Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đánh giá các chung cư giá 700tr-1 tỷ 2! Ai sắp mua căn hộ thì vô đọc mà tham khảo.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.99K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dạo này,khi gía nhà đất gần giảm về giá trị thực của nó.Thì cũng là lúc các chị các mẹ các anh các bố…sau bao nhiêu năm dành dụm tích cóp quyết định xuống tiền,vay mượn các kiểu nhằm mục đích kiếm cho bản thân và gia đình các chỗ chui ra,chui vào...thoát khỏi cái cảnh ở trọ trần gian.Kể cũng lạ,chúng ta tìm kiếm tình yêu rồi tiền bạc chỉ để có được thứ là “hạnh phúc gia đình”,”mái ấm”..v.vv..thôi thì đủ các mỹ từ nhưng những thứ ấy sẽ rất khó mà hiện hữu trong căn phòng trọ.
    Nơi mà cuối tháng,chỉ cần chậm một ngày thôi là sáng sớm bà chủ nhà ra chửi đổng mấy câu,ko biết chửi ai..nhưng ai cũng nghĩ “chắc bà ấy chừa mình ra”.Cuối tuần cả gia đình muốn tổ chức ăn uống thì phải “chật vật” trong không gian “chật hẹp”,muốn mời bạn bè về nhà thì gần như là không thể.và còn nhiều thứ khác mà em ko kịp liệt kê..
    Nhưng sự đời,vạn người bán trăm người mua..cao giá thì chẳng ai mua nổi! giá thấp phù hợp với người mua thì Ôi thôi!nấm mốc hư hỏng ôi thiu các kiểu…từ giao nhà ko như thiết kế tới vật liệu không giống như trong hợp đồng..giao nhà không đúng tiến độ.Khoảng xanh,hồ bơi không như thiết kế rồi cho tới giống với thiết kế rồi thì 1-2 năm lại xuống cấp..!nói chung là để chọn được 1 căn hộ phù hợp với khả năng và đáp ứng được nhu cầu của mình thì em thấy khó tương đương việc quyết định lấy vợ lấy chồng! (so sánh của bản thân,em xin nhận gạch đá)
    Vậy là những ai có nhu cầu mua thì lại phải mò mẫm tìm kiếm chút thông tin ít ỏi có tính chính xác trong 1 rừng những quảng cáo,rao vặt nhan nhản trên các trang báo rồi các mạng xã hội! Vậy nay để đáp ứng nhu cầu của mọi người em xin mạn pháp làm cái Thớt này!chia sẻ với mọi người tất cả những thông tin mà em đã biết về các dự án đang HOT..tầm giá 700-1 tỏi 2!phù hợp với khả năng của đại đa số các mẹ!
    Àh. Em sẽ post theo dàn ý của mình..nếu thiếu gì hoặc có gì không đúng thì các chị các mẹ bổ sung thêm cho em với nhé!tạo ra nguồn thông tin chính xác cho mọi người tham khảo.Còn nếu các bạn có thắc mắc gì thêm thì cứ post lên đây!em sẽ cố tìm kiếm và nếu có thong tin thì sẽ post công khai cho mọi người cùng biết!!!!
    Nói nhiều quá rồi!vào công việc chính ngay và luôn đây ạ!
    ThE ParK ResidenT
    Chủ đầu tư là Hoàng Anh Gia Lai và Kiến Á..Hagl thì em xin phép ko nói thêm về chủ đầu tư này nữa,đa nghành đa lĩnh vực.nhiều tiền,mạnh vốn.v.vv..Còn Kiến Á thì sao?đối với mọi người không thuộc lĩnh vực này thì có lẽ đây là cái tên khá xa lạ.Nhưng sự thật thì em này đã ra đời cách nay 15 năm rồi..trước khi sự cố Y2K xảy ra cơ! Hiện tại đang triển khai các dự án
