TIN TÀI TRỢ.

Muốn kinh doanh nhà nghỉ, khách sạn tại Hà Nội

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.3K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 31 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đang muốn kinh doanh nhà nghỉ nhưng không biết bắt đầu như thế nào, ai biết chỉ giúp mình với. Mình thấy nhiều người kinh doanh mà lãi quá nên cũng rất muốn làm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế bạn muốn thuê để kinh doanh hay mua nhà, xây khách sạn rồi kinh doanh ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 31 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi doremeomeo82 Xem bài viết
    Thế bạn muốn thuê để kinh doanh hay mua nhà, xây khách sạn rồi kinh doanh ?
    Mình muốn thuê trước để kinh doanh nhưng ko biết khu vực nào là tốt nhất (Gia Lâm, Cầu Giấy, Mỹ ĐÌnh, Hoàng Mai...), giá thuê là bao nhiêu, đầu tư vào phòng ntn, cần phải làm những thủ tục hành chính gì. Mình thấy có nhà ở Mỹ Đình cho thuê để kinh doanh nhà nghỉ giá thuê là 18tr/8phòng.Bạn chỉ giúp mình nhé.Mình đang muốn đầu tư sớm
    • 406 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhlun Xem bài viết
    Mình muốn thuê trước để kinh doanh nhưng ko biết khu vực nào là tốt nhất (Gia Lâm, Cầu Giấy, Mỹ ĐÌnh, Hoàng Mai...), giá thuê là bao nhiêu, đầu tư vào phòng ntn, cần phải làm những thủ tục hành chính gì. Mình thấy có nhà ở Mỹ Đình cho thuê để kinh doanh nhà nghỉ giá thuê là 18tr/8phòng.Bạn chỉ giúp mình nhé.Mình đang muốn đầu tư sớm
    Thuê nhà để kinh doanh thì chóng mặt lắm .
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 31 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebongvabin Xem bài viết
    Thuê nhà để kinh doanh thì chóng mặt lắm .
    Nhưng biết làm thế nào dc.Đa số nhà nghỉ ở Hà Nội là do thuê chứ mấy ai có đất đầu tư đâu.Thế bạn đã có kinh nghiệm về việc thuê nhà à?
    • 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thủ tục HC ở khu vực Mỹ Đình (H. Từ Liêm? Q. Cầu Giấy?) nói chung là không tốn kém mấy. Bạn phải xin lần lượt ĐKKD (UBND Q), Chứng nhận PCCC (CA Q) và Cam kết ANTT (CATP). Bạn có thể tự đi xin (hơi lâu nhưng đỡ tốn hơn) hoặc nhờ ai đó thuộc 1 trong 3 CQ trên xin hộ.
    Đầu tư phòng ốc thì tùy bạn chứ, thích bình thường hay hoành tráng. Nhưng cũng phải đủ những thứ tối thiểu: TV, giường nệm, bàn ghế, rèm, thiết bị VS). Theo tớ tối thiểu cũng phải 10tr/phòng.
    Thuê nhà 18tr/8 phòng/tháng thì bạn sẽ gặp khó khăn trong giai đoạn đầu đấy nhé. Nhưng chắc là bạn cũng lường hết rồi đúng không?
    Tớ cũng đang kinh doanh NN, có gì bạn cứ hỏi. Tớ sẽ cung cấp thông tin giúp đỡ bạn. Chúc thành công.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 31 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn anh nhé.Cho em hỏi nếu 18 phòng đó thì ngoài tiền nhà ra thì phải đầu tư khoảng bao nhiêu tiền một phòng?Em đang thích chỗ khu di dân X3, X4 Mai Dich anh xem có ai cho thuê nhà ở đó ko chỉ giúp em với.E nghe mọi người nói rằng còn quan hệ với công an nữa chứ anh. Anh giúp em với nhé.Em dự định đầu tư khoảng 300tr. Như vậy thì có đủ ko anh?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 379 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Mình đang muốn kinh doanh nhà nghỉ nhưng không biết bắt đầu như thế nào, ai biết chỉ giúp mình với. Mình thấy nhiều người kinh doanh mà lãi quá nên cũng rất muốn làm.

