Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

[help] Xin ý kiến có nên mua chung cu Residences 102 Trường Chinh không ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.12K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 72 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kiss me Xem bài viết
    Thay đổi từ 21 lên 27 tầng thì dự kiến tiến độ thế nào bạn nhỉ
    Tiến độ vẫn như cũ thôi mẹ à ! Chủ đầu tư bên e đã đưa ra chính sách đóng tiền chính là đã cam kết về tiến độ hiện nay luôn rồi đó mẹ
    Vạn sự tùy duyên !!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chưa có giấy phép xây dựng mà sao vẫn xây được nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 72 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaodt_vn Xem bài viết
    Chưa có giấy phép xây dựng mà sao vẫn xây được nhỉ
    Ban đầu nó xin phép xây 21 tầng đã được phê duyệt ! nhưng sau nó xin làm 27 tầng nên hơi lâu 1 tý !!! Nhưng đảm bảo kiểu gì cũng có giấy phép
    Vạn sự tùy duyên !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đi qua thấy không khí xây dựng im ắng lắm, hay là ko xin được phép nhỉ bạn ơi
    Có lẽ nào ko chứ bán được thì xây phải tấp nập lắm chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 72 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

E chính thức vào dự án đầu tiên là ngày 9/10 thì nó xây lên sàn tầng 3. Hôm nay xây lên sàn tầng 8 rồi ạ ! 1 tuần e chạy qua nó 1 lần.
    Vạn sự tùy duyên !!!
    • 662 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Sao dự án này thay đổi nhiều nhỉ, từ 21 lên 27 tầng, mấy tầng thương mại, văn phòng với kỹ thuật đều sửa thành căn hộ hết. Như vậy có sợ mật độ dân số quá tải so với thiết kế k? cầu thang lại đợi chờ suốt ngày thì cũng oải đấy.
    • 60 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình vừa làm một bài Review về căn hộ 102 Trường Chinh. Mai sẽ up lại cho các mẹ quan tâm đến Dự án này.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 26 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Lại gặp mợ Toét ở đây
    Từ 21 lên 27 thì ăn thua gì, dự án Discovery cũng của KĐ lúc đầu (của chủ đầu tư khác) chỉ từ mười mấy tầng, sau gần chục năm xin được lên hơn 5 chục tầng

Em cũng mua rồi. Thực sự thì khộng biết nhiều thông tin về dự án này ngoài các thông tin trên mạng nhưng vẫn cứ phải mua

Theo em hiểu thì chủ đầu tư chưa có sổ đỏ đâu vì đang phải xin chuyển đổi mục đích sử dụng, hợp đồng mua bán thì cũng phải chờ vì thay đổi từ 21 -> 27 tầng.

Nói chung là cũng có rủi ro. THeo em không nên mua các tầng có đánh cả số lẫn chữ vì các tầng này là các tầng xin chuyển đổi mục đích sử dụng từ văn phòng sang nhà ở (nếu không xin chuyển đổi được mục địch thì chỉ các tầng này sẽ không được cấp sổ hồng vĩnh viễn)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 52 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

tại 102 Trường CHinh có 2 dự án : 1 của Kinh Đô (RESIDENCES), 1 của cơ điện và xây dựng VN (MECO), tòa MECO thì đi vào vận hành rồi, đang làm thủ tục cấp sổ đỏ từ đầu tháng
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 72 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

thông tin mật thì cuối tuần này hoặc đầu tháng sau sẽ có HỢP ĐỒNG MUA BÁN ! Các mẹ khỏi phải bàn tán xôn xao về tính pháp lý của dự án này nữa ! Tiến độ xây đến tầng 10 rồi ạ !
    Vạn sự tùy duyên !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 72 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tovit99 Xem bài viết
    Lại gặp mợ Toét ở đây
    Từ 21 lên 27 thì ăn thua gì, dự án Discovery cũng của KĐ lúc đầu (của chủ đầu tư khác) chỉ từ mười mấy tầng, sau gần chục năm xin được lên hơn 5 chục tầng

Em cũng mua rồi. Thực sự thì khộng biết nhiều thông tin về dự án này ngoài các thông tin trên mạng nhưng vẫn cứ phải mua

Theo em hiểu thì chủ đầu tư chưa có sổ đỏ đâu vì đang phải xin chuyển đổi mục đích sử dụng, hợp đồng mua bán thì cũng phải chờ vì thay đổi từ 21 -> 27 tầng.

