Học chứng chỉ kế toàn thì có thể làm kế toán được ko?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 41.7K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình đang tính học thêm khóa kế toán tổng hợp để nhận thêm về làm. Kiếm thêm ít xiền mua sữa cho con các mẹ a. Nhưng hiện tại, mình thấy nhiều trung tâm đào tạo quá, mà không biết nên học ở đâu chất lượng. Có mẹ nào biết thì tư vấn giúp mình với ạ! Cảm ơn cả nhà ạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 17 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclinh-242 Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Mình đang chán qua, tốt nghiệp tiếng anh ra nhưng vì nghỉ mất 5 năm ko sử dụng tiếng anh nên hầu như mình quên hết kiến thức rồi, nghỉ sinh con được gần 1 năm chuẩn bị đi làm nhưng ko tự tin vào chuyên môn của mình. Hơn nữa cũng đang chuyển hướng xin việc gì mà ko liên quan đến tiếng anh vì ở trong này cũng ít công ty cần tiếng anh lắm, mà có cần thì cũng thuộc loại siêu hạng (mình thì thuộc loại liêu xiêu). Đang chán thì bỗng dưng sực nhớ là mình có cái chứng chỉ kế toán tổng hợp. mình xin hỏi các mẹ là chỉ mỗi chứng chỉ này xin làm kế toán có được ko? và nếu muốn trở thành kế toán đơn giản thì phải học gì trước ah?chán qua!:Crying:
    Học lại tiếng anh đi bạn, giỏi tiếng anh kiếm đâu chẳng được việc ngon. Mà thu nhập lại còn cao nữa chứ!
    • 76 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhoahd88 Xem bài viết
    Uầy, bạn cũng đã học tại lớp học chị Ánh rồi ah? Bạn học khóa bao nhiêu? và ai dạy bạn thế?
    Mình học cách đây 1 năm rồi mẹ nó à. Mình học lớp cô Nhung. Cô Nhung vô cùng nhiệt tình chia sẻ tài liệu cho bọn mình. Học đến phần nào là y rằng cô up lên group chung của nhóm tất cả mẫu chứng từ, sổ sách liên quan cho mọi người tổng hợp. Chăm chỉ tìm hiểu tài liệu của cô, chắc cũng có cơ sở kha khá rồi
    • 37 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi eva_xinhdep Xem bài viết
    Thấy nhiều mẹ review tốt về lớp kế toán thực hành của Cô Ánh nên hôm qua vừa gọi điện cho cô Ánh theo số mẹ buithithugiang130485 ở trên chia sẻ. Mình rất bất ngời khi nhận được sự tư vấn quá nhiệt tình của chị. Trước mình cũng từng gọi điện cho một số bạn bán sản phẩm trên mạng để tư vấn nhưng đa số nhận được sự giới thiệu sản phẩm nhiều hơn và mình có hỏi gì thêm thì thường không nhận được sự trả lời nhưng khi gọi cho Cô ánh thì khác hẳn. Mình được tư vấn một cách rất khách quan, Mình có một số vấn đề cá nhân, nhân tiện hỏi chị Ánh luôn, chị cũng trả lời mình vui vẻ, nhiệt tình.
    hehe, chuẩn luôn. Chị học xong chưa? Dang đi làm ở đâu rồi? Em sinh viên, chưa có tý kinh nghiệm nào mà cũng thấy hiểu và thích lắm
    • 124 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng đang tìm hiểu học chứng chỉ kế toán. Anh chị cho lời khuyên với
    Khóa học ngắn hạn Xa bóp Bấm huyệt cấp Chứng chỉ Chuẩn Bộ Y Tế.
    Website đăng ký: https://ytuetinh.edu.vn/chung-chi-xoa-bop-bam-huyet/
    Holtine tư vấn miễn phí: 0915500256
    • 37 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khunglongbeo0 Xem bài viết
    Em cũng đang tìm hiểu học chứng chỉ kế toán. Anh chị cho lời khuyên với
    Bạn muốn học lấy chứng chỉ hay học để đi làm? Nên xác định rõ nhé. Vì học lấy chứng chỉ mà không làm được thì cũng chẳng có ý nghĩa gì đâu, quan trọng là kiến thức mình thu được thôi. Có nhiều trung tâm như chỗ mình vừa học này, không cấp chứng chỉ nhưng học xong là có thể làm được, được các kế toán trưởng dạy, rất nhiệt tình và sát thực tế. Còn mình thì không quan trọng chứng chỉ
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2