Hehehe... thấy lãi mà ham hả:Laughing: . Theo mình bạn có 300tr thì còn nhiều "cửa" làm ăn mà, làm NN... phức tạp lắm. Thời điểm này cho 1/3 số đó vào sàn khả năng kiếm rất cao, 1/3 vào các quỹ mở (nhớ là quỹ mở) và chọn quỹ có độ an toàn cao, còn lại 1/3 vào ngân hàng. OK !

Chúc tiền của bạn mau chóng "sinh đôi":Rose: !
    • 620 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

mua vàng đầu tư là ngon lành nhất !
    chẳng hiểu sao nick Adamkhang bị khóa ? Mình có buôn bán cái gì đâu nhỉ ? 0909 970 977 :Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,511 Bài viết

• 2,239 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sytuongcfo Xem bài viết
    mua vàng đầu tư là ngon lành nhất !

S. oi,lâu quá ko thấy bạn về nhà vàng, cho các mẹ vài nhận định với ,sàn PN đã mở cửa giao dịch chưa bạn ui, mình có mấy người bạn đang hỏi thăm á
    thanks
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 31 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi man37_Prudential Xem bài viết
    Hehehe... thấy lãi mà ham hả:Laughing: . Theo mình bạn có 300tr thì còn nhiều "cửa" làm ăn mà, làm NN... phức tạp lắm. Thời điểm này cho 1/3 số đó vào sàn khả năng kiếm rất cao, 1/3 vào các quỹ mở (nhớ là quỹ mở) và chọn quỹ có độ an toàn cao, còn lại 1/3 vào ngân hàng. OK !

Chúc tiền của bạn mau chóng "sinh đôi":Rose: !
    Cảm ơn bạn nhưng mình thấy mình chưa đủ khả năng để lên sàn vì quả thật là mình đã đầu tư tiền vào sàn rồi và kết quả vốn của mình vơi đi 1/2.Thôi bạn ạ, mình thấy lam NN phức tạp nhưng nó cũng là một nghanhf kinh doanh siêu lợi nhuận.Thế bạn thấy tiền thì có ham ko?
    • 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Gửi anhlun: không biết NN của bạn 8 hay 18 phòng, tin trên cùng là 8 mà tin dưới là 18 . Nhưng không quan trọng vì với 300tr mà bạn dự định chỉ đầu tư vào phòng ốc thôi thì kể cả 18 phòng cũng là quá đủ cho giai đoạn ban đầu, tất nhiên đấy là so với NN của tớ.
    Khu Mai Dịch tớ không rành đâu, nhưng địa điểm là 1 trong những yếu tố quyết định thành công. Phải kín đáo nhưng lại dễ đi lại. Những khu mới của HN nhìn chung là tốt.
    Quan hệ với CA thì đương nhiên là cần thiết đối với không chỉ riêng làm NN nhưng cũng không phải bắt buộc trong giai đoạn đầu đâu. Đối với lĩnh vực NN kinh doanh sạch (tuyệt đối không chứa chấp mại dâm) thì các đồng chí CA nói chung là dễ mến, tất nhiên là bạn cũng cần phải khéo. Nói chung là kinh nghiệm bạn ạ, cứ làm thử đi rồi sẽ thấy hóa ra mọi người đều là bạn bè, ai cũng đều muốn tất cả có lợi mà thôi.
    Về việc đầu tư vào đâu thì mỗi người 1 ý nhưng có bạn ở trên nói là NN phức tạp, tớ thấy bạn đó hoàn toàn chí lý nếu xét hoàn cảnh cá nhân của tớ. Nhưng mỗi người hợp với 1 kiểu, biết đâu được.
    Có gì cần hỏi nữa cứ tự nhiên nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 71 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Lớn thuyền thì lớn sóng mà, 300tr thì cũng chỉ đủ quay giai đoạn đầu. Nếu khách khứa ổn định, không phát sinh chuyện phức tạp, suôn sẻ hết thì được. Bác nên có một khoảng dự phòng nhất định, có thể cắt vốn để dự phòng hoặc phải vay thêm. Đừng để áp lực thiếu tiền làm rối rắm, khó có thể đầu tư nhất quán mọi thứ để phát triển lâu dài.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 379 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhưng mình thấy mình chưa đủ khả năng để lên sàn vì quả thật là mình đã đầu tư tiền vào sàn rồi và kết quả vốn của mình vơi đi 1/2.Thôi bạn ạ, mình thấy lam NN phức tạp nhưng nó cũng là một nghanhf kinh doanh siêu lợi nhuận.Thế bạn thấy tiền thì có ham ko?
    Tiền thì ai mà chẳng thích phải kg bạn? :Smiling: mình cũng không phải ngoại lệ. Chỉ tham gia gọi là thêm ý kiến để bạn lựa chọn thôi mà. Hic... bạn mất 1/2 trên sàn rồi à (giống mình quá ta:Laughing: ). Giờ mình nghĩ đến thời điểm thể gỡ lại rồi đó, nhưng chỉ gỡ từ từ thôi bạn à, nóng vội là lại "đi" tiếp đó.
    KD NN đúng là siêu lợi nhuận- đi cùng lợi nhuận kỳ vọng cao thì rủi ro cũng tỷ lệ thuận theo phải kg bạn? (mình và bạn vừa nếm mùi rồi mà:Laughing: :Laughing: :Laughing: )

