TIN TÀI TRỢ.

[HCM] Cần tư vấn vay tiền mua chung cư

• 0 Lượt chia sẻ
  • 660 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 73 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình đang có nhu cầu vay mua lại căn hộ cũ thiếu khoảng 250 triệu trong thời gian 10 năm.

Mình làm nhà nước, đã biên chế, lương của 2 vợ chồng là khoảng 11 triệu/tháng.

Mình cần mọi người tư vấn là nên vay ngân hàng nào với lãi suất thấp nhất, thủ tục và hồ sơ như thế nào?

Nên chọn hình thức trả tiền vay như thế nào để có lãi suất vay thấp nhất và ổn định vậy?
    Một là trả cố định, chẳng hạn người vay sẽ trả đều đặn 10 triệu đồng/tháng trong suốt 180 tháng, không thay đổi.
    Hai là trả lãi theo dư nợ gốc giảm dần: lúc đầu người vay trả rất nhiều nhưng giảm dần tới cuối kỳ.

Xin cảm ơn trước.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 73 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn, mình có tầm 150 à, nên mới mua chung cư cũ khoảng 400 thôi. Giờ mà tìm nhà ở Sài Gòn để mua thì tiền nhiều quá mình chịu ko nổi.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu muốn mua nhà ở Sài Gòn mà dòng tiền đang hạn chế, bạn có thể mua nhà trong gói hỗ trợ 30.000 tỷ của Nhà Nước.

Với gói hỗ trợ này, bạn sẽ được vay 80% trên tổng giá trị căn nhà, lãi suất chỉ 5% trong 15 năm