Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Em muốn hỏi: Mua nhà tập thể cũ khoảng 500 triệu có được không ạ??!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.34K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 160 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dạ em có người quen mách cho chủ nhà có nhu cầu bán căn hộ tập thể 12m2. Nhà này có giấy phân nhà của cơ quan ạ. Theo em được biết thì các hộ tập thể ở đây đã nộp hồ sơ lên UBND để xin cấp sổ đỏ. Khu này ở trung tâm Hà Nội, cách Bờ Hồ khoảng 4km. Em thấy nó cũng rất thoáng, đi lại cũng thuận tiện, à nó gần bệnh viện, trường, chợ...Nhà này chủ cũng đã sửa sang lại rồi ạ.
    Bố mẹ thông thái cho em lời khuyên là mua nhà với giá thế này có ổn không ạ? Em cảm ơn nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 160 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em vẫn mong nhận được chỉ giáo của bố mẹ thông thái ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,268 Bài viết

• 697 Được cảm ơn

Khu tập thể đại học KTQD đúng ko bạn ? Mua chỗ đó chỉ chờ họ đập đi xây lại thì được tăng diện tích chứ 12m sống chật vật lắm
    Cuộc đời tươi đẹp
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 160 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng suy nghĩ và nhận thấy nếu ở với diện tích nhỏ thì chật, nhưng những căn hộ với diện tích rất nhỏ mà có giấy tờ hợp pháp, lại ở trung tâm giờ hiếm như sao buổi sáng vậy.
    Những căn hộ như vậy theo em khá hợp cho sinh viên ở trong quá trình học tập tại Hà Nội, mà giờ các đại gia ở các tỉnh có con ăn học ở Hà Nội nhiều như lá rụng mùa thu ý...Mà mùa tựu trường chỉ còn có 2 tháng nữa thôi!!!
    Thêm nữa khu nhà tập thể mà ở khu đất vàng của thủ đô, sau này quy hoạch lại thì được một suất đẹp không gì bằng...
    ---> Tóm lại em thấy có bố mẹ nào muốn đầu tư thì xin cùng em đầu tư ạ, hoặc có biết đại gia nào ở tỉnh giới thiệu dùm em thì em xin cảm ơn bằng % hoa hồng ạ.
    • 198 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Mình cũng đang có nhu cầu đây.Bạn PM mình thông tin chi tiết với nhé. Cám ơn bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 160 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ơ hơ, mình pm bạn rồi mà không được, đành phải gõ lại:
    - Nhà 12m2 chỉ có 1 gian thôi à, nhưng khu này cơi nới được, có 2 mặt rất thoáng, mùa hè gió mát, view có nhiều cây xanh, yên tĩnh, từ đó đi ra bệnh viện Việt Nhật-Bạch Mai khoảng hơn 500m, ra công viên Lênin khoảng 1km, cách Fivimart chưa đầy 200-300m, rất gần với trục đường Trần Đại Nghĩa nối 3 trường đại học Bách Khoa HN- Xây dựng - Kinh tế qd rất nhiều cây xanh và view đẹp, đi dạo thoải mái luôn...nói chung khá tiện. Nhà có thể cơi nới thêm khu phụ. Về lâu dài khu này sẽ xây mới, nằm ở vị trí vàng của thủ đô, giá lúc đó chắc cũng xứng đáng để đầu tư từ bây giờ.
    - Chủ nhà đang cần bán nên có thể thương lượng thêm tý.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 160 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic, hôm nay có phải là ngày xui của mình không ha?? Up bài mấy lần đều mất, lại phải gõ lại:
    to latdat_loklak: nhà đấy còn có 1 gác xép khoảng 2m2,có thể cơi nới thêm thành khu phụ khoảng 3m2, hành lang rộng hiện được sử dụng thành bếp nấu...Tính tổng lại diện tích sử dụng cũng gần 20m2, mà lại có 2 mặt thoáng, view rộng...
    Chủ cũ cũng 2 vợ chồng + 1 con nhỏ còn thêm 1 bà nội nữa mà vẫn sống khỏe re.Hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 160 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebopbop Xem bài viết
    Hic, hôm nay có phải là ngày xui của mình không ha?? Up bài mấy lần đều mất, lại phải gõ lại:
    to latdat_loklak: nhà đấy còn có 1 gác xép khoảng 2m2,có thể cơi nới thêm thành khu phụ khoảng 3m2, hành lang rộng hiện được sử dụng thành bếp nấu...Tính tổng lại diện tích sử dụng cũng gần 20m2, mà lại có 2 mặt thoáng, view rộng...
    Chủ cũ cũng 2 vợ chồng + 1 con nhỏ còn thêm 1 bà nội nữa mà vẫn sống khỏe re.Hihi
    Up de som tim duoc nguoi cong tac! khong muon bo phi co hoi! he he
    • 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Bạn này muốn mua hay bán căn hộ tập thể đó vậy? Nếu mua thì mua đi vì thấy thích quá rồi. Còn muốn bán thì rao bán đàng hoàng chứ hỏi ý kiến gì? Và căn hộ có 12m, giá 500tr mà rủ người mua chung thì ở kiểu gì? Sau này chia chác kiểu gì?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 160 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi *********2 Xem bài viết
    Bạn này muốn mua hay bán căn hộ tập thể đó vậy? Nếu mua thì mua đi vì thấy thích quá rồi. Còn muốn bán thì rao bán đàng hoàng chứ hỏi ý kiến gì? Và căn hộ có 12m, giá 500tr mà rủ người mua chung thì ở kiểu gì? Sau này chia chác kiểu gì?
    Dạ em thích cả 2:
    1. Em không đủ xiền mua nên rủ người mua chung để đầu tư thôi chứ k phải mua để ở
    2. Nếu bố mẹ nào đã có đủ xiền để mua thì em xin phần cảm ơn nho nhỏ thôi ạ.
    Đúng ạ, đứng góc độ em thì em thích nó quá rùi ạ, mỗi tội thiếu xiền thôi nha.
    To Me_2Ku: tớ vừa pm bạn rùi nha.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 160 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    To: 15032008: tớ cũng vừa pm bạn rùi nha.
    • 98 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

