Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Quy định về quyền lợi và trách nhiệm của GĐ, xin mọi người chỉ tài liệu tham khảo

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.59K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 2,205 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Mình đang cần tìm những quy định về gắn trách nhiệm cá nhân và quyền lợi của GĐ kinh doanh.

Ai có tài liệu chỉ giúp mình. Mình không biết đi tìm ở đâu?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 15 năm
    • 2,205 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyen Ngoc Tra My
    Mình đang cần tìm những quy định về gắn trách nhiệm cá nhân và quyền lợi của GĐ kinh doanh.

Ai có tài liệu chỉ giúp mình. Mình không biết đi tìm ở đâu?
    Giám đốc có thể là giám đốc được thuê, hoặc GĐ chi nhánh. Nếu như bản bổ nhiệm hoặc bản quy định quyền hạn và trách nhiệm cũng được. Các bố mẹ giúp mình với. Xin cảm ơn nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 272 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Chị ơi! trabi chẳng có tài liệu nào cụ thể để có thể giúp chị được. Nhưng em thấy trong cái "điều lệ Cty" có qui định quyền và nghĩa vụ của GĐ đấy chị thử tham khảo xem. Còn cái ĐLCT chị thử tìm trong trang web của sở kế hoạch và đầu tư. Thân!

Con gái của mẹ:
    0m: 3kg-50; 1m: 4.9kg- 53 :LoveStruc:; 2m: 6.5kg-56m :LoveStruc:; 3m: 7.5kg-59; 4m: 8.6kg-62:Kiss:; 5m: 9.2kg-64; 6m: 9.5kg-66:Smiling:; 7m: 9.8kg-67; 8m: 10kg-69:Worried:; 9m: 10.6kg-69; 10m: 11.2kg-70:Battin ey:; 11m: 11.2kg- 71:Surprise:

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 940 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Tôi nghĩ rằng không bao giờ có câu trả lời xác đáng cả. Mỗi doanh nghiệp tùy theo ngành nghề, quy mô, thiết kế tổ chức... sẽ có những quy định riêng. Làm sao có một văn bản chung cho vị trí này được?????
    • 15 năm
    • 2,205 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bố Cò
    Tôi nghĩ rằng không bao giờ có câu trả lời xác đáng cả. Mỗi doanh nghiệp tùy theo ngành nghề, quy mô, thiết kế tổ chức... sẽ có những quy định riêng. Làm sao có một văn bản chung cho vị trí này được?????

To bố cò: mình muốn tìm xem những quy định của các công ty lớn xem mức độ họ giao quyền và trách nhiệm đến đâu. Quyền lợi họ căn cứ như thế nào.

Chắc chắn là các tập đoàn lớn và các công ty liên doanh nước ngoài họ có một cách trao quyền và có thưởng phạt rõ ràng thì GĐ kinh doanh mới có thể quyết định linh hoạt, chính xác được. Và họ có thể đầu tư mạnh mẽ ra nước ngoài được.

Em đã tham khảo các văn bản như của trabi nói, nhưng thật sự cho đến thời điểm này, VN mình vẫn chưa có cái quy định nào cụ thể nói về trách nhiệm cá nhân cả. Trách nhiệm là cách chức hoặc trừ 3 tháng lương nhẹ quá. Còn lương bổng thì cũng chả có. "Công của tôi, thiếu sót của chúng ta"

Bạn nào làm nhân sự có kinh nghiệm về vấn đề này tư vấn cho mình với.