TIN TÀI TRỢ.

Hỏi về kinh nghiệm thành lập trung tâm ngoại ngữ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.27K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 686 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Em đang có ý tưởng thành lập một trung tâm ngoại ngữ, có bố mẹ nào có kinh nghiệm trong lĩnh vực này không chia sẻ cho em với ạ. Em xin cảm ơn mọi người :LoveStruc:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 94 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình cũng đang có ý định đó đây nên lót dép ngồi hóng cái:Smiling:
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ok , mình có hơi bị nhiều kinh nghiệm ,vậy bạn muốn hỏi gì thì mình sẽ sẵn sàng trả lời
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 53 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Điều kiện để thành lập trung tâm như thế nào bạn ạ!!!!
    Nhân sự :
    Cơ sở vật chất :
    Pháp nhân :
    …..
    Thanks
    ][/URL]han-thien-nhan
    • 686 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhlinhspace Xem bài viết
    ok , mình có hơi bị nhiều kinh nghiệm ,vậy bạn muốn hỏi gì thì mình sẽ sẵn sàng trả lời
    Cảm ơn bạn nhiều. Mình muốn hỏi,với kinh nghiệm của bạn thì tất cả các công việc chuẩn bị cho việc thành lập trung tâm, bao gồm các thủ tục pháp lý, làm survey, quảng bá, lắp đặt thiết bị... nên được tiến hành theo trình tự như thế nào để đảm bảo hiệu quả va tiết kiệm thời gian nhất. :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Khanhlinh space ơi, mình cũng đang chờ nghe kinh nghiệm của bạn đây.... cám ơn trước nhe.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 66 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cho em xin một suất hóng với, thấy hấp dẫn thì cho em tham gia ké luôn. Cần cộng tác về mặt tiếp thị hình ảnh, nhân sự, giáo viên,... em đây lúc nào cũng available.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhìu người quan tâm qua ma seo thay me khanhlinh space mat hut dzay ca
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 51 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em cũng hóng ạ, cũng đang mò mẫm tìm hiểu các thủ tục đây. Hồ sơ có sẵn trên mạng thì nhiều nhưng cái đề án hoạt động thì không thấy ai chia sẻ cả nên chưa biết nên làm ntn. Lại thêm 1 người ngồi chờ mẹ KhanhLinh ^_^
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào pakon, hiện mình đã và đang làm cho vài trung tâm đây, pà kn nào quan tâm thì alo 0907517866, giá hợp lý, nhanh chóng trong vòng 20 ngày là có giấy phép
    • 48 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình ở SG - cũng thích cái trung tâm NN lắm nhưng chả biết gì về chuyên môn và nhân sự cả, mình đang làm ctác quản lý thôi - bạn nào share cho mình cái đề án thành lập được không? Thanks trước nhé :Smiling:
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Vấn chưa có câu trả lời nào thảo đáng cả: mình cũng muốn hỏi, là để thành lập một trung tâm ngoại ngữ thì mình cần thứ tự làm những bước nào?
    1. Lên kế hoạch kinh doanh (nghiên cứu thị trường, rồi định hướng khách hàng, đối tác, tính kinh phí, tính thời gian hoàn vốn)
    2. Hay là chuẩn bị một đội ngũ giáo viên, hiệu trưởng, marketing, quản lý trước
    3. Hay là quan trọng nhất là xin giấy phép, và tìm thuê địa điểm thích hợp nhất.
    4. Hay là phải mua sắm xây dựng xong hết đã mới tới xin giấy phép, rồi mới tuyển giáo viên, học viên, lên chương trình đào tạo?

mẹ nào có kinh nghiệm thì giúp mình sắp xếp các thứ tự để cho mọi người có thể rút ra kinh nghiệm và tiến hành một cách tốt nhất nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

- Nhân sự thì bây giờ đầy ra đó !! nhân viên mấy trung tâm nhào qua nhào lại làm thôi, riết phụ huynh lờn mặt @@...
    - pháp nhân thì đăng kí như bình thường thuê nhà xong lên đăng kí kinh doanh thành lập doanh nghiệp
    - cái quan trọng là hệ thống phải tổ chức tốt.. liên kết với các trung tâm gia sư nữa...... theo mình thì vậy ^^

------------------
    NIKE
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình mới thành lập trung tâm anh ngữ, đã đi vào hoạt động được 2 tháng nay
    Rất mong muốn được làm quen với các bạn cùng ngành để chiêu sinh được hiệu quả hơn.
    Các bạn nào muốn thành lập trung tâm anh ngữ mà chưa có kinh nghiệm thì alo cho mình nhé, mình sẽ tư vấn những gì mình biết. Mình tên Hiền sđt 0988 630 962