Chúc bạn thành công !
    Quẳng gánh lo đi mà vui sống!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 31 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bố Tấm Xem bài viết
    Gửi anhlun: không biết NN của bạn 8 hay 18 phòng, tin trên cùng là 8 mà tin dưới là 18 . Nhưng không quan trọng vì với 300tr mà bạn dự định chỉ đầu tư vào phòng ốc thôi thì kể cả 18 phòng cũng là quá đủ cho giai đoạn ban đầu, tất nhiên đấy là so với NN của tớ.
    Khu Mai Dịch tớ không rành đâu, nhưng địa điểm là 1 trong những yếu tố quyết định thành công. Phải kín đáo nhưng lại dễ đi lại. Những khu mới của HN nhìn chung là tốt.
    Quan hệ với CA thì đương nhiên là cần thiết đối với không chỉ riêng làm NN nhưng cũng không phải bắt buộc trong giai đoạn đầu đâu. Đối với lĩnh vực NN kinh doanh sạch (tuyệt đối không chứa chấp mại dâm) thì các đồng chí CA nói chung là dễ mến, tất nhiên là bạn cũng cần phải khéo. Nói chung là kinh nghiệm bạn ạ, cứ làm thử đi rồi sẽ thấy hóa ra mọi người đều là bạn bè, ai cũng đều muốn tất cả có lợi mà thôi.
    Về việc đầu tư vào đâu thì mỗi người 1 ý nhưng có bạn ở trên nói là NN phức tạp, tớ thấy bạn đó hoàn toàn chí lý nếu xét hoàn cảnh cá nhân của tớ. Nhưng mỗi người hợp với 1 kiểu, biết đâu được.
    Có gì cần hỏi nữa cứ tự nhiên nhé.
    Rất cảm ơn anh về những lời khuyên bổ ích.Hiện anh đang kinh doanh ở khu vực nào và có những vấn đề nào nảy sinh hả anh.Anh cho em số ĐT nhé, em cũng rất muốn hỏi trực tiếp anh cho tiện.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 31 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi man37_Prudential Xem bài viết
    Tiền thì ai mà chẳng thích phải kg bạn? :Smiling: mình cũng không phải ngoại lệ. Chỉ tham gia gọi là thêm ý kiến để bạn lựa chọn thôi mà. Hic... bạn mất 1/2 trên sàn rồi à (giống mình quá ta:Laughing: ). Giờ mình nghĩ đến thời điểm thể gỡ lại rồi đó, nhưng chỉ gỡ từ từ thôi bạn à, nóng vội là lại "đi" tiếp đó.
    KD NN đúng là siêu lợi nhuận- đi cùng lợi nhuận kỳ vọng cao thì rủi ro cũng tỷ lệ thuận theo phải kg bạn? (mình và bạn vừa nếm mùi rồi mà:Laughing: :Laughing: :Laughing: )

