TIN TÀI TRỢ.

Mở shop Online quần áo mẹ và bé hàng second hand!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.46K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hi các mẹ!
    Hiện em đang muốn mở một shop kinh doanh quần áo ol của mẹ và bé, hàng đồ cũ như đồ bầu, đồ của các mẹ hay đồ sơ sinh hoặc lớn hơn của các bé nhà mình, những đồ đó mặc được thời gian ngắn mà giá mua mới lại khá cao.
    Em nhờ các mẹ tư vấn cho em với, như các mối lấy hàng, phải chuẩn bị những gì, hay các mẹ có nhu cầu mua hay bán đỗ cũ của mình không ạ.
    Em cảm ơn các mẹ nhìu!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Không có mẹ nào giúp em với ???
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ý tưởng này mới và lạ nhưng rất khó thực hiện vì có một số lý do sau:
    Thường quần áo trẻ em, mọi người hay xin của người nhà, người quen có những cháu dễ nuôi, hay ăn chóng nhớn để mượn vía cho con nhà mình. Giờ mua quần áo cũ, e là sẽ ít người mua do e ngại vía khó nuôi,ngoài ra còn chuyện vệ sinh đối với bé nữa. Da của các bé rất dễ bị vi khuẩn, vi trùng tấn công. Liệu có bao nhiêu g/đ mua quần áo secondhand về cho con sử dụng. Nhất lại là đồ sơ sinh.
    Theo mình bạn nên cân nhắc, lựa chọn ngành nghề kinh doanh cho phù hợp với tập quán tiêu dùng của người Việt. CHúc bạn sớm mở được shop kinh doanh ưng ý, đắt hàng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Dạ vâng, em cảm ơn ạ. Nhưng theo em tìm hiểu thì hàng cũ vẫn được nhiều mẹ lựa chọn quan trọng là vẫn đáp ứng về chất lượng, do vậy em muốn khẳng định chất lượng ngay từ đầu từ hàng của em. ví dụ như mới từ 80% trở lên ạ. Là những thương hiệu quần áo có tên tuổi. Chắc chắn là khi em đã rao bán thì các đồ đã được làm sạch, kèm mác thương hiệu của em. Các mẹ có thể yên tâm.
    Và hơn nữa là còn quần áo của các mẹ nữa ạ. Chắc chắn với xu hướng thời trang thay đổi liên tục như hiện nay, các mẹ cũng không muốn mặc 1 bộ đồ lâu đúng không j, mà khi bán đi lại có tiền mua đồ mới hoặc đổi ngang với hàng của em. " Cũ người mới ta" các cụ đã nói rùi mà. hihi