Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Giáo viên có thể kiếm thêm bằng nghề gì?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em là giáo viên 1 trường cấp 3, môn Sinh học.

Xã nhà em làm ăn tốt nhưng em tự thấy mình còn trẻ, rảnh rỗi. Một tuần em dạy có 17 tiết, con đi lớp nên em muốn làm thêm để tăng cái thu nhập 1,6tr/M của em. Em có khả năng ngoại ngữ (không thật sự thành thạo), không thể dạy thêm vì là môn phụ. Em đang định học VB2 kế toán để làm thêm. Các mẹ có thể tư vấn giúp em 1 chút được ko ạ?
    Anh là bạn, là người yêu, là chồng, là tất cả những điều tuyệt vời nhất. Em yêu anh...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 291 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

sao không luyện thi đại học khối B nhỉ
    • 46 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Song Tiêu Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em là giáo viên 1 trường cấp 3, môn Sinh học.

Xã nhà em làm ăn tốt nhưng em tự thấy mình còn trẻ, rảnh rỗi. Một tuần em dạy có 17 tiết, con đi lớp nên em muốn làm thêm để tăng cái thu nhập 1,6tr/M của em. Em có khả năng ngoại ngữ (không thật sự thành thạo), không thể dạy thêm vì là môn phụ. Em đang định học VB2 kế toán để làm thêm. Các mẹ có thể tư vấn giúp em 1 chút được ko ạ?
    Rất Các cô giáo đợt nghỉ hè này gọi điện cho mình đăng ký học may gia đình đơn giản vừa để thỏa mãn đam mê yêu thích vừa tiết kiệm được một khoản đi may đồ bên ngoài, tuy nhiên bạn phải chịu khó và kiên trì một chút. Đó cũng là cách kiếm tiền vì bạn bớt đi được 1 khoản
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,516 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

VP mình có 2 bạn là GV DH làm thêm nửa ngày, phiên dịch và NV văn phòng, nhưng đều là GV tiếng Anh. Vừa nhà nhã, ngồi điều hòa lại có thêm vài trăm đô mỗi tháng mà vẫn giảng dạy tốt. Nhưng nếu là GV môn sinh thì khó nhỉ. Nếu bạn trẻ, nhanh nhẹn thì có thể kinh doanh online, chứng khoán, chủ động về thời gian. Mình biết có GV còn buôn đất nữa cơ, trúng lắm. Mẹ mình thì hay viết báo, viết sách, làm đề tài, bà say mê lắm nhưng đúng là GV DH thì có nhiều đề tài hơn để làm.
    Nhưng nếu chỉ muốn ở trong nhà, k phải xông pha thì chỉ có tìm mối dịch thuật, làm văn bản hoặc kế toán ngoài giờ. Còn k thì đủ thứ, từ bán bảo hiểm, bán hàng đa cấp kiểu Amway...
    jVTcp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 247 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình cũng là giáo viên, nhưng k phải là gv phổ thông nên mình tranh thủ làm thêm nghề của mình. Ngoài ra thì mình tham gia chứng khoán, đợt rồi lãi được một ít mình rút ra mua đất. Tuy nhiên, giờ đất và chứng khoán đều đang khó khăn, nên mình có rất nhiều ý tưởng khác. Chẳng hạn mở trường mầm non (cái này mình mê từ lâu rồi, nhưng ông xã vẫn đang không cho, nhân tiện k biết có mẹ nào có ý giống mình mà sắp tới cũng chuyển đến khu Văn khê ở k thì mình cùng hợp tác vụ này nhé), bán hàng online (thích nhất là hàng trẻ em, thực ra trẻ mặc k cầu kỳ như ngư[ì lớn, nên online sẽ dễ thành công hơn, mình nghĩ thế). Các mẹ giáo viên khác vào đây góp ý đi ạ, chứ topic ngành giáo dục của chúng mình buồn quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,829 Bài viết

• 902 Được cảm ơn

To trangxu: Bạn có vốn nhiều và lớn sẵn rồi chứ giáo viên đến 10tr còn không có thì làm gì được nhỉ!
    Việc đơn giản nhất là các bạn có thể nhận may gia công thêm hoặc nhận việc làm ngoài giờ, xung quanh nhà mình thấy người ta dán bao đựng đủa, may giỏ xách, đan lục bình cũng nhiều lắm!
    3nUSp7
    • 1,344 Bài viết

