TIN TÀI TRỢ.

Nơi dạy đàn Piano

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.95K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 300 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Xin chào các chị, em 21 tuổi rồi nhưng giờ tự dưng giở chứng thích học đàn Piano. Ngày xưa, mẫu giáo cũng có học rồi đi thi, tuy không được giải gì nhưng những ký ức đó vẫn chứng tỏ là mình cũng có chút chút năng khiếu. Rồi đi học đi làm, em cũng quên lun. Giờ em muốn đi học quá. Nhưng tuổi em giờ còn đi học được không? Em không cần giỏi để làm nhạc công gì, chỉ cần cảm thụ âm nhạc được, và muốn giảm stress công việc là đủ rồi. Em thấy mấy trường có ghi là có khóa người lớn và trẻ em. Nhưng không ghi gì cụ thể về giá cũng như độ tuổi.
    Em muốn nhờ các chị thông thái ở WTT giúp em về nơi dạy ok 1 chút và giá cả thế nào thì show ra dùm em. Và kinh nghiệm của các chị nữa nhé ! hì !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 826 Bài viết

• 1,522 Được cảm ơn

Mình cũng đang quan tâm vấn đề này. Cũng đang nhăm nhe tìm hiểu để học.
    Được 1 anh bạn khuyên: Căn bản là cần phải có đàn để luyện tập thường xuyên.
    (mà giá 1 chiếc đàn piano thì đắt quá, huhu, nhà lại hẹp ko có chỗ kê nữa chứ)
    • 5 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phoebe_167 Xem bài viết
    Xin chào các chị, em 21 tuổi rồi nhưng giờ tự dưng giở chứng thích học đàn Piano. Ngày xưa, mẫu giáo cũng có học rồi đi thi, tuy không được giải gì nhưng những ký ức đó vẫn chứng tỏ là mình cũng có chút chút năng khiếu. Rồi đi học đi làm, em cũng quên lun. Giờ em muốn đi học quá. Nhưng tuổi em giờ còn đi học được không? Em không cần giỏi để làm nhạc công gì, chỉ cần cảm thụ âm nhạc được, và muốn giảm stress công việc là đủ rồi. Em thấy mấy trường có ghi là có khóa người lớn và trẻ em. Nhưng không ghi gì cụ thể về giá cũng như độ tuổi.
    Em muốn nhờ các chị thông thái ở WTT giúp em về nơi dạy ok 1 chút và giá cả thế nào thì show ra dùm em. Và kinh nghiệm của các chị nữa nhé ! hì !
    Tuổi nào cũng học được bạn à. Mình cũng học piano khi đã có 2 con. Học được 2 tháng thấy thầy dạy tốt mình cho con mình đi học cùng. Giờ cháu nhà mình đã thi đỗ nhạc viện và học gần hết năm tứ nhất rồi. Mình cũng học được 2 năm đành phải bỏ dở chừng vì kinh doanh khó khăn hơn trước. Bạn có thể đến học tại Trung tâm dạy nhạc Suối Ngọc. Mình quên mất địa chỉ và số điện thoại rồi, chỉ nhớ là ở Kim Ngưu, bạn cứ tra google tên trung tâm là ra. Ở đó giảng dạy tuy hơi khắt khe kiểu kinh điển nhưng học phí cũng nhẹ, phù hợp với người thích học bài bản. Chúc bạn học giỏi và nếu có điều kiện thì giao lưu nhé.
    • 263 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phoebe_167 Xem bài viết
    mình thì mình nghĩ nếu bạn ko học chuyên nghiệp thì hãy ua đàn và mua sách về tự học. Tích kiệm và tiện lợi. Đến học ơ trường lớp thường thì người ta sẽ day bạn cũng như những gì bạn tụ học đc thôi nhưng ngta thường thì học rất chậm nên tốn chi phí và khả năng hơn bạn tự học cũng ko cao Cơ bản học đàn là chăm chỉ bạn ạ . Mỗi ngày bạn ngồi vào đàn luyện ngón 20 phút thôi cộng với một số vốn hiểu biết là bầeđn đc những bản yêu thích dễ dàng í mà
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 49 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn mình (25 tuổi) dạy piano, ở Đà Nẵng. Nick YM của bạn í là jane_51188. Bạn hãy add nick và hỏi bạn í cụ thể nhé. Bạn ó tên Quỳnh.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Một nơi dạy piano mà mình khá thích đó là trường nhạc Việt Thanh nằm trên đường Trần Thị Nghỉ, Gò Vấp. Đã từng theo học ở đây và giờ đây mình khá tự tin khi đi show

Đừng quên khi học ở trung tâm thì bạn phải đầu tư thêm cho mình cây đàn
    piano roland rp 102 này nữa nhé!