Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thăm dò, tư vấn bán sữa từ Canada

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.34K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 736 Bài viết

• 1,716 Được cảm ơn

Mình đang muốn thử mở 1 shop bán online. Từ lúc có con nhỏ thì mình ko đi làm được mà phải ở nhà trông con, 2 bên nội ngoại đều bận cả. Ở nước ngoài tiền thuê giúp việc rất đắt, nên mình đành nghỉ ở nhà. Trong khi mình thấy cũng khá nhiều mẹ lo ngại về chất lượng sữa cho con, làm thế nào có được loại sữa an toàn và đủ dinh dưỡng. Mình ở đây thì thấy có rất nhiều loại sữa giúp mình an tâm cho sức khỏe của con.

Mình nảy ra ý có thể cung cấp cho các mẹ nguồn sữa đảm bảo chất lượng với giá phải chăng nhất. Nên mình đang suy nghĩ về việc mở 1 shop bán online những loại sữa ở Canada và Mỹ. Nhưng mình ko có người quen phụ giúp ở Việt Nam, nên mình định bán hàng theo cách chuyển tiền và mình sẽ gửi sữa đến tận nhà cho các mẹ.

Không biết mình dự định thế có được không? Không biết có nhiều mẹ mua ủng hộ không nữa.
    Vì mình cũng có con nhỏ, nên muốn hỏi ý các mẹ trước mới dám bắt tay vào làm. Mong các mẹ cho mình ý kiến.
    Cám ơn các mẹ nhiều

Dưới đây là các mặt hàng mình định bán và còn nhiều nhãn hiệu sữa khác nữa nếu mình mở shop mình sẽ up đầy đủ hơn

Sữa thông thường với các khoáng chất cân bằng
    996977
    Sữa dễ tiêu dành cho các bé khó ợ hoặc nhiều gas trong dạ dày
    996972
    Sữa tăng cường Omega 3 & 6
    996975
    Loại sữa ít Iron, phù hợp cho các bé ko thích mùi tanh trong sữa. Con mình cũng đang dùng loại này vì bé ko chịu bú sữa có mùi tanh
    996978
    Sữa Similac cho bé từ 6 - 24 tháng tuổi
    996980
    Sữa Similac chống ói và trào ngược, dành cho bé từ 0 đến 12 tháng tuổi
    996983
    Các loại bánh ăn dặm cho bé
    996984
    996987

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ạ mình ở vn , bạn gửi sản phẩm và báo giá cho mình nhé , hoặc gửi email phong_36a5@yahoo.com nhe , mình sẽ trao đổi rõ nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,268 Bài viết

• 697 Được cảm ơn

Canada thì quá tốt rồi, nhưng e dân ta khả năng chi trả ko nhiều do cước vận chuyển làm đội giá

Dù sao chúc bạn thành công
    Cuộc đời tươi đẹp
    • 151 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn báo giá và gửi cho mình theo địa chỉ này nhé. Cảm ơn Bạn
    • 736 Bài viết

• 1,716 Được cảm ơn

Cám ơn các bạn đã quan tâm đến topic

Mình dự định tính theo giá xấp xỉ của sản phẩm trên website cộng thêm phí vận chuyển.

Khi nào mình mở shop mình sẽ gửi email thông tin chi tiết cho các bạn nha.

Mình vẫn tiếp tục chờ thêm ý kiến của các bạn nữa
    Mình muốn mua bán online trong và ngoài nước, tư vấn hộ mình với

https://www.webtretho.com/forum/f241/...doanh-1865707/
    • 736 Bài viết

• 1,716 Được cảm ơn

Sẵn đây mình cũng muốn tìm nguồn hàng đem bán ở Canada luôn một thể. Nhưng mình cũng ko biết nên mua gì để bán đây. Mong các mẹ, các bác góp ý cho mình. Các bác có thể tư vấn cho mình nguồn hàng nào được ko, những mặt hàng nào có thể bán chạy ở nước ngoài? Mình thank các mẹ, các bác trước nha.