    Imperia An Phú: căn hộ cao cấp tại An phú
    Biệt thự Ventura: khu biệt thự phố vườn tại đô thị Cát lái .Quận 2
    Nói chung cũng khá uy tín!bàn giao nhà đúng hạn,chưa bị dính Phốt…
    Vị trí..Ngay mặt tiền đường Nguyễn Hữu Thọ...do ở đường Nguyễn Hữu Thọ đi thẳng xuống là khu Công nghiệp Hiệp Phước nên xe cũng hơi nhiều.nhưng chủ yếu là xe thùng chứ ko phải xe ben và contairnor (chả biết viết có đúng chính tả ko nữa) !nhưng em thấy cũng chả quan trong vấn đề này lắm.. tại thiết kế của dự án hình chữ U quay mặt về hướng Đông..nhìn về Sân golf 36 lỗ và Phú mỹ hưng!nên cũng chả ảnh hưởng gì nhiều..với lại !mình ở trên cao,xe chạy dưới đất.cái nữa là ..trục đường Nguyễn Hữu Thọ theo kế hoạch là mở ra tới 40m..cho các bác chạy thoải mái!
    Tiện ích xung quanh thì hưởng ké của Phú mỹ hưng..tại chỉ mất tầm 5’ đi xe thôi..còn trục đường Nguyễn Hữu Thọ thì có cái Lottle mart to bành tổ rồi! mẹ nào đi làm ở mấy quận Trung tâm thì đi về ghé siêu thị rất tiện.Còn cái Vivo city ngay ngã tư Nguyễn Hữu Thọ và Nguyễn văn Linh thì đang xây!theo em biết thì nó sẽ xong trong thì tương lai(thật sự ko biết-nhưng chắc 1-2 năm nữa.Nghe đồn trong đấy còn có cả Co-op mart).Bên cạnh đó các dự án xung quanh như New Sài Gòn,Phú Hoàng Anh 1,Dragon Hills cư dân ở tương đối đông.Mà cư dân ở đây cũng toàn là dân văn phòng,kinh doanh nhỏ nên trình độ dân trí khá cao (cái này em rút ra sau đợt mở bán Block A của dự án)..nên các mẹ dễ dàng lập hội với hàng xóm do cùng môi trường làm việc,mội trường sống
    Nội khu thì có hồ bơi,sân tennis,nhà trẻ quốc tế ,sân tennis,nhà hàng..nói chung đầy đủ cả!chỉ ko biết chất lượng nó thế nào thôi!nhưng chủ đầu tư trước giờ chỉ làm về căn hộ cao cấp,nay chuyển qua căn hộ trung bình thì em nghĩ tiêu chuẩn của nó cũng chả giảm là mấy!với lại nó cần giữ uy tín cái đầu tiên để sau này còn làm mấy cái sau ..em thấy mấy cái rồi!cái đầu lúc nào cũng tuyệt vời ông mặt trời..!còn cái sau thì…em “không nói”.
    Đặc biệt em có thông tin là Hồ bơi: 1.100 m2 cho người lớn và trẻ em, hồ nước thiên nhiên: 8.000 m2…để confirm lại chứ ko dám khẳng định..1100m2 thì quá to!!!
    Phí dịch vụ thì tương đối rẻ..nay mai em sẽ có con số chính xác!
    Còn cái Quy Mô thì nó khoảng 2,4ha. Hầm là 1,3ha.1 căn/1 chỗ .. Mật độ xây dựng là 21,6%. Diện tích cây xanh là 1,5ha. Cao 26-29 tầng..mỗi block 3 thang máy!!!
    Nói chung nêu số ra đây thì các mẹ cũng ko cảm nhận gì nhiều!em xin đăng cái hình cho các mẹ hình dung chi tiết.

