TIN TÀI TRỢ.

Mở tài khoản tại VN

• 0 Lượt chia sẻ
  • 835 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 226 Bài viết

• 631 Được cảm ơn

Các anh chị à, em nghe nói người Vn sống ở nước ngoài có thể mở tài khoản ở Vn để gửi tiền cho người nhà ở Vn. Với hình thức này thì người thân ở Vn chỉ cần có số tài khoản cùng các số mật mã bảo vệ là có thể rút tiền về. Ngân hàng sẽ giữ lại một khoản trong số tiền được gửi từ nước ngoài về, nghĩa là người thân ở Vn ko thể rút hoàn toàn số tiền trong tài khoản. Tất cả phí tổn do người ở nước ngoài chi trả hàng tháng hoặc hàng năm.
    Ai biết thông tin chia sẻ cho em với nhé:
    1. Thủ tục lập tài khoản như thế nào?
    2. Người chủ tài khoản (người ở nước ngoài) cần có những giấy tờ thủ tục gì?
    3. Người sử dụng tài khoản (người ở VN) cần có những giấy tờ thủ tục gì?
    4. Số tiền một lần cần phải chuyển vào tài khoản là bao nhiêu? Có giới hạn tối đa và tối thiểu ko?
    5. Thời gian được rút tiền là khi nào (so với thời điểm tiền nằm trong tài khoản)?
    6. Tiền cần nằm cố định trong tài khoản (tức là ko được rút hết) là bao nhiêu % của tiền được chuyển?
    Thế đấy ạ! Em có bao nhiêu thắc mắc nhưng ko biết hỏi ai. Mong các anh chị giúp em! Em mong tin lắm ạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,958 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

Ra ngân hàng hỏi đi mẹ nó ới