TIN TÀI TRỢ.

Mẫu "cam kết giữa chủ LĐ và người LĐ" - HEPLS! SOS

• 1 Lượt chia sẻ
  • 9.42K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 533 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

các bố các mẹ ơi nếu ai có mẫu văn bản thể hiện cam kết giữa chủ LĐ và người LĐ thì cho mình xin 1 bản với. Sếp giao cho tìm mẫu mà k search ở đâu đc. Mình cảm ơn nhiều nhiều!
    Không ai thương con bằng mẹ. Không ai yêu mẹ bằng con!
    knhocn6
    img2112bx6

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 723 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeQuangKid Xem bài viết
    các bố các mẹ ơi nếu ai có mẫu văn bản thể hiện cam kết giữa chủ LĐ và người LĐ thì cho mình xin 1 bản với. Sếp giao cho tìm mẫu mà k search ở đâu đc. Mình cảm ơn nhiều nhiều!
    Thông thường các điều khoản đều được đề cập trong Hợp đồng lao động, bổ sung thêm gì đó có thể làm cái Phụ lục hợp đồng. Chi tiết hơn nữa thì sử dụng cả Hợp đồng lao động và Sổ tay nhân viên (nhiều cty sử dụng cái này).
    Mình hiểu là sếp bạn không hoặc chưa muốn làm Hợp đồng lao động :3: nên mới giao cho bạn làm cái Cam kết đó, vậy thì thực chất cái Hđồng lđộng là hình thức formal của bản Cam kết thôi, còn nội dung thì chắc same same như vậy. Không biết mình hiểu vậy có đúng ko?
    Trả lại nắng trong tim
    • 533 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Mèo Mun Xem bài viết
    Thông thường các điều khoản đều được đề cập trong Hợp đồng lao động, bổ sung thêm gì đó có thể làm cái Phụ lục hợp đồng. Chi tiết hơn nữa thì sử dụng cả Hợp đồng lao động và Sổ tay nhân viên (nhiều cty sử dụng cái này).
    Mình hiểu là sếp bạn không hoặc chưa muốn làm Hợp đồng lao động :3: nên mới giao cho bạn làm cái Cam kết đó, vậy thì thực chất cái Hđồng lđộng là hình thức formal của bản Cam kết thôi, còn nội dung thì chắc same same như vậy. Không biết mình hiểu vậy có đúng ko?
    Cảm ơn MMM, e cũng hay đọc tâm sự của chị trong 2 box khác :1: Công ty e đã làm HĐ rùi, nhưng sếp lại bắt làm thêm 1 cái cam kết sau khi ký HĐ để yêu cầu người LĐ cam kết thực hiện đúng theo HĐ đã ký, + thêm 1 số cam kết ràng buộc khác. E cũng chẳng hỉu sao phải làm thế nữa. Mệt quá! e cũng soạn xong cái form rùi, đưa sếp xem sếp bẩu là p yêu cầu NLĐ thêm 1 số cái nữa. Theo ý của sếp khéo e phải đưa cả cái nội quy cty vào để cho sếp yên tâm mất. Kinh khủng
    Không ai thương con bằng mẹ. Không ai yêu mẹ bằng con!
    knhocn6
    img2112bx6
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 122 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Me Quangkid đã xin được cái mẫu đấy chưa share cho mình với. Sếp mình cũng đang yêu cầu mình soạn mà chưa hình dung ra được.
    2rOV
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,777 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Ai có cho em xin với nhé, Thuy121280@yahoo.com
    • 1,113 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeQuangKid Xem bài viết
    Đây chính là Thỏa ước lao động tập thể đó mẹ Quangkid ạ, về form thì mình không nhớ là mình còn hay không, nhưng nó là một dạng văn bản thể hiện các thỏa thuận của người lao động và chủ SDLD bao gồm thỏa thuận về thời giờ lv, tiền lương, hợp đồng, thi đua khen thưởng, xử lý kỷ luật, trách nhiệm vật chất và bồi thường thiệt hại....hay all những gì hai bên muốn thảo luận với nhau. Khác với Nội quy (sổ tay nv), thì Thỏa ước thể hiện ý muốn của NLD và được sự chấp nhận của Chủ SDLD.
    Nếu cần thêm điều gì liên quan, em tư vấn cho!
    • 1,113 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Mèo Mun Xem bài viết
    Không, bạn hiểu không đúng rồi, khi ký HDLD đôi khi còn căn cứ vào cả cái văn bản này ấy chứ, HD thì có giá trị đối với từng người, còn văn bản này có giá trị đối với all người lao động (kê cả những người LD không tham gia ký kết).
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 349 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Me quangkid hỏi lại sếp xem là sếp muốn cam kết gì nhé. Chứ đúng như khucmuathu nói, cam kết giữa NLD và NSDLĐ đầu tiên là thỏa ước lao động tập thể (cho tất cả) rồi đến HDLĐ (cho cá nhân), khi cần bổ sung gì cho cá nhân thì làm phụ lục hợp đồng. Ngoài ra có một số cam kết nhỏ khác: như không tiết lộ bí mật công ty, tuân thủ nội quy, giá trị đạo đức DN (cái này chính xác hơn là xác nhận đã đọc, hiểu và hứa ko vi phạm), hay cam kết đào tạo thôi.
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm một ngày để yêu thương
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,090 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Ở các cty nước ngoài, bên cạnh hợp đồng còn có thể có 2 loại cam kết khác: NDA (Non-disclosure agreement) và NCA (non-competitor agreement), nôm na là cam kết ko tiết lộ bí mật và cam kết ko làm việc cho đối thủ cạnh tranh. Nội dung cam kết này tùy thuộc vào bản chất và yêu cầu của công ty.

2 mẫu này thì đầy trên mạng, cứ search NDA và non competitor/competition agreement là ra hết .
    Yêu nhất là cu Khoai :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc:

Yêu nhất nữa là bé Su Su :Kiss::Kiss::LoveStruc::LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuê luật sư đi bạn ơi. Những tài liệu đặc trưng như vậy thì làm gì có mẫu cho phù hợp với nhu cầu của cty bạn.