can_ho_park_residence_hinh

À!em thấy các mẹ có thắc mắc tại sao dạo này thấy nó đứng hình..chuyển từ Bất Động Sản qua Bất Động Đậy..thì nhân đây em nói luôn.
    Đây là kế hoạch của nó.
    Tháng 1/2014, triển khai các hạng mục làm mới: tường rào, cảnh quan, dọn dẹp vệ sinh, chuẩn bị cho việc khởi động thi công lại

Từ tháng 1 - 3/2014: triển khai chỉnh sửa các tầng đã xây dựng cho phù hợp với thiết kế mới

Tháng 4/2014: tái khởi động thi công toàn bộ dự án, Khai trương nhà mẫu và phòng kinh doanh tại dự án
    Nhưng theo em biết thì khoảng đầu tháng 5 nó mới tái khởi động lại cơ,còn giữa tháng 5 thì mở bán các block còn lại.Còn nhà thật thì không hoàn toàn giống nhà mẫu đâu...có 1-2 điểm khác!nếu mẹ nào có nhu cầu đi tham quan nhà mẫu thì em sẽ chỉ...!Post lên đây thì em tha hồ ăn gạch
    Còn đây là hình mặt bằng chung của block A

can_ho_park_residence_dien
    Đây là block A..chỉ còn tầm 20 căn lầu cao thôi! tại dự án này khá hot.Mở bán 2 tháng mà bán hết hơn 200 căn.Nhưng sắp tới sẽ mở bán mấy block còn lại..đặc biệt 2 block B-C xoay theo trục Đông -Tây phù hợp với phong thuỷ của khá nhiều người.khi đó các mẹ tha hồ lựa.
    Tại vì block này bán cũng gần hết rồi nên em sẽ không nói chi tiết về các căn cũng như view,hướng..nhưng mẹ nào có nhu cầu thì có thể comment lên đây em có thể giải đáp
    CÒn giá bán thì nó rơi vào tầm 17-18tr/1m2.!Đây là phương thức thanh toán.
    Phương thức thanh toán Căn hộ Park Residence
    (Áp dụng từ 01/04/2014 đến khi có thông báo mới)
    Đợt Thời gian Tỷ lệ thanh toán
    Cọc đợt 1 Cọc đợt 1, ký thỏa thuận đặt cọc 50,000,000 đ
    Cọc đợt 2 15 ngày sau, cọc đợt 2 (bao gồm số tiền cọc Đợt 1, không gồm VAT) 15%
    Đợt 1 Ký HĐ mua bán, bao gồm VAT 10%
    Đợt 2 1 tháng sau đợt 1 2%
    Đợt 3 1 tháng sau đợt 2 2%
    Đợt 4 1 tháng sau đợt 3 2%
    Đợt 5 1 tháng sau đợt 4 2%
    Đợt 6 1 tháng sau đợt 5 2%
    Đợt 7 1 tháng sau đợt 6 2%
    Đợt 8 1 tháng sau đợt 7 2%
    Đợt 9 1 tháng sau đợt 8 2%
    Đợt 10 1 tháng sau đợt 9 2%
    Đợt 12 1 tháng sau đợt 11 3%
    Đợt 13 1 tháng sau đợt 12 3%
    Đợt 14 1 tháng sau đợt 13 3%
    Đợt 15 1 tháng sau đợt 14 3%
    Đợt 16 1 tháng sau đợt 15 3%
    Đợt 17 1 tháng sau đợt 16 3%
    Đợt 18 1 tháng sau đợt 17 3%
    Đợt 19 1 tháng sau đợt 18 3%
    Đợt 20 1 tháng sau đợt 19 3%
    Đợt 21 1 tháng sau đợt 20 3%
    Đợt 22 1 tháng sau đợt 21 3%
    Đợt 23 1 tháng sau đợt 22 3%
    Đợt 24 Bàn giao nhà (dự kiến Quý I/2016) 15%
    Đợt 25 Bàn giao GCNQSH 3%

Phương thức này rất thoải mái..phù hợp cho các cặp vợ chồng trẻ có nguồn thu nhập ổn định và nhu cầu về nhà ở chưa thực sự gấp..mà em thấy đa phần khách đều thuộc đối tượng này!
    Thôi!tới đây tay mỏi mắt mờ rồi..em xin dừng tay tại đây..nếu có thông tin mới em sẽ post lên liền!!!

à.tiếp theo em không biết các mẹ có nhu cầu về dự án nào nữa..cho em hay để em làm "phóng sự"
    Thank 4 reading!
    Hình đính kèm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ngày mai em sẽ có bài tâm thư gửi các mẹ đang muốn mua căn hộ trong giai đoạn hiện nay!wait em nhé
    • 43 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Nói cho lắm cũng lòi cái đuôi "Hồ ly" ra, chán thế.
    Vậy cuối cùng là em muốn quảng cáo dự án The Park Resident phải không?
    Cho anh hoi tý nhé, em có am hiểu về dự án này không? Hay là em chỉ có những nội dung và thông tin như thế về sản phẩm này.
    Thật sự nếu em muốn bán sản phẩm này thì anh không cản hoặc làm khó em đâu, nhưng em thật sự phải nắm rõ về nó thì mới được bán. Nếu em không nắm rõ về nó thì cứ alo anh Minh nhé! Anh sẽ không tiết thời gian để phân tích và bổ sung kiến thức cho em đâu.
    Bởi trong kinh doanh ông bà ta có câu "Chỉ có mua lầm chứ không có bán lầm". Và để tránh tình trạng này, anh em sales không chỉ phải am hiểu rõ về sản phẩm hoặc dự án mà còn phải có "TÂM" với công việc và khách hàng.
    Một điểm nữa cần lưu ý là chúng ta hay nói "Trung Quốc chuyên làm hàng dỏm còn Việt ta chuyên làm hàng giả hoặc hàng nhái". Tình trạng bản quyền bị xâm phạm ghê quá. Hết ngõ đạo văn ghê thế em giai!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quangminhfuture Xem bài viết
    nói cho lắm cũng lòi cái đuôi "hồ ly" ra, chán thế.
    Vậy cuối cùng là em muốn quảng cáo dự án the park resident phải không?
    Cho anh hoi tý nhé, em có am hiểu về dự án này không? Hay là em chỉ có những nội dung và thông tin như thế về sản phẩm này.
    Thật sự nếu em muốn bán sản phẩm này thì anh không cản hoặc làm khó em đâu, nhưng em thật sự phải nắm rõ về nó thì mới được bán. Nếu em không nắm rõ về nó thì cứ alo anh minh nhé! Anh sẽ không tiết thời gian để phân tích và bổ sung kiến thức cho em đâu.
    Bởi trong kinh doanh ông bà ta có câu "chỉ có mua lầm chứ không có bán lầm". Và để tránh tình trạng này, anh em sales không chỉ phải am hiểu rõ về sản phẩm hoặc dự án mà còn phải có "tâm" với công việc và khách hàng.
    Một điểm nữa cần lưu ý là chúng ta hay nói "trung quốc chuyên làm hàng dỏm còn việt ta chuyên làm hàng giả hoặc hàng nhái". Tình trạng bản quyền bị xâm phạm ghê quá. Hết ngõ đạo văn ghê thế em giai!
    i like it!
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vâng!em xin cám ơn anh Minh vì 2 điều.
    Thứ nhất : anh đã bỏ thời gian ra đọc và trả lời bài của em
    Thứ hai : anh đã sẵn lòng giúp em bổ sung kiến thức về sản phẩm này.
    Nhân đây em cũng xin phép nói đôi điều! Hơi dài dòng, lan man tí nhưng đây là những suy nghĩ,cảm nhận của em khi bước chân vào nghề môi giới BDS này.
    Ngày đầu tiên,khi em bước chân vào nghề môi giới !Bài viết đầu tiên mà em đọc chính là bài
    " Đạo đức trong kinh doanh BDS" do anh viết trên chính diễn đàn webtretho này!
    Và em thực sự cảm nhận được thông điệp mà anh muốn truyền tải trong bài viết của mình!!! Em coi đó là 1 trong những kim chỉ nam cho định hướng công việc của mình!
    Em cũng như bao người khác từ quê lên thành phố,mang theo hành trang là khát khao có được cuộc sống khá giả nơi phồn hoa đô hội.Hằng ngày vẫn cần mẫn đi làm lúc 8h sáng -5h chiều chen chúc trong dòng xe cộ kẹt cứng tranh thủ về cái phòng trọ tồi tàn, rồi tối tối lại ra trung tâm nhằm mục đích cải thiện Tiếng Anh hoặc mấy cái kỹ năng mềm theo yêu cầu của các sếp!
    Và em làm những điều đó cũng chỉ vì duy nhất 1 mục đích..mà em đã nói ở trên ! một ngày nào đó em có thể tích cóp tầm 400-500tr trong tay rồi tham gia ưu đãi kiểu như “trả trước 50% giá trị,nhận nhà ngay” 1 căn hộ 2 phòng ngủ cách Quận 1..5-10 phút gì đấy!còn 50% còn lại thì nhận nợ ngân hàng vậy..
