Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

làm việc ở VPBank

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.71K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, e có vấn đề muốn nhờ các mẹ giúp. Là thế này, e đang định xin vào làm trong VPBank, nhưng nghe 1 số người nói quy định của ngân hàng này là 2 năm đầu không được sinh đẻ, e thì lại sắp cưới nữa nên đag băn khoan là thông tin này có đúng ko? Để vợ chồng còn có kế hoạch. các mẹ giúp e nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 50 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Không biết bây giờ thì thế nào, nhưng cách đây khoảng hơn 1 năm, em hỏi bạn em thì vẫn có quy định là phải làm 2 năm mới được sinh con. Nó còn bảo ở chỗ nó có chị lấy chồng vào VP phải kế hoạch 2 năm, sau đó đến bây giờ vào VP được 4 năm rồi mà vẫn chưa có gì.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hatsenthui Xem bài viết
    Các mẹ ơi, e có vấn đề muốn nhờ các mẹ giúp. Là thế này, e đang định xin vào làm trong VPBank, nhưng nghe 1 số người nói quy định của ngân hàng này là 2 năm đầu không được sinh đẻ, e thì lại sắp cưới nữa nên đag băn khoan là thông tin này có đúng ko? Để vợ chồng còn có kế hoạch. các mẹ giúp e nhé!
    • 19 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hi bạn, mình cũng nghe nói ở VPBank ngta có yêu cầu như vậy. Mà hình như là ở nhiều ngân hàng khác cũng khuyến cáo nhân viên nữ là nên ưu tiên sinh con sau 2 đến 3 năm làm việc thì tốt hơn. Thôi, cũng vì thời buổi kinh tế down đần mà, bên nào cũng muốn tối ưu hóa nhân viên của mình. Tự nhiên nhân viên tốt, làm việc cẩn thận lại đi nghỉ thai sản thì ai lấp vào chỗ bây giờ, chưa kể còn thời gian training phát mệt nữa.