12m thì ở làm sao đc bạn, trừ khi chuẩn bị làm khu tái định cư còn đc, giá đắt nhie
    • 301 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Nếu nhà như thế này mà ở gần bờ Hồ ( cách khoảng 500m ) thôi thì giá khoảng bao nhiêu các mẹ nhỉ ? ô tô vào tận chân cầu thang luôn. Nhờ các mẹ thông thái tư vấn giúp .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 160 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em xin bổ sung thêm thông tin để các bố mẹ quan tâm được biết ạ:
    Căn hộ này ở tầng 4 là tầng nóc nên có thể lên thêm được tầng nữa ạ nếu khéo biết làm luật với cán bộ ở đây. Xung quanh rất nhiều nhà đã làm vậy ạ.
    Em tính qua, nếu bố mẹ nào chịu khó đầu tư tí ti nữa thì tổng diện tích sử dụng phải gần đến 40m2 đấy ạ, he he
    Khu này ô tô cũng đậu tại chân cầu thang.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 160 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thêm một thông tin nữa ạ:
    Khu này không bao giờ bị ngập, kể cả khi có vụ lũ lụt lịch sử 2008 vừa rồi nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 160 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em xin tổng kết ưu và hạn chế của căn hộ để bố mẹ tiện theo dõi:

*Hạn chế:
    1. Nhà cũ---> về ở phải trang trí lại cho đẹp
    2. Nhà nhỏ ---> sắp xếp đồ đạc bị hạn chế, phải chọn cách sắp xếp hợp lý, thuận tiện
    3. Nhà vệ sinh chung --->muốn có khu riêng thì phải sửa, nhưng em thấy cũng nhiều nhà thuê cũng dùng vs chung đấy thôi

