TIN TÀI TRỢ.

Có nên xây nhà cho thuê o ngo pho An Duong

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.22K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,605 