Chúc bạn thành công !
    Thế là mình lại tìm được một người nữa cũng muốn gỡ giống mình rồi.Mình nghĩ là còn lâu thì TT mới có thể hồi phục lại được nên ta cứ phải bình tĩnh.Chúc bạn sẽ đưa ra các quyết định đúng đắn nhất. Còn bây giwof mình chỉ quan tâm đến KDNN thôi.
    • 96 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thế là mình lại tìm được một người nữa cũng muốn gỡ giống mình rồi.Mình nghĩ là còn lâu thì TT mới có thể hồi phục lại được nên ta cứ phải bình tĩnh.Chúc bạn sẽ đưa ra các quyết định đúng đắn nhất. Còn bây giwof mình chỉ quan tâm đến KDNN thôi.
    Minh cung rat thich loai hinh kinh doanh nay, minh cung bi lo tren TTCK nhung khong nhieu, minh rat mong muon duoc tham quan NN cua ban. Khi nao thanh hien thuc, noi cho minh biet voi nhe. Minh hien chua the bat tay vao duoc vi hop dong cho thue nha cua minh 2,5 nam nua moi het han. Minh co mot ngoi nha o Q.HBT mat dg nhung ngang hoi hep, 130m2. Minh rat mong duoc hoc hoi nhieu tu ban. :Talktothe
    • 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Rất cảm ơn anh về những lời khuyên bổ ích.Hiện anh đang kinh doanh ở khu vực nào và có những vấn đề nào nảy sinh hả anh.Anh cho em số ĐT nhé, em cũng rất muốn hỏi trực tiếp anh cho tiện.
    Tớ làm NN ở quận Hoàng Mai, hơi bị khuất nẻo, đang chờ đường xá làm lại để việc kinh doanh dễ thở hơn 1 tí.
    Vấn đề nảy sinh thì nhiều lắm. Lúc nào rảnh tớ sẽ liệt kê hộ bạn. Toàn là những vấn đề mà người bình thường nghe thấy đã phát ớn rồi . Có điều khi đã quen thì thấy bình thường, cái chính là có dám làm và có trụ được cho tới lúc quen được những vấn đề đấy hay không.
    Bạn có gì hỏi thì cứ gửi mail vào địa chỉ th-kien@secomvn.com.vn của tớ nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 370 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa phong lan Xem bài viết
    Mình up topic này lên vì chị gái mình đang định kinh doanh nhà nghỉ, muốn hỏi kinh nhiệm các bố mẹ đi trước.
    Hiện có 1 nhà nghỉ đang sang lại, 7 phòng với giá 280tr, nội thất cũng bình thường nhưng đã trang bị đầy đủ điều hoà...ốp sàn gỗ. Ở phố chùa láng. Theo mọi người đánh giá giúp, giá đó có hợp lý không ạh. Tiền thuê nhà là 8tr/tháng.
    Nha minh cung lam cai nay, theo minh thay thi dia diem quyet dinh phan lon gia ca con dau tu trang thiet bi noi that thi ve co ban la NN nao cung giong nhau.280tr cho 7 phong da co tien thue nha hay chua? thoi gian thue trong bao lau? Ban nen hoi ro cai nay. Neu dia diem dep, tinh hinh KD tot thi gia tien thue nha se dat, tu do ban co the tinh ra duoc thoi.

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 370 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa phong lan Xem bài viết
    Cám ơn bạn đã tư vấn, hợp đồng thuê nhà dài hạn, trong 5 năm. 280tr là tiền sang tên bao gồm địa điểm KD và nội thất thôi, chưa bao gồm tiền thuê nhà, nhà nghỉ này đã kinh doanh được 6 tháng rồi, nay mới sang lại bạn ah
    Tuc la chuyen sang ten ban trong giay phep KD ah? Theo minh biet, hien nay co 2 loai hinh thue lai NN dang kinh doanh. Mot la, ho mo ra NN do, dung ten kinh doanh 1 thoi gian roi cho thue lai nhung trong giaay phep KD van dung ten ho, co nghia la ho chiu trach nhiem ve phap luat cua NN do, moi khi co vie3c gi dinh dang den cong an thi moi ho ra giai quyet, nguoi thue lai chi viec den tiep quan, tiep tuc kinh doanh va tra tien nha hang thang.Kieu thue lai nay hoi dat 1 chut chu yeu la do minh thue giay phep KD cua ho. Con kieu thu 2 la mua dut ban doan, ho chuyen ten trong giay phep KD cho minh, do dac thanh ly cho minh, chuyen ten trong hop dong thue nha cho minh, sau nay minh phai chiu trach nhiem toan bo thi cha viec gi phai thue lai voi gia cat co ca, ban cu tinh gia ca toan bo noi that va tien thue nha ma ho da tra (co the chenh len 1 chut neu dia diem dep). Chuc ban thanh cong!

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2