Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mọi người giúp em tìm hiểu về thuế và những điều cần thiết của 1 công ty nhập khẩu hàng Châu Âu với ạ :)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.03K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 115 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Em chào cả nhà !
    Em có ý tưởng lấy hàng ở một số nước EU về VN bán, mặt hàng thời trang, mĩ phẩm và trang sức ...
    Qua tìm hiểu em thấy ở VN, mọi người hiện đang bán những mặt hàng này với trào lưu " hàng xách tay".
    Em muốn mở một công ty chuyên nhập khẩu hàng về VN bán.
    Như em hiểu đơn giản thì em cần nộp thuế nhập khẩu và chứng minh xuất xứ hàng hóa ...
    Em không biết muốn làm thì cần bắt đầu từ đâu và như thế nào.
    Mong các anh chị nào biết về vấn đề này giúp em với ạ. Em xin chân thành cảm ơn !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu vậy CTY pạn fai co chuc nang NHAP khau, hay pan lien he minh nha 0902.870507
    • 264 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chủ topic muốn kinh doanh theo dạng "chính ngạch" đúng không ?!

Nếu làm "đàng hoàng" như thế thì lợi nhuận không biết bạn có ước tính chưa nhỉ !? Vì mình thấy khó mà đạt được như mong muốn !
    • 115 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bo.ThienBao Xem bài viết
    Chủ topic muốn kinh doanh theo dạng "chính ngạch" đúng không ?!

Nếu làm "đàng hoàng" như thế thì lợi nhuận không biết bạn có ước tính chưa nhỉ !? Vì mình thấy khó mà đạt được như mong muốn !
    Dạ vâng ! E muốn theo dạng " chính ngạch " vì e chưa có kinh nghiệm và mối quan hệ trong môi trường kinh doanh Việt Nam.
    Em cũng có tính đến lợi nhuận, nên thấy rất lo lắng và không biết mình nên làm thế nào.
    Em nghĩ là làm theo chính ngạch, tuy lợi nhuận ít một chút nhưng sẽ tồn tại được lâu hơn.
    Anh có thể cho e một vài lời khuyên được không ạ
    • 115 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TRANIVY Xem bài viết
    Nếu vậy CTY pạn fai co chuc nang NHAP khau, hay pan lien he minh nha 0902.870507
    Chào bạn, cảm ơn bạn đã quan tâm đến topic của mình. Liệu bạn có thể tư vấn cho mình qua yahoo hoặc skype được không ? Mình nghĩ như vậy sẽ dễ nc hơn qua đt ^^
    • 115 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

up ^^
    Các bố các mẹ có kinh nghiệm giúp em với ạ
    • 16 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Theo mình nếu như làm chính ngạch thì rất khó để có giá tốt, dù là lợi nhuận thấp.

Những hàng được xem là chính ngạch như đang bày bán tại Vincom, plaza, các showroom chính hãng hầu như ko thu lợi đc đủ để nuôi chính cửa hàng đó.

Thêm nữa nếu lấy hàng từ chính nhà sản xuất thì phải đạt đủ tiêu chuẩn về số lượng, quy mô, hoặc bị cản trở bởi đã có cty độc quyền mặt hàng đó tại VN.

Thuế đánh rất cao (thuế nhập khẩu + thuế tiêu thụ đặc biệt + VAT) hiện zờ mình k rành đã là cụ thể bao nhiêu %.

Nếu bạn muốn mở 1 cty chuyên XNK, làm chính ngạch như b nói thì rất cần tư vấn về thuế, kế toán, XNK...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 190 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng có ý tưởng như bạn, là dân kế toán và kinh doanh luôn nhưng quả thực cũng hơi khó cậu ạ...tớ cũng vẫn đang dừng lại ở việc ý tưởng và chuẩn bị vốn...1 mình ko đủ sức làm, đang tìm cộng sự, mặt hàng này sức cạnh tranh cao...,lợi nhuận cũng ko cao lắm , việc phân phối làm thị trường cũng rất khốc liệt ...đang vắt óc suy tinh có nên làm hay nên theo hướng khác
    1.Dịch vụ kế toán thuế giá rẻ, tư vấn free.
    2.Sửa chữa thi công xây dựng nhà giá rẻ - uy tín- chất lượng!
    3.Dịch vụ giao nhận, hải quan...toàn cầu giá hợp lý.
    Mrs.Phương ko 966.452. tám ba.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 63 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn ở hn thì tel cho mình số 0936751389 mình tư vấn cho. Hàng mỹ phẩm thi cần nhiều giấy tở hơn , phải đòi hỏi phải là nhà phân phối chính hãng, các công bố bộ y tê nhưng đươc đôc quyền brand ở viêt nam. Hàng thơi trang thì đơn giản về nhập khẩu nhưng phải cạnh tranh vê giá. Mình có nguôn lấy hàng giảm tới 50 phần trăm của nhiều nhãn hàng thời trang nổi tiếng châu âu.
    • 115 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me.SOC Xem bài viết
    Mình cũng có ý tưởng như bạn, là dân kế toán và kinh doanh luôn nhưng quả thực cũng hơi khó cậu ạ...tớ cũng vẫn đang dừng lại ở việc ý tưởng và chuẩn bị vốn...1 mình ko đủ sức làm, đang tìm cộng sự, mặt hàng này sức cạnh tranh cao...,lợi nhuận cũng ko cao lắm , việc phân phối làm thị trường cũng rất khốc liệt ...đang vắt óc suy tinh có nên làm hay nên theo hướng khác
    Mình cũng định tính theo hướng khác, nhưng thấy tiếc vô cùng Mình có nguồn hàng tốt, giá cả rất cạnh tranh ! Mình đang ở Châu Âu nè, cũng đang kinh doanh mặt hàng này, tuy nhiên cũng chưa có nhiều kinh nghiệm và vốn !! Híc, cũng muốn hợp tác với ai đó, nhưng để kiếm được một người có cùng đam mê và chí hướng kể cũng khó khăn quá ^^
    • 115 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi qa04 Xem bài viết
    Bạn ở hn thì tel cho mình số 0936751389 mình tư vấn cho. Hàng mỹ phẩm thi cần nhiều giấy tở hơn , phải đòi hỏi phải là nhà phân phối chính hãng, các công bố bộ y tê nhưng đươc đôc quyền brand ở viêt nam. Hàng thơi trang thì đơn giản về nhập khẩu nhưng phải cạnh tranh vê giá. Mình có nguôn lấy hàng giảm tới 50 phần trăm của nhiều nhãn hàng thời trang nổi tiếng châu âu.
    Cảm ơn bạn ! Hiện mình ko ở Việt Nam, bạn có thể cho mình email hoặc skype để liên lạc được không ? Mình muốn làm về mặt hàng thời trang, nguồn hàng thì mình có rồi, tuy nhiên vẫn muốn tham khảo thêm ^^