Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có vụ vướng mắc ơ Ngân Hàng - Bố mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn dùm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.22K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chả là thế này, trước đây mình có đứng ra vay cho cu em 1 cái máy tính trả góp của Techcombank. Nhưng vi cu cậu không hoàn thành chi trả đúng thời hạn, ngân hàng có gọi điện nhắc mình thì mình nhắc nó nên chỉ biết vậy.
    Ai ngờ nó để quá hạn lâu ngày nên giờ đây dù đã thanh toán hết cho Ngân hàng nhưng thông tin của minh trên CIC xấu quá (nhóm 4,5 gì đó). Giờ đây minh đi làm tín dụng cá nhân ở các ngân hàng toàn bị từ chối.
    Vậy có Bố mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với:
    - Làm thể nào để có thể vay tín dụng lại của ngân hàng ?
    - Thông tin của mình trên CIC cứ vĩnh viễn vậy à? không xóa không dỡ bỏ à? hay sau bao lâu mới dỡ bỏ?
    Hôm trước mình có hỏi một bạn nhân viên bên Teckcombank thì họ nói là vĩnh viễn, không cần biết mình đã trả nợ hay chưa. Nói vậy thì xin lỗi mọi người, trả làm quái gì khi mình vẫn bị ghi như vậy?
    Tks cả nhà!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 139 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sonthuanphat Xem bài viết
    Chả là thế này, trước đây mình có đứng ra vay cho cu em 1 cái máy tính trả góp của Techcombank. Nhưng vi cu cậu không hoàn thành chi trả đúng thời hạn, ngân hàng có gọi điện nhắc mình thì mình nhắc nó nên chỉ biết vậy.
    Ai ngờ nó để quá hạn lâu ngày nên giờ đây dù đã thanh toán hết cho Ngân hàng nhưng thông tin của minh trên CIC xấu quá (nhóm 4,5 gì đó). Giờ đây minh đi làm tín dụng cá nhân ở các ngân hàng toàn bị từ chối.
    - Thông tin của mình trên CIC cứ vĩnh viễn vậy à? không xóa không dỡ bỏ à? hay sau bao lâu mới dỡ bỏ?
    Hôm trước mình có hỏi một bạn nhân viên bên Teckcombank thì họ nói là vĩnh viễn, không cần biết mình đã trả nợ hay chưa. Nói vậy thì xin lỗi mọi người, trả làm quái gì khi mình vẫn bị ghi như vậy?
    Tks cả nhà!
    :Thinking::Thinking::Thinking: :Sigh::Sigh::Sigh:
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 390 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sonthuanphat Xem bài viết
    Tks cả nhà!
    Theo thông tin từ nhân viên CIC, thời gian xóa bỏ là 05 năm. Chỉ riêng thông tin bôi đen thì cũng quá đủ để từ chối cho vay chứ đừng nói có nợ xấu trong quá khứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 92 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

trễ lãi mấy ngày đã bị nợ xấu nhóm 1. để đên 4,5 thì cũng khó vay mẹ nó à, vay thế chấp thì chắc đc.
    cuộc sống vô thường.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Làm lại CMTND nhé bạn. cố gắng xóa hết các thông tin có gắn với CMT cũ đi. Ví dụ như sổ hộ khẩu. lâu lâu vẫn thấy 1 số người viết CMT ở đó bạn đang làm gì? định vay vốn làm cái gì thế?
    • 342 Bài viết

• 1,910 Được cảm ơn

Ông xã mình cũng từng bị dính vào vụ y chang thế. Nhưng sau 5 năm thì thông tin đó bị hủy. Bực nhưng chỉ có cách là chờ hết hiệu lực.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 48 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

bạn có thể làm lại cmt nhưng không chắc đã được đâu vì số cmt cũ vẫn được lưu trong hệ thống, nhưng đó là cách khả thi nhất, còn nợ xấu thì tùy trường hợp mà 5 năm sau mới được xóa hoặc không bao giờ được xóa, muốn xóa thì phải xì tiền cho ngân hàng.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Khổ rồi, 5 năm đây. Khó vay Tín chấp lẫn thế chấp. Nhưng có một cách là đứng ra bảo lãnh cho người thân đứng vay thôi.