TIN TÀI TRỢ.

Kinh doanh sữa ong chúa tươi - khó khăn và thuận lợi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 479 Lượt đọc
  • 0 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 56 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình viết bài này dựa trên chính kinh nghiệm bản thân của mình nhé . mình snam 1991 . quê mình ở thái bình , nhưng đằng ngoại mình có nhiều ng lập nghiệp trong đăk lăk lâm đồng . bác mình có đàn ông chạy theo mùa hoa , nghĩa là tới mùa hoa nào thì chở đàn tới đấy lấy mật k cần nuôi đường . cái khái niệm sữa ong chúa nên tầm 5 năm trước còn mới lạ thì mình cũng đã đc bác mình cho dùng nh hồi đấy mình cũng k tìm hểu . tới mùa nhãn bác đưa đàn về quê lấy mật nhãn thì mình cũng chỉ biết là mẹ hay lây mật nhãn bán cho ng quen . tới gần đây nc với bạn mình mới biết sữa ong chúa đang hot . Ừ thì nhà mình làm ra nên mình cứ lấy bán

• thuận lợi của bán sữa ong chúa là mình chỉ cần có tủ lạnh rồi mình bảo quản ngăn đá ai lấy thì mình bán , nguồn vốn khởi điểm cho mặt hàng này cũng thấp
    • khó khăn : h chỉ cần các bạn tìm soc sẽ ra rât nhiều nhãn hiệu : linh nhâm , thùy dương ... mỗi nơi 1 giá khác nhau . tới bản thân mình còn loạn huống chi là người mua hàng . đây chính là khó khăn của kẻ gia nhập thị trường sau sản phẩm dù tốt nh cũng chưa thể có chỗ đứng do người mua hàng thường có tâm lí số đông mà thường những nhãn hiệu lớn ngta tập trung vào quảng cáo nên dù giá cao nh ng mua : ừ thì nhiều ng dùng đấy , giá cao đấy nh chấp nhận để có hàng chuẩn

và mình thấy mặt hàng này đang dần bão hòa thì phải

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT