TIN TÀI TRỢ.

(HCM) Chia sẻ kinh nghiệm cho thuê nhà nguyên căn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.46K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 343 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Chào các bố và các mẹ trên WTT!

Tình hình là mình đang có 1 căn nhà nguyên căn cần cho thuê gấp vì phải chuyển công việc ra Hà Nội. Mình rất muốn cho thuê làm kho trung chuyển hàng hóa dịch vụ, hàng nhập khẩu (bánh kẹo, dược phẩm, hàng gia dụng, dược phẩm, văn phòng phẩm), hoặc làm văn phòng (website, bán hàng online, dự án xã hội tại cộng đồng)...

Rất mong nhận được kinh nghiệm chia sẻ của các bố, các mẹ về vấn đề này như: gửi thông tin ở đâu (báo giấy, báo mạng, công ty dịch vụ nào có uy tín). Xin cám ơn
    Thanh lý kem chống nắng sunplay https://zaodich.com/forum/f2490/hot-h.../#post29511115

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 343 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, vào chia sẻ kinh nghiệm giúp mình với. Hy vọng ngày Chủ Nhật mình nhận được nhiều ý kiến chia sẻ cho vấn đề này (thông tin về căn nhà, các mem xem giúp phía dưới chữ ký). Chúc cả nhà một ngày Chủ Nhật nhiều hạnh phúc
    Thanh lý kem chống nắng sunplay https://zaodich.com/forum/f2490/hot-h.../#post29511115
    • 60 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

em thấy mọi người hay đăng tin trên các website về nhà đất như raovat, xemnhadat.wordpress.com,...

Nếu cho thuê nhà nguyên căn thì nên cho hộ gia đình thuê, vì tính ổn định, lâu dài
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đăng lên tại WTT luôn nè, đi đâu cho xa bây giờ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 328 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chị cho thuê nhà ở quận nào ? và giá khoảng bao nhiêu vậy ?
    • 343 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sofunny Xem bài viết
    chị cho thuê nhà ở quận nào ? và giá khoảng bao nhiêu vậy ?
    Cám ơn bạn sofunny đã quan tâm nha. Thông tin về căn nhà ở đây bạn nhé :

http://zaodich.com/forum/f2766/can-c...am-vp-1216632/
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin admin cho mình gửi gắm đôi lời thông qua trang nhé. Chuyện là ngày hôm nay mình vừa bị đá khỏi căn hộ chung cư đang thuê, có mặt bằng thuận lợi bán cafe, giải khát. Ban đầu mình sang lại mặt bằng kinh doanh hết 40 triệu, chủ nhà hứa hẹn cho mình làm hợp đồng 2 năm, nếu mình làm ăn đàng hoàng thì sẽ để ký tiếp hợp đồng, nhưng vừa được 10 tháng kể từ ngày kí hợp đồng, chủ nhà ( ngồi quan sát nhiều lần ở quán cafe bên cạnh, cái này hôm nay hàng xóm nói mình mới biết) biết được mình buôn bán vào guồng thuận lợi, lập tức tìm lý do lấy lại mặt bằng, do ban đầu tiếp xúc biết anh ta làm bên quân đội, lại nói chuyện rất nhẹ nhàng tình cảm nên mình cũng sơ sót khi không có điều khoản đền bù khi lấy lại căn nhà trước thời hạn, chỉ vỏn vẹn điều khoản lấy lại mặt bằng phải báo trước 3 tháng). Anh ta đề nghị mình để lại một số vật dụng phục vụ kinh doanh với lý do về ở đồng thời để chị ở nhà kiếm thêm thu nhập, nhưng mình nghĩ thực chất là muốn mua rẻ những vật dụng giá trị lớn, sau đó bồi đắp thêm những vật dụng mới giá trị thấp để được một quán nhìn đẹp mắt, hòng cho sang lại mặt bằng với lượng khách mình gầy dựng với giá trị cao. Vẫn biết là do mình non kém vì lần đầu bước ra kinh doanh, nhưng mình không cam tâm. Hi vọng các anh chị em sẽ chia sẻ vấn đề của mình để mọi người có thể tránh né thiệt hại không đáng có, anh chủ nhà tên Tuấn, sđt 0967751677,0945501573. Địa chỉ căn hộ anh ta cho thuê là 001 lô B chung cư độc lập, hẻm 245 độc lập, tân phú, tphcm. Giá mình thuê là 9 triệu/ tháng. Nếu ace nào đến đó muốn thuê, có thể tìm hiểu sự thật thông qua hàng xóm láng giềng. Nhân tiện mình chia sẻ ở đó ban ngày rất ít người, chung cư đã cũ nhiều căn bỏ hoang, kinh doanh ban đầu không lỗ là may, mình thật sự chỉ lãi dc vài triệu hai tháng tết còn đâu toàn huề tới lỗ chút ít, đang định đầu tư thêm hi vọng gỡ gạc dc vốn thì bị đá. Chúc mọi người sẽ không bị dính bẫy như mình. Gửi gắm đến anh Tuấn nếu a đọc được bài viết này: nhìn hai đứa con của anh em biết chắc rằng đời cha ăn mặn đời con khát nước, em cũng vì sinh kế thôi, anh chủ nhà mà tham lam quá có tiền mà không có đức sau này con a không nên người dc đâu, quả báo nhãn tiền a à.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Quy tắc đầu tiên của kinh doanh đó là đảm bảo sự lâu dài, ngay từ đầu bạn đã không tính đến điều đó để rồi chỉ đưa ra mỗi cái điều khoản "lấy lại mặt bằng phải báo trước 3 tháng" thì lỗi hoàn toàn thuộc về bạn rồi còn gì.
    Ai kinh doanh mà chẳng tính đến lợi nhuận, anh kia đã thực hiện đúng theo hợp đồng, bạn có phải là người thân của người ta đâu mà yêu cầu người ta phải thương xót cho số phận của bạn.
    Nếu đổi ngược lại là bạn, bạn kinh doanh không được nên bạn hủy hợp đồng cũng chính nhờ cái điều khoản đó thì lúc đó lại là người ta thiệt hại