    Và giả sử em làm NvVp của 1 công ty nào đó(không phải là bds) sau bao nhiêu năm trầy trật,sứt mẻ cuối cùng em cũng có được số tiền mong ước..hí hửng đi tham quan và được tận mắt thấy căn nhà MỦ...À nhầm ! Căn nhà mẫu đẹp tuyệt vời cộng với được 1 em môi giới xinh đẹp có cái bảng tên vàng choé “ chuyên viên Bất động sản ” lấp ló ngay trên khuôn ngực phập phồng dùng những mỹ từ “căn hộ cao cấp” “không gian sống tuyệt vời” để nói về căn hộ em sắp mua bằng số tiền tích cóp vài năm trời và dùng để sống nốt phần đời còn lại…thì em chỉ muốn mua ngay mà thôi!!!
    Nhưng về nhà! sau khi suy nghĩ về lời mẹ dặn trước lúc đi xa “ở đời này có được tin bố con thằng nào”. Em liền bật dậy hỏi bác Gu gồ về căn hộ mình đang dự định mua…em thấy toàn là bài rao,tin đăng của các bác môi giới..và ôi thôi! Đủ các thể loại..Nhưng tựu chung lại thì là ”Khen có,nhưng Chê thì không thấy đâu”
    Em vội vã tin ngay,nghĩ rằng mình đã kiểm tra đầy đủ thế cơ mà!
    Thế rồi sau đó, đi đặt cọc và cũng nhận được cái gật đầu.xác nhận.của chủ đầu tư là sau 2 năm nữa! em sẽ nhận được nhà…Về nhà hí hửng nói nhỏ với thằng bạn học Kiến Trúc
    Tôi: Ê mày, thiết kế cho tao cái nội thất theo phong cách vintage mang hơi hướng cổ điển nhé!
    : Á.đù..mua nhà rồi hả mày!
    Tôi; Yeah..bố mày ăn mì gói mấy năm mới được đấy!
    ; Khi nào tân gia vậy?khi đó tao qua nghía cái chuồng của mày luôn
    Tôi; Tao mua rồi mà gần 2 năm nữa mới có nhà cơ
    : ?????
    Thế rồi! Vào một ngày đẹp trời nọ..em ghé thăm nơi sẽ là ngôi nhà của em..em thấy bãi cỏ xanh mướt, nước chảy róc rách..chưa kể còn có vài con Bò đang nhẩn nha gặm cỏ nữa..xa xa,là toà nhà đang xây dở dang..tốc độ xây không theo kịp sự sinh sôi của rong rêu,nấm mốc nên từ màu gạch nung,chuyển qua màu xanh rêu quý phái..trông khung cảnh cứ như là trong chuyện cổ tích ấy!
    Rồi tự hỏi..thế căn hộ của mình ở đâu! Gọi điện cho em Chuyên viên gì gì ấy thì em nói là “anh ơi,cái đó theo tiến độ của chủ đầu tư,anh liên lạc hotline để biết thêm thông tin chi tiết nhé!”..gọi qua số hotline thì nhận được giọng ngọt ngào của em lễ tân là “dự án đang tạm thời ngừng thì công,nhưng sẽ triển khai lại sớm thôi.Do khó khăn chung của nghành đấy mà anh”…
    Thôi ! Lên Gu gồ tìm kiếm thì thấy chủ đầu tư cũng đang mở bán vài dự án khác..Tự nhận thấy ! Sao thiết kế nó giống với của mình thế,cũng hồ bơi,sân tennis các kiểu! Chẵng nhẻ…..
    Lúc đó anh và các mẹ hiểu tâm trạng của em như nào chứ!
    Tuy đây không phải là câu chuyện thật của em. Nhưng đây là kiểu câu chuyện chung của rất nhiều bạn khi mua nhà của những chủ đầu tư trời đất !
    Vì vậy!Khi em bước chân vô nghành này..em đã chọn đây là phân khúc chính của mình..em muốn giúp các anh chị có được ngôi nhà phù hợp với khả năng tài chính của mình và bên cạnh đó em cũng muốn phát triển sự nghiệp cũng như thu nhập của bản thân.
    Và trước khi viết bài này em đã tâm sự là sẵn lòng nghe mọi góp ý của mọi người để bài viết trở nên chính xác và đáp ứng nhu cầu tiếp cận thông tin của mọi người!
    Bên cạnh đó!em cũng xin khẳng định với mọi người
    Em là Đinh Hoàng Nhật Quang…Nhân viên môi giới của sàn Khải Hoàn Land..Sdt của em 0932135246
    Em rất mong nhận được tin của anh Minh để em có thể học hỏi anh về kiến thức cũng như kinh nghiệm trong lĩnh vực môi giới bất động sản này,bên cạnh đó là tìm hiểu thêm thông tin về các dự án trong cùng phân khúc.
    Một lần nữa xin cảm ơn và mong tin anh!
    Chào đón mọi người sau kỳ nghỉ lễ là Hoàng Anh Thanh Bình nhé
    • 43 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Anh vừa đọc bài tâm thư của em, có một số điểm em cần lưu ý nhé!
    - Thứ nhất, em nên viết lách cho chuẩn.
    - Thứ hai, nếu em mới bước vào ngành BĐS thì em cần phải bổ sung rất nhiều kiến thức. Nếu bên Khai Hoàn Land không bổ trợ em những kiến thức cơ bản về một dự án nói chung hay một căn hộ nói riêng và nhiều kiến thức khác thì hãy alo anh, anh sẽ chia sẻ cho em một ít nhé!
    quangminhfuture@gmail.com - 0918. 710084