Nói chung là cũng có rủi ro. THeo em không nên mua các tầng có đánh cả số lẫn chữ vì các tầng này là các tầng xin chuyển đổi mục đích sử dụng từ văn phòng sang nhà ở (nếu không xin chuyển đổi được mục địch thì chỉ các tầng này sẽ không được cấp sổ hồng vĩnh viễn)
    E cũng gặp bác ở đây ! Chính thức có hợp đồng mua bán rồi nhé bác. Bác hết lo chưa ạ
    Vạn sự tùy duyên !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 26 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trungpfc Xem bài viết
    E cũng gặp bác ở đây ! Chính thức có hợp đồng mua bán rồi nhé bác. Bác hết lo chưa ạ
    Em vừa gọi điện. Các bạn ấy xác nhận đã có HB, bây giờ đang soạn thảo cho từng KH, trong 2 tuần nữa sẽ gửi và ký với từng khách hàng
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 72 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaodt_vn Xem bài viết
    Mình cũng hoang mang vì thấy bảo xây đến tầng 7 mà hợp đồng vẫn là dạng góp vốn chứ chả phải mua bán đâu. chắc 30 năm thôi
    Đã có HB rồi chị ạ !!! Sổ đỏ chắc trong tay rồi nhé
    Vạn sự tùy duyên !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tovit99 Xem bài viết
    Lại gặp mợ Toét ở đây

Vâng, em mới lấy căn tầng 16 vì thích tầng ít căn hộ thôi.
    Có hợp đồng mua bán thì chắc sẽ xôm hơn. Chủ đầu tư bán trực tiếp nên có vẻ ít cò BDS bác nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các bố mẹ chú ý nhé. Theo Luật kinh doanh BDS mới ban hành ngày 25/11/2014 thì tại

Theo Điều 57, việc thanh toán trong mua bán, thuê mua bất động sản hình thành trong tương lai được thực hiện nhiều lần, lần đầu không quá 30% giá trị hợp đồng, những lần tiếp theo phải phù hợp với tiến độ xây dựng bất động sản nhưng tổng số không quá 70% giá trị hợp đồng khi chưa bàn giao nhà, công trình xây dựng cho khách hàng; trường hợp bên bán, bên cho thuê mua là doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài thì tổng số không quá 50% giá trị hợp đồng.

Trường hợp bên mua, bên thuê mua chưa được cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất thì bên bán, bên cho thuê mua không được thu quá 95% giá trị hợp đồng; giá trị còn lại của hợp đồng được thanh toán khi cơ quan nhà nước có thẩm quyền đã cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất cho bên mua, bên thuê mua.

Do mình cần xem kỹ hợp đồng và xem Kinh Đô như thế nào nhé.
    Chốt lại:

Chỉ được thu tối đa 70% khi chưa giao nhà
    Chỉ được thu tối đa 95% khi chưa giao giấy chứng nhận
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • e63
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 239 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các bạn môi giới và đã mua ở 102 TC cho mình hỏi:
    - Dự kiến khoảng bao giờ giao nhà (ở được).
    - Giá giao thô và hoàn thiện tầm bao tiền/m nhỉ?
    - Có sơ đồ thiết kế căn hộ các tầng ko nhỉ
    Mình cám ơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 72 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi e63 Xem bài viết
    Các bạn môi giới và đã mua ở 102 TC cho mình hỏi:
    - Dự kiến khoảng bao giờ giao nhà (ở được).
    - Giá giao thô và hoàn thiện tầm bao tiền/m nhỉ?
    - Có sơ đồ thiết kế căn hộ các tầng ko nhỉ
    Mình cám ơn.
    E xin trả lời cho bác !
    -Thời gian bàn giao nhà Quý IV/2015
    - Giá giao thô là 24,5 triệu/m2 ( áp dụng những căn dưới tầng 10 ) gói hoàn thiện thì 26 triệu/m2. Tất cả đều chưa thuế và phí. Tầm tiền 1 căn khoảng 2,5 tỷ - 3,5 tỷ với diện tích 90 -125 m
    - Em làm bên phòng bán hàng CĐT. Bác inbox cho em cái số để e liên lạc với gửi thông tin cho dễ ahj
    Vạn sự tùy duyên !!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Như vậy bên Kinh đô có điều chỉnh các kỳ thanh toán theo đúng luật không nhỉ, hiện tại mình đã đóng đc 50% rồi, theo HDDGV mình đã ký thì đợt tới đến tầng 15 mình lại phải đóng 15% nữa
    • 60 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Đúng hay không thì phải do những người mua nhà như các bác ấy chứ, chẳng ông chủ đầu tư nào muốn dừng ở hạn mức 75% đâu. Nếu không có người am hiểu về luật, và đoàn kết lại thì em nghĩ sẽ khó đấy. E thì em luôn ủng hộ một thị trường BDS minh bạch và bền vững.
    • e63
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 239 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trungpfc Xem bài viết
    E xin trả lời cho bác !
    -Thời gian bàn giao nhà Quý IV/2015
    - Giá giao thô là 24,5 triệu/m2 ( áp dụng những căn dưới tầng 10 ) gói hoàn thiện thì 26 triệu/m2. Tất cả đều chưa thuế và phí. Tầm tiền 1 căn khoảng 2,5 tỷ - 3,5 tỷ với diện tích 90 -125 m
    - Em làm bên phòng bán hàng CĐT. Bác inbox cho em cái số để e liên lạc với gửi thông tin cho dễ ahj
    Tính cả thuế, phí thì tầm bao tiền bạn nhỉ?