắm, điều quan trọng trong thời điểm này là chủ đầu tư phải có tiềm lực tài chính
    Thời buổi khoa khăn này chỉ có anh Đức nọ tiền thuế là to mồm tuyên bố có nhiều tiền thoi, đến hôm thấy chị Seo HoGuom nổ mình nhìu tiền cho cả ngân hàng vay mình lại choáng, cứ chống mắt lên nhìn thui, mà các ợ cũng rút kinh nghiệm Bắc Hà ( Fodacon) ở mặt đường nhiều mợ kêu đêm xe đi ồn ào lắm đó
    • 47 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thời buổi khoa khăn này chỉ có anh Đức nọ tiền thuế là to mồm tuyên bố có nhiều tiền thoi, đến hôm thấy chị Seo HoGuom nổ mình nhìu tiền cho cả ngân hàng vay mình lại choáng, cứ chống mắt lên nhìn thui, mà các ợ cũng rút kinh nghiệm Bắc Hà ( Fodacon) ở mặt đường nhiều mợ kêu đêm xe đi ồn ào lắm đó
    Đa phần đến 95% chủ đầu tư là chậm tiến độ, nhiều thì vô thời hạn, ít thì 6 tháng là chuyện bình thường.
    Chuyện dùng đòn bẩy tài chính, 1 vay 10 để đầu tư xây dựng là chuyện phổ biến trong 4 năm qua, nhưng em nghĩ thằng chủ đầu tư nào trụ đến bây giờ cũng là một thành công rồi
    Thời điểm khó khăn này mà đi chậm là đã đi nhanh rồi
    • 1,804 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Đa phần đến 95% chủ đầu tư là chậm tiến độ, nhiều thì vô thời hạn, ít thì 6 tháng là chuyện bình thường.
    Chuyện dùng đòn bẩy tài chính, 1 vay 10 để đầu tư xây dựng là chuyện phổ biến trong 4 năm qua, nhưng em nghĩ thằng chủ đầu tư nào trụ đến bây giờ cũng là một thành công rồi
    Thời điểm khó khăn này mà đi chậm là đã đi nhanh rồi
    Thế nên mợ nào có sẵn tiền cứ thong thả đợi em nào chuản bị giao nhà mà mua, những em giờ này đang lơ lửng trên mây thì chả tin bố con thèng nèo cẻ
    • 47 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thế nên mợ nào có sẵn tiền cứ thong thả đợi em nào chuản bị giao nhà mà mua, những em giờ này đang lơ lửng trên mây thì chả tin bố con thèng nèo cẻ
    Nhưng đa phần cá dự án chuẩn bị giao nhà giá sẽ cao và còn ít hàng
    Lơ lửng trên mây thì giá rẻ hơn
    • 47 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 179 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

đa phần lơ lửng trên mây đều không biết bao giờ chạm tới
    chuân bị giao nhà vẫn chắc ăn. Thực tế đã chứng minh giữ tiền vẫn khôn ngoan nhất!
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6