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vâng! em xin cám ơn góp ý của anh!
    • 87 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình đang có nhu cầu mua căn hộ chung cư, dạo quanh vài topic tham khảo thêm, cũng đọc được vài topic của a quang minh thấy a ảo quá, ngụy quân tử. Lúc nào cũng nhảy vô nói thẳng mặt người khác tưởng là chính nhân nhưng lại không có tý giá trị nào. Đứng trên lập trường người mua hay một người quan tâm thị trường bđs tôi không quan tâm lời nói đạo đức của a, tại đó cũng chỉ là lời nói. Cái mà mọi người quan tâm cũng chính là điểm mạnh của a (như a nói) là phân tích điểm mạnh yếu của các dự án thì không thấy a trình bày. Vài lời chia sẻ.
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vâng! em xin phép được phát biểu đôi lời.
    Thực sự em còn rất trẻ thôi...trải qua rất nhiều công việc cũng như biến cố trong cuộc sống.Cay đắng ngọt bùi đủ cả...cầm trong tay chục triệu đi chơi 1 đêm,..rồi cũng có lúc trong túi còn 5 ngàn+5 ngàn trong tài khoản đt...Đứng ở bến xe buýt .Dưới chân là bịch quần áo..trên đầu là cục nợ 4-5 chục triệu cộng thêm cái giấy cầm xe!!!chả biết đi đâu..thế là bắt đại chuyến xe bus đi ra Bến Thành+ 1 ổ bánh mì không gặm tạm..!vị chi hết 4 ngàn rưỡi..còn dư 500 đồng..Trải qua tất cả em mới rồi em mới nhận ra 1 điều
    Hạnh phúc nó đơn giản lắm..chỉ là sáng sớm thức dậy thấy mình vẫn còn mạnh khoẻ,liếc sang cái gối bên cạnh thấy gương mặt người bạn đời của mình đang say giấc..thế là khều nhẹ một cái để đánh thức..sau đó 2 vợ chồng đi thể dục vài vòng, về nhà tắm rửa,ăn sáng..chuẩn bị chở nhau đi làm...chiều về chồng trên đường đi đón vợ về,tranh thủ tạt ngang cái siêu thị gần nhà..mua vài thứ lặt vặt hoặc mớ rau,con cá gì đấy..vế nhà phụ vợ nấu cơm..ăn tối xong thì xem phim hoặc đi lòng vòng đâu đó! Hoặc cũng có thể ngồi tổng kết lại thàng này thu chi bao nhiêu,bàn nhau để dư ra 1 khoản phòng khi ốm đau bệnh tật!hoặc tìm cái gì về kinh doanh nhỏ..2 vợ chồng kiếm thêm tiền để chuẩn bị sinh con..
    Nhưng tất cả những điều trên nó sẽ dễ dàng hơn khi chúng ta có riêng cho mình 1 cái "tổ ấm"..việc nhà mình,mình biết,mình làm..ko phải lo bị soi mói bởi "hàng xóm'' phòng bên cạnh. Nhà cửa trang trí sao tuỳ ý mình.ví dụ mình thích bức tranh này..Khoan ngay 1 lỗ trên tường để lấy chỗ mà treo lên,không cần phải qua nói "1 tiếng" với ai cả!rồi còn cả tỷ tỷ những thứ khác...!
    Nên thực sự khi bước chân vào lĩnh vực bất động sản này!Phân khúc mà em tâm huyết nhất chính là căn hộ tầm tiền700-1 tỳ 2 này!phù hợp nhu cầu đại đa số dân văn phòng cũng như nhưng người có thu nhập ổn định...sau vài năm tích cóp đang nghĩ tới chuyện tìm kiếm khoảng trời riêng của mình!!!và đó cũng là ước mơ của em...
    Nhân đây em nói luôn!nếu như có bất cứ anh chị nào muốn tìm kiếm căn hộ phù hợp nhu cầu của mình..em sẽ cố gằng làm hết khả năng của mình!Không biết thì em đi hỏi..miễn sao giúp anh chị có cái nhìn tổng quát nhất..cả mặt hay mặt dở của căn hộ đó..chứ em nói thật!em không phải chỉ miệng lưỡi..mong sao bán được hàng!
    Tại bản thân em nghĩ rằng!khi mua căn hộ đó..là anh chị phải dùng số tiền mồ hôi,công sức..bao năm dành dụm tích cóp của mình mới mua được...mà mua đâu phải ở ngày một,ngày hai,ở phải thêm chục năm nữa mới đủ điều kiện dọn qua chỗ khác,hoặc có khi ở suốt đời cũng nên..rồi khi mua rồi thì bán lại cũng khó.Nếu bán lỗ đi nữa thì với số tiền còn lại thành ra dở dở ương ương..mua chỗ khác cũng không xong,để không chả biết làm gì!!!
    Với lại sau này khi mà mấy anh chị ở...dù em có khen cỡ mấy!Thì 1 thời gian sau nó cũng lòi ra cái dở mà em giấu diếm bấy lâu..Khi đó thường thì em thấy nói chủ đầu tư thì ít mà sẽ nói kiểu này
    "Cái thằng môi giới đó,khi mua thì nó nói lấp la lấp liếm..bay giờ ở mới thấy lòi ra..!Tôi vẫn còn giữ số điện thoại với nhớ
    cái mặt nó đây" Vậy thì còn cái cửa nào cho em phát triển nữa đây!!!

