TIN TÀI TRỢ.

Em phân vân chuyện nhà cửa quá , ai rành về bất động sản vào giúp em với !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 668 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 576 Bài viết

• 1,326 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em hiện ở Gò VấP , Thành phố Hồ Chí Minh . Nhà em rộng 140m2 , mặt tiền 7-8m , cho thuê tháng được 8tr hơn . Nhưng nhà em cũng khá cũ và bị nứt rồi. Trong lúc này thì mẹ em có cho chị họ em mượn tiền hết 500tr . Nhưng chị ấy làm ăn thua lỗ và mất khả năng chi trả . Chị ấy hiện đang cầm cố 1 ngôi nhà 96m2 ở Gò vấp nhưng kề Phú Nhuận đường Lý Thường Kiệt ,trong ngân hàng lấy 3 tỷ . Giá trị thị trường của nhà chị ấy khoảng 5 tỷ , bây giờ chị muốn bán cho mẹ em căn nhà đó trừ tiền nợ là 4 tỷ .

Em không thích lắm nhưng mẹ em thì cứ muốn mua vì nhà chị ấy đẹp , mẹ cũng lớn tuổi muốn có chỗ dưỡng già . Nhưng khổ cái nhà chị ấy xây theo để ở nên cho thuê làm office thì được 4tr 1 tháng thôi . Ngoài ra, mẹ e ko có tiền sẵn , muốn mua nhà chị ấy thì phải bán nhà đang ở ạ . Bán thì chắc đủ 4 tỷ ợ nhưng vẫn tiếc tiếc sao đó . Nhà em ở lâu cũng có tình cảm với nó là nguồn thu nhập chính . Em và em gái đang học DH cả , 2 năm sau mới đi làm , nhà có mẹ e đi làm cô giáo , lương cũng ko bao nhiêu .

Mong ai có kinh nghiệm cho em lời khuyên với ạ
    19 Forever
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 86 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

nhà có sổ đỏ rồi thì cũng không có vấn đề gì lo gại cả.
    LH 0989905678