• 48 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Vậy thì chị phải tìm hiểu dân bên đó chứ ạ . Ví dụ mặt hàng thổ cẩm, hay áo dài... Hoặc mở quán ăn đồ Việt. Nói chung là muốn bán cho bên đó thì chị hải tìm hiểu nhu cầu bên đó ý, họ thích j, muốn j thì mình bán cái đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,089 Bài viết

• 794 Được cảm ơn

Đang đau đầu mấy ngày nay vì vụ sữa cho con lại gặp ngay topic của bạn. :X
    Bạn có thể tư vấn hộ mình sữa cho bé 5t, còi, cần phát triển chiều cao đc ko? Mình vẫn cho con uống Pedia Sure nước nhập. Nhưng tình hình sữa hiện giờ mình lăn tăn và chán quá.
    Cách thức mua hàng ntn? Chuyển tiền ra sao, bnhiu ngày mới nhận đc hàng? B báo giúp mình nha. Tks bạn nhiều nhé.
    Hy vọng sẽ có nhiều mẹ ủng hộ topic này của bạn vì hiện giờ đâu đâu cũng bảo là sữa xách tay xịn nhưng ko biết có phải thật sự xách tay ko? nếu bạn ở nc ngoài thật thì mình an tâm.
    Không thay đổi được người thì bản thân mình thay đổi vậy (...w...)
    Link những bài thuốc hay của bochipchip
    Nhà sumi, mọi người gé chơi nhé
    KbhsradKbhsp7
    • 736 Bài viết

• 1,716 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sumj Xem bài viết
    Đang đau đầu mấy ngày nay vì vụ sữa cho con lại gặp ngay topic của bạn. :X
    Bạn có thể tư vấn hộ mình sữa cho bé 5t, còi, cần phát triển chiều cao đc ko? Mình vẫn cho con uống Pedia Sure nước nhập. Nhưng tình hình sữa hiện giờ mình lăn tăn và chán quá.
    Cách thức mua hàng ntn? Chuyển tiền ra sao, bnhiu ngày mới nhận đc hàng? B báo giúp mình nha. Tks bạn nhiều nhé.
    Hy vọng sẽ có nhiều mẹ ủng hộ topic này của bạn vì hiện giờ đâu đâu cũng bảo là sữa xách tay xịn nhưng ko biết có phải thật sự xách tay ko? nếu bạn ở nc ngoài thật thì mình an tâm.
    Mình cũng trải lòng với bạn luôn. Mình vừa muốn đem lại nguồn sữa chất lượng tốt cho trẻ em nước mình được đủ chất, mặt khác mình đang ở nhà chăm con nên cũng muốn kiếm thêm chút xíu, ko lẽ để chồng nuôi 100%. Nhưng mà mình còn lăn tăn lắm, chưa dám lập shop.

Mình đi tham khảo giá sữa ở wtt, thấy đa số sữa xách tay đều rẻ y như giá gốc. Nếu bán với giá đó thì thật mình cũng ko có lời đồng nào, còn bán mắc hơn thì mọi người sẽ chọn shop khác chứ tội gì mua ở shop của mình.

Đây là giá sữa trên web
    http://www.walmart.ca/en/ip/similac-...Box=&addFacet=

Cách thức bán hàng thì mình dự định là ai muốn mua sẽ chọn loại sữa trên web, lấy giá tiền đó cộng thêm phí gởi và tiền công $2 rồi chuyển tiền cho mình qua Western Union hay bất cứ dịch vụ nào cũng được. Khi nhận được rồi mình sẽ đi mua sữa ở siêu thị và đóng thùng gửi về địa chỉ khách hàng ngay, chắc là khoảng trên dưới 2 tuần VN sẽ nhận được.
    Mà mình thấy cách này cũng rất là khó. Thứ nhất là ko phải ai cũng tin tưởng mà chuyển tiền cho mình trước như vậy. Thứ 2 là mình cũng sợ quá trình vận chuyển có sơ suất gì làm hỏng sữa, hoặc là hải quan nước ta .
    Mình lại ko có ai quen biết, tin tưởng để phụ giúp ở VN. Chứ ko mình gửi về cho người quen rồi các bạn đến nhà xem và mua sẽ tiện hơn rồi. Haizzzzz.

Về vụ tư vấn sữa mình xin lỗi bạn mình cũng ko biết được gì, tại bé gái của mình mới 1 tuổi à. Nhưng mình nghe mấy bạn mình nói uống 1 cốc sữa lúc bụng no, sau khi ăn tối 30 phút đến 1 tiếng càng tốt, sẽ giúp lên cân đó. Bạn thử xem

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,588 Bài viết

• 5,241 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế này nhé trước mắt bạn nào ở VN đăng ký mua sữa đi. Xem chi phí, cũng như có gì phát sinh. Trong thời gian thử nghiệm nếu có thể bạn khoan hãy tính đến lời. Làm không công để thu thập kinh nghiệm đã