Với lại em xin phép dài thêm 2-3 dòng nữa!!! Thực sự khi anh chị làm việc với bọn em (anh chị không mất gì cả..chỉ tốn thời gian thôi.Còn phí thì chủ đầu tư trả cho em rồi..) nhưng bọn em sẽ giúp anh chị tham khảo hết tất cả các dự án trong cùng phân khúc ! Bên cạnh đó..những căn mà người ta gặp rủi ro về tài chính hoặc cần tiền gấp bán lỗ..người ta cũng ký gửi bên em!thì mình dễ dàng kiếm được giá tốt hơn nhiều..
    Ngoài ra!còn một số điều nữa có thể giúp anh chị có lợi về giá mà em không tiện chia sẻ ở đây!!!
    Vì vậy em rất mong nhận được nhiều phản hồi cũng như ý kiến để em có động lực mà tìm hiểu và viết tiếp về các dự án khác!

Phản hồi ở đây không phải là ý nói mấy anh chị cần mua nhà sẽ gọi điện ngay cho em nhờ em tư vấn đâu nhé!mà chỉ cần comment vài dòng bày tỏ quan điểm cho em biết để em sửa hoặc nhấn nút thank là em ok rồi!còn nếu như rơi vào trường hợp trên thì quá tuyệt vời

