Em chào các bố, các mẹ. Gần đây em đang bị sờ trét vụ kiếm tiền. Công việc thì ức chế chỉ muốn nghỉ quách cho xong. Mà nghỉ thì đói há mồm. Em cũng muốn tự mình làm cái gì đó, kinh doanh chẳng hạn, nhưng lại kẹt vụ vốn. Thế nên có lẽ làm dịch vụ là tốt nhất. Hiên nay dịch vụ đi chợ thuê tại Hà Nội cũng đang có chắc các mẹ cũng không lạ, và em cũng muốn bắt chước ý tưởng này. Nhà em ngay gần chợ đầu mối phía Nam, và Metro Hoàng Mai. Em thấy nếu đi chợ tầm 3-4h sáng thì đồ cực rẻ. Rau quả rẻ rồi,nhưng em thây thịt thà cá mú cũng rẻ hơn chỗ khác nhiều. Từ chợ này người ta lấy đi các chợ khác mà. Em đang có ý định như vậy, cũng muốn giúp 2 thằng cháu đang là sinh viên có công việc làm thêm để bớt gánh nặng cho bố mẹ. Thêm nữa quê chồng em là Thái Bình. Nên chuyện cất gạo ngon và rẻ cũng là lợi thế. Em sẽ kết hợp cả giao gạo nếu mẹ nào có nhu cầu. Thật sự bây giờ kiếm được đồng tiền thật khó. Mặc dù cầm trong tay 2 cái bằng đại học mà chẳng lên cơm cháo gì. Chán toàn tập.
Em muốn qua diễn đàn để tham khảo ý kiến của các mẹ, cũng như mong muốn nếu dùng dịch vụ này là như thế nào. Giá dịch vụ của 2 bạn Trường Dương là 20k 1 đơn hàng + tiền xăng xe ship hàng nữa. Thật ra nếu các mẹ lên thực đơn cho 3 ngày liền thì em nghĩ cũng rất tiết kiệm. Bản thân em đi chợ cũng toàn 3 ngày mới đi 1 lần. Tuần 2 lần, cuối tuần cả nhà cải thiện thì mình có thể tự đi. Các mẹ thấy thế nào ạ? Cho em xin ý kiến nhé.