TIN TÀI TRỢ.

Nhờ giúp đỡ ý tưởng kinh doanh kim chi tự làm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.08K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bố mẹ,

Mẹ em trước đây chuyên nấu ăn cho Cty Hàn quốc nay đã nghỉ hưu. Mẹ em rất giỏi trong việc làm kim chi Hàn Quốc, làm được khoảng 20 loại kim chi, rất rất ngon.

Để tăng thêm thu nhập, em muốn giúp đỡ mẹ em bán kim chi tự làm, các nguyên liệu tự tay mẹ em chọn lựa vì mẹ em rất kỹ tính, đặc biệt các loại ớt đều mua sản phẩm nhập khẩu từ Hàn Quốc vì các loại này dùng của Việt Nam ra sản phẩm ăn ko ngon và hăng.

Các bố mẹ có thể tư vấn giúp đỡ em xem có cách nào để bán được hàng không vì gia đình em chưa bao giờ kinh doanh nên ko có kinh nghiệm.

Em dự định bán hàng online, nếu ai có nhu cầu mua trên 0,5kg/lần thì em có thể vận chuyển miễn phí nếu ở trong khu vực nội thành, nhưng cũng ko biết bán vậy có ổn ko.

Cảm ơn các bố mẹ trước.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 276 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Chào bạn,

Kim chi là món hàng thực phẩm cần bảo quản kỹ khi vận chuyển và cũng không thể tiêu thụ nhiều tới 0.5kg/ lần mua, mà giá trị cũng nhỏ. Thường mình có mua ở siêu thị thì cũng chỉ một hũ nhỏ, giá chừng mười mấy ngàn thôi. Nên nếu bạn tính bán online, sẽ dễ dàng khi khởi đầu nhưng số lượng tiêu thụ dự kiến chắc khó mà nhiều. Hơn nữa, bạn mới toanh ở webtretho nên số người biết mà đặt mua cũng ít lắm. Các kỳ hội chợ từ thiện của WTT luôn có một bác ( chắc là mẹ thành viên nào đấy ) làm kim chi bán ủng hộ từ thiện. Mọi người mua cũng đông lắm, nhưng chắc chủ yếu là vì ủng hộ từ thiện và cũng tiện nữa.

Nếu bạn ở Sài Gòn, mình nghĩ bạn có thể làm hàng mẫu, giới thiệu và tặng luôn cho các nhà hàng, siêu thị Hàn Quốc ( khu Phú Mỹ Hưng rất nhiều ). Chỉ cần ký được hợp đồng với 1 vài điểm như thế, bạn sẽ có đơn hàng ổn định, vừa khả năng sản xuất của một mình mẹ bạn ( chắc có thêm bạn phụ :Smiling: ) Sau này tùy theo khả năng phát triển mà tính tiếp.

Chúc bạn khởi nghiệp kinh doanh suôn sẻ nhé.
    Trải nghiệm mọi cảm xúc !:Smiling::Angel::Battin ey::Thinking::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 145 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Em nghĩ cái này c bán trên mạng, các trang như enbac.com sẽ rất đắt khách đấy
    C sang bên đó tham khảo xem