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhoa0975 Xem bài viết
    Xin admin cho mình gửi gắm đôi lời thông qua trang nhé. Chuyện là ngày hôm nay mình vừa bị đá khỏi căn hộ chung cư đang thuê, có mặt bằng thuận lợi bán cafe, giải khát. Ban đầu mình sang lại mặt bằng kinh doanh hết 40 triệu, chủ nhà hứa hẹn cho mình làm hợp đồng 2 năm, nếu mình làm ăn đàng hoàng thì sẽ để ký tiếp hợp đồng, nhưng vừa được 10 tháng kể từ ngày kí hợp đồng, chủ nhà ( ngồi quan sát nhiều lần ở quán cafe bên cạnh, cái này hôm nay hàng xóm nói mình mới biết) biết được mình buôn bán vào guồng thuận lợi, lập tức tìm lý do lấy lại mặt bằng, do ban đầu tiếp xúc biết anh ta làm bên quân đội, lại nói chuyện rất nhẹ nhàng tình cảm nên mình cũng sơ sót khi không có điều khoản đền bù khi lấy lại căn nhà trước thời hạn, chỉ vỏn vẹn điều khoản lấy lại mặt bằng phải báo trước 3 tháng). Anh ta đề nghị mình để lại một số vật dụng phục vụ kinh doanh với lý do về ở đồng thời để chị ở nhà kiếm thêm thu nhập, nhưng mình nghĩ thực chất là muốn mua rẻ những vật dụng giá trị lớn, sau đó bồi đắp thêm những vật dụng mới giá trị thấp để được một quán nhìn đẹp mắt, hòng cho sang lại mặt bằng với lượng khách mình gầy dựng với giá trị cao. Vẫn biết là do mình non kém vì lần đầu bước ra kinh doanh, nhưng mình không cam tâm. Hi vọng các anh chị em sẽ chia sẻ vấn đề của mình để mọi người có thể tránh né thiệt hại không đáng có, anh chủ nhà tên Tuấn, sđt 0967751677,0945501573. Địa chỉ căn hộ anh ta cho thuê là 001 lô B chung cư độc lập, hẻm 245 độc lập, tân phú, tphcm. Giá mình thuê là 9 triệu/ tháng. Nếu ace nào đến đó muốn thuê, có thể tìm hiểu sự thật thông qua hàng xóm láng giềng. Nhân tiện mình chia sẻ ở đó ban ngày rất ít người, chung cư đã cũ nhiều căn bỏ hoang, kinh doanh ban đầu không lỗ là may, mình thật sự chỉ lãi dc vài triệu hai tháng tết còn đâu toàn huề tới lỗ chút ít, đang định đầu tư thêm hi vọng gỡ gạc dc vốn thì bị đá. Chúc mọi người sẽ không bị dính bẫy như mình. Gửi gắm đến anh Tuấn nếu a đọc được bài viết này: nhìn hai đứa con của anh em biết chắc rằng đời cha ăn mặn đời con khát nước, em cũng vì sinh kế thôi, anh chủ nhà mà tham lam quá có tiền mà không có đức sau này con a không nên người dc đâu, quả báo nhãn tiền a à.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cho thuê nhà nguyên căn 436/75/4 CMT8 Q3
    Cho thuê nhà nguyên căn 2,5x6m, 1 trệt 1 lầu, riêng tư theo định mức nhà nước, gần chợ gần trường học gần công viên, gần ủy ban, gần công an, ngay trung tâm đi đâu cũng tiện
    Nhà mới, đẹp, sạch sẽ vào ở ngay, 6 triệu 1 tháng
    0909488662 mẹ Su (MTG)