*Ưu:
    1. Thoáng mát, yên tĩnh, nhiều cây xanh, dân trí cao, không bị ngập lụt---> tốt cho sức khoẻ cả trí lực lẫn thể lực
    2. Khu trung tâm, rất gần bệnh viện, siêu thị, trường học (mẫu giáo, cấp 123, 3 trường đại học), công viên--->rất thuận tiện trong sinh hoạt
    3. Không mất tiền nước hàng tháng,điện trả theo công tơ hộ gia đình---> giảm chi phí sinh hoạt
    4. Cơi nới được thêm diện tích sử dụng: chồng thêm 1 tầng, cơi thêm được 1 phụ---> tăng diện tích sử dụng lên gấp đôi hoặc có thể hơn (gần 40m2 sử dụng thực)
    5.Khả năng đầu tư sinh lợi lâu dài tốt:căn hộ thuộc khu đất vàng của thủ đô, về lâu dài sẽ xây mới, mỗi hộ ở đó được nhận 1 suất nhà--->quá tuyệt
    6.Khả năng đầu tư ngắn hạn tốt: vì giá thành căn hộ không cao nên dễ sang nhượng khi cần. (Nói chung, xiền ngày một mất giá, xiền nên để vào bất động sản là an toàn và có lợi nhất)
    7. Đặc biệt, căn hộ rất gần 3 trường đại học lớn của cả nước là Bách khoa HN, Xây dựng, Kinh tế quốc dân, là khu có nhiều sinh viên trọ học, và rất nhiều đại gia muốn tìm nhà cho con ăn học ở đây, hehe. Các mẹ cứ xem, đến mùa nhập học của sinh viên mới lại có đầy đại gia đi tìm nhà cho con, nhất là ở những khu gần trường, nhà nhỏ, xiền cũng nho nhỏ như thế này, hic, lúc đó cung lại không đủ cầu. Mùa đó cũng chỉ còn khoảng 2 tháng nữa thui ạ…
    8. Đặc biệt nữa, chủ nhà đang cần xiền nên người mua có thể bớt chút ạ (để sửa nhà cũng được, mà để xem là xiền lãi cũng được ạ)

Em có đôi lời, vẫn mong có bố mẹ nào cùng chung suy nghĩ để cùng đầu tư ạ.
    • 3,537 Bài viết

• 3,910 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebopbop Xem bài viết
    Dạ em thích cả 2:
    1. Em không đủ xiền mua nên rủ người mua chung để đầu tư thôi chứ k phải mua để ở
    2. Nếu bố mẹ nào đã có đủ xiền để mua thì em xin phần cảm ơn nho nhỏ thôi ạ.
    Đúng ạ, đứng góc độ em thì em thích nó quá rùi ạ, mỗi tội thiếu xiền thôi nha.
    To Me_2Ku: tớ vừa pm bạn rùi nha.
    Mình quan tâm và cũng có đủ tiền, thế phần cảm ơn nho nhỏ là bao nhiêu ạ
    Dm91p7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 160 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maianh2008 Xem bài viết
    Mình quan tâm và cũng có đủ tiền, thế phần cảm ơn nho nhỏ là bao nhiêu ạ
    Mình vừa pm bạn rùi nha
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 160 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em trả lời chung cho tất cả các bố mẹ quan tâm thế này ạ:
    -Nhà này đúng là nhỏ nhưng còn cơi nới được tốt, bố mẹ nào mua phải xác định rằng mình vừa mua có thể để ở được, có thể để cho thuê cũng được, nhưng căn bản bố mẹ được 1 suất nhà sau này ở khu đất vàng của thủ đô nha
    -Còn với các nhà tập thể cũ mà đã cơi nới được hơn 30m2 thì xiền toàn tầm tỷ thui ạ, không có giá mấy trăm triệu đâu ạ, không tin bố mẹ lượn thử qua một số báo rao vặt hay trung tâm môi giới nhà đất mà xem ạ, còn nhà giá mấy trăm triệu thì hiếm như sao buổi sáng vậy nha
    -Thêm nữa giờ cuộc sống cũng cần suy nghĩ đến môi trường sống của mình hơn rùi, nếu sống ở mấy chỗ toàn dân lao động, nhà cửa cứ san sát nhau, cơ sở hạ tầng kém, mưa tí thì lụt lội...thì nhà có rộng thêm vài m2 thì em cũng chịu, hic, mình còn nghĩ đến con mình nữa mà...
    Em chỉ có đôi lời vậy, mong bố mẹ cùng xem xét
    [/B][/B][/B]
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 160 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    http://vnexpress.net/rao-vat/13/ban-...uong-dinh.html
    http://vnexpress.net/rao-vat/13/ban-...ho-lo-duc.html
    Em up 1 số thông tin để các bố mẹ quan tâm tiện tham khảo so sánh ạ
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang