TIN TÀI TRỢ.

Làm gì để bắt đầu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 651 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khi bắt đầu khởi nghiệp, mọi người có gặp phải những trăn trở, lo lắng không biết bắt đầu từ đâu không ạ? Có anh chị nào đã từng trải qua và thành công chia sẻ em với ạ. Em cảm ơn!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Câu hay và mình vẫn hay dùng là cứ làm đi.
    Trong buổi nói chuyện của Bà Tôn Nữ Thị Ninh tại diễn đàn FoberVN trả lời một cậu khán giả hỏi là, học ở đâu để thành công nhanh nhất và câu trả lời là
    Không có ở đâu dạy thành công nhanh nhất cả, nếu có thì ai cũng đến đó để học mà thành công chỉ có cách cứ làm đi
    Cứ làm đi
    • Thành viên Webtretho
    • 333 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bạn ko biết bắt đầu tư đâu hay bạn không biết bắt đầu từ cái gì? Đừng nghĩ cứ khởi nghiệp là thành công bạn nhé! nhưng không thử mà ngồi nghĩ ko thì cũng vậy!
    Mình đã khởi nghiệp rất nhiều nghề! Kinh doanh nhỏ, bán hàng online, thậm chí chán quá có khi còn đi làm tiếp thị ở siêu thị, rồi làm văn phòng.
    cuối cùng h khởi nghiệp với thị trường tài chính!
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Shop_Outlet Xem bài viết
    Câu hay và mình vẫn hay dùng là cứ làm đi.
    Trong buổi nói chuyện của Bà Tôn Nữ Thị Ninh tại diễn đàn FoberVN trả lời một cậu khán giả hỏi là, học ở đâu để thành công nhanh nhất và câu trả lời là
    Không có ở đâu dạy thành công nhanh nhất cả, nếu có thì ai cũng đến đó để học mà thành công chỉ có cách cứ làm đi
    Cái này tùy tính cách mỗi ngừoi, và tùy vào giai đoạn độ tuổi mỗi người . Nếu còn trẻ, chưa có gia đình thì dễ chấp nhận cứ làm mắc sai rồi sửa. Nhưng với người trên 30 tuổi mắc sai lầm lớn ảnh hưởng cả gia đình, có khi chưa kịp sửa đã tan cửa nát nhà rồi . Cứ làm đi nhưng cũng đừng quên học từ sai lầm của ng khác để tránh vết xe đổ, cứ làm đi trong khi thị trường đã quá cạnh tranh, bão hòa cũng ko tốt. Cứ làm đi nhừng đừng quên nhìn lại Nguồn lực của bạn có gì , Quản trị rủi ro ra sao, Cách nào giúp bạn đạt mục tiêu tốt nhất mà tránh phải tổn hại nhiều nhất ( tức là cần có Chiến lược kinh doanh) giống như đánh trận ấy các mẹ . Ko phải cứ làm đi , ko biết mình có vũ khí như nào , quân địch ra sao là có thể thắng đc đâu. Cần biết địch biết ta, trăm trận , trăm thắng
    Tư vấn hỗ trợ kinh doanh, khởi nghiệp, nhượng quyền thương hiệu
    Mr. Lê Đức - 0942.137.610