em xin để sdt lên đây! 0932135246..em tên Quang.nhỡ may có anh chị nào đó muốn tìm hiểu về căn hộ hoặc có thể là tìm hiểu về em chẳng hạn(em ví dụ thế) thì em xin phép được mới anh chị ly nước!
    Cám ơn vì đã đọc!chúc mọi người sức khoẻ và thành đạt!
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có chị vừa hỏi em là khi ký hợp đồng thì ký với ai!
    Em xin trả lời lên đây luôn là công ty Phú Hoàng Anh.Trực thuộc tập đoàn Hoàng anh gia lai
    • 47 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

topic đi lạc đề
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ơ!sao lạc đề ạ?cho em tí ý kiến nhé..!CHo em khất vài bữa về cái Hoàng Anh Thanh Bình nhé
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 58 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dhnquang1992 Xem bài viết
    Ơ!sao lạc đề ạ?cho em tí ý kiến nhé..!CHo em khất vài bữa về cái Hoàng Anh Thanh Bình nhé
    Vì cái tiêu đề của bạn là các chung cư giá 700 triệu - 1 tỷ nhưng bạn chỉ P.R cho cái chung cư ThE ParK ResidenT. Hy, dù sao cũng cảm ơn vì bài viết rất thật của bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 4 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đạo đức không thể nói bằng lời được, nên anh em hạn chế nêu ra ở đây... Chỉ có hành động là được rồi. Mà hành động chính là tìm ra những điểm mạnh điểm yếu và những thông tin nội bộ đa chiều mà những trang rao vặt quảng cáo không có được để người mua nhà có thể vững vàng trong quyết định quan trọng của đời mình.
    - Giả dối trên mạng thì nhiều lắm nhiều khi mình đang nói đối mà cứ tưởng thật !
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vâng!Em xin cập nhật thông tin mới nhất..
    tình hình chủ đầu tư thông báo cách đây ít ngày là sẽ cho phép đặt cọc block D.Nhưng sau đó lại thông báo là không cho đặt cọc nữa.Việc thi công như em trình bày với các anh chị là vào giữa tháng 5.Đến nay đang Bất động đậy..(chả biết có liên quan tới tình hình biển Đông ko nữa)..nhưng có thông báo là cuối tháng 5.
    Nếu có thông tin gì mới em sẽ post lên đây.Hoặc anh chị cứ gọi cho em nhé!!! nếu có gì hay em thông báo liền
    sdt của em. 0932 135 246
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 188 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Mấy nay cũng đang có nhu cầu nhà ở với phân khúc này. Mà vào box toàn các bác môi giới nói với nhau cả. Cũng mong kiếm được những bài nói rõ và chi tiết các vấn đề cho người có nhu cầu.
    Sự thật thì rất sợ các trường hơp:
    1- Đóng tiến nhiều đợt rồi đùng cái tạm ngừng thi công (nói thẳng là hết vốn xây dựng).
    2- Một căn hộ mà bán cho nhiều người. (đang rần rần vụ này, có dính tới Đất Xanh môi giới trung gian).

Nên người muốn mua nhà như mình loạn cào cào thông tin, thật giả khó phân biệt được. Nên hướng tới các căn hộ đã gần hoàn thiện, sắp bàn giao để hạn chế rủi ro.

Giờ đang nghĩ về em Era Lạc Long Quân (quận Tân Bình). Có anh chị em nào, có tâm phân tích giúp được không ?. Giá ở đây cũng tạm chấp nhận được, căn mình chọn 53m2 tầm 1 tỷ 2. Giá dịch vụ thì tận 6k/m2. Mà thấy bên ngoài lại rao bán từ 880tr (đã bao VAT) cho căn 49m2 đến khi hỏi ra toàn từ 1 tỷ 2 đến 1 tỷ 6.

Riết rồi, cũng ko biết làm sao >___<. Ở nhà thuê tiếp chăng
    Lỗ te tua ==> Nghèo
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ng.ta đăng tin giá thật thì chê giá cao,ko gọi. Còn người đăng giá ảo thì gọi. KH nhìu khi thấy 2 lời thế ko bik.
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đúng rồi!nghề này đa phần rao tin thì giá hot!chủ yếu để có khách..khi khách gọi thì báo giá lại!
    • 2,755 Bài viết

• 776 Được cảm ơn

Làm sao tránh được việc mua phải 1căn hộ mà bị bán cho nhiều người hả các bác?

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chủ yếu là uy tín của chủ đầu tư thôi!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2