• 1,514 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em nghĩ chị có thể luyện thi môn Sinh học cùng tổ chức lớp với gv dạy toán, hóa.
    Nếu chị có kiến thức về cây trồng và nhà cửa có chút đất (các chậu đất ở sân thượng chẳng hạn) thì ươm trồng các loại cây hoa rồi bán; e nghĩ ra cách này vì thấy ở nước ngoài người ta đi làm bận rộn nhưng vẫn dành chút thời gian chăm sóc cây, vừa thảnh thơi, với mình thì có thể kiếm thêm thu nhập.
    Nghề kế toán cũng hay nhưng e thấy đi làm thêm thì khó vì bây giờ có quá nhiều kế toán chính quy mà làm việc đó cũng theo giờ giấc của người khác
    • 247 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 93D000 Xem bài viết
    To trangxu: Bạn có vốn nhiều và lớn sẵn rồi chứ giáo viên đến 10tr còn không có thì làm gì được nhỉ!
    Việc đơn giản nhất là các bạn có thể nhận may gia công thêm hoặc nhận việc làm ngoài giờ, xung quanh nhà mình thấy người ta dán bao đựng đủa, may giỏ xách, đan lục bình cũng nhiều lắm!
    Nhưng bạn ý có ~50tr tiền vốn mà Mẹ CH, vả lại, mình đâu khuyên bạn ý chứng khoán hay đất, mà chỉ nói ý tưởng của mình là mở trường mầm non, bán quần áo trẻ em online thôi. Chứ làm những việc đơn giản không vốn đầu tư ban đầu, lấy công làm lãi thường thu nhập cực thấp luôn (nếu cao thì đã có bao nhiêu là người muốn làm). MÌnh nhớ bác về hưu hàng xóm nhà mình gấp giấy ăn cho nhà hàng nếu miệt mài gấp cả ngày đâu chỉ được chục nghìn một ngày thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,829 Bài viết

• 902 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangxu1810 Xem bài viết
    Nhưng bạn ý có ~50tr tiền vốn mà Mẹ CH, vả lại, mình đâu khuyên bạn ý chứng khoán hay đất, mà chỉ nói ý tưởng của mình là mở trường mầm non, bán quần áo trẻ em online thôi. Chứ làm những việc đơn giản không vốn đầu tư ban đầu, lấy công làm lãi thường thu nhập cực thấp luôn (nếu cao thì đã có bao nhiêu là người muốn làm). MÌnh nhớ bác về hưu hàng xóm nhà mình gấp giấy ăn cho nhà hàng nếu miệt mài gấp cả ngày đâu chỉ được chục nghìn một ngày thôi.
    Giời ơi biết mình là MCH nửa ý hả, mình k thấy bạn ý nói là có 50tr nhỉ!
    Cũng có em kia làm GV muốn kiếm tiền nên mình post chung thôi! Cái dòng đỏ đỏ ấy với những người không giàu có thì cũng quý lắm đó bạn (trong đó có mình đó) :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:!
    3nUSp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,829 Bài viết

• 902 Được cảm ơn

Mình thấy học may rồi may đồ cũng được đó, điều kiện bạn phải có hoa tay may, mình biết giáo viên kia có hoa tay may áo dài, may cho học sinh đó, cũng khá lắm!
    3nUSp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,588 Bài viết

• 1,943 Được cảm ơn

Hì, ko biết trường Dược có khối B ko bạn nhỉ? Tớ cũng học hóa ra và bọn bạn đang xui đi học bằng 2 trường Dược, xong thì về nếu có vốn thì mở hiệu thuốc, không thì cho thuê bằng tháng cũng được 10 tr/tháng. hihi. Học thì mất 2 năm và tốn khoảng gần 30tr bạn ạ.
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cản ơn các mẹ đã tư vấn nhiệt tình. Em còn ngồi ao ước mình sẽ dạy ở 1 trường chất lượng cao, lương ngàn$/tháng hoặc ước gì lương gv tăng dăm bảy lần.
    Em rất thích học tiếng Anh nhưng chẳng biết học để làm gì. May mặc thì ko đủ kiên nhẫn. Em thấy mấy chị em họ hàng vẫn nhận làm thêm kế toán ngoài giờ, nhìn hấp dẫn quá các mẹ ạ.
    Anh là bạn, là người yêu, là chồng, là tất cả những điều tuyệt vời nhất. Em yêu anh...
    • 274 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Chị ơi buổi chiều chi rảnh thì ghi đề đi. Dân ta đánh đề nhiều lắm, ở khu nhà em giáo viên tiểu học ghi đề rất nhiều. Cách 1 nhà là có 1 bàn ghi đề toàn giáo viên thôi. Vừa nhàn mà kô mất cái gì. Con bé bạn em vừa tốt nghiệp sư phạm mầm non ra đc 1,5T/ tháng chiều về cũng ghi đề tháng đc. 5T Chẳng phải lo nghĩ gì. Đấy là ngu ý của em, mong các mẹ thông cảm. :Rose:
    xP83HY2xP83p7

Nick cũ : pampam86
    • 253 Bài viết

• 1,310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunthanyeu Xem bài viết
    Chị ơi buổi chiều chi rảnh thì ghi đề đi. Dân ta đánh đề nhiều lắm, ở khu nhà em giáo viên tiểu học ghi đề rất nhiều. Cách 1 nhà là có 1 bàn ghi đề toàn giáo viên thôi. Vừa nhàn mà kô mất cái gì. Con bé bạn em vừa tốt nghiệp sư phạm mầm non ra đc 1,5T/ tháng chiều về cũng ghi đề tháng đc. 5T Chẳng phải lo nghĩ gì. Đấy là ngu ý của em, mong các mẹ thông cảm. :Rose:
    Đừng ghi đề. làm ngành GD mà ghi đề ng ta chửi cho đấy. Khổ thân cái nghề GV.
    • 274 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Enchanteur Xem bài viết
    Đừng ghi đề. làm ngành GD mà ghi đề ng ta chửi cho đấy. Khổ thân cái nghề GV.
    hụ hụ có ai chửi đâu chị
    xP83HY2xP83p7

Nick cũ : pampam86
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng đã nghĩ đến cách này nhưng chồng mình cứ ngăn cản, cũng vì làm gv:Sad:
    • 90 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình cũng trong hoàn cảnh đây.mình dạy mn.mn mở trường nhưng khó quá mà phải có nhiều vốn.hiện mình thuê mặt bằng bán quán cafê,trà sữa.mới mở được 2th.mình mướn 1ng phụ bán với mình.t9 mình đi dạy lại mình sẻ mn thêm 1ng nữa.mở quán bình dân thì ko cần nhiều vốn đâu.nhưng mấy tháng đầu phải chịu khó vì chưa có khách.ko bít chừng nào gv sống được trên đồng luong của mình như mấy lão ngoài bộ đã hứa các mẹ nhễ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 862 Bài viết

• 1,420 Được cảm ơn

Đã không định đăng nhập nhưng thấy bạn khuyên thế này thì ... Khuyên thế này thì đừng khuyên thì hơn. Đánh đề, ghi đề là phạm pháp, pháp luật cấm sao lại khuyên thế.

Gia đình mình có 2 người làm giáo viên, họ hàng mình làm giáo viên cũng nhiều nên mình cũng hiểu lương giáo viên thấp cỡ nào. Thật sự mình ko có lời khuyên nào, chỉ mong bạn tìm được việc làm thêm tốt và hợp pháp thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,829 Bài viết

• 902 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangnguyen1401 Xem bài viết
    mình cũng trong hoàn cảnh đây.mình dạy mn.mn mở trường nhưng khó quá mà phải có nhiều vốn.hiện mình thuê mặt bằng bán quán cafê,trà sữa.mới mở được 2th.mình mướn 1ng phụ bán với mình.t9 mình đi dạy lại mình sẻ mn thêm 1ng nữa.mở quán bình dân thì ko cần nhiều vốn đâu.nhưng mấy tháng đầu phải chịu khó vì chưa có khách.ko bít chừng nào gv sống được trên đồng luong của mình như mấy lão ngoài bộ đã hứa các mẹ nhễ
    Tai vì địa phương các bạn k cho dạy thêm nên các bạn cực thế, chứ bạn mình nó dạy thêm mơ mua chiếc xe 1tỷ nửa kìa!
    3nUSp7
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chủ top ơi, nếu bạn vẫn còn đang băn khoăn muốn tìm việc gì đó làm thêm (đặc biệt là thời trang, mỹ phẩm) và có nhu cầu buôn bán nước hoa mỹ phẩm Pháp xách tay, hoặc là mặt hàng quần áo, giày dép, túi xách, phụ kiện Quảng Châu thì cũng báo mình nhé.

Vì mình mới đi du học Châu Âu về, và có nguồn hàng rất rẻ, thường xuyên xách tay về, nên có thể để lại giá thấp hơn cả giá siêu thị tại Pháp. Nếu bạn quan tâm, thì tham khảo trang Facebook của mình nhé, hoặc là trang bán hàng bên làm cha mẹ. (không biết post link ở đây admin có khóa nick của mình ko nữa - sorry nếu mình làm sai quy đinh nhé, cứ mesage cảnh báo cho mình thôi, xin đừng khóa nick của mình nhá.)
    Mọi thông tin về nguồn hàng, giá cả, và chất lượng, mình đều ghi rõ trong 2 đường link kia rồi đấy, bạn cần hỏi thêm gì cứ nhắn tin cho mình nhé. Nhà mình ở Hà Nội.

Mình có cả 1 nguồn hàng quần áo Quảng Châu nữa, do bạn mình đi du học Trung Quốc sẽ tự chọn và mang hàng về Hà Nội.
    Rất mong nếu hợp tác được với bạn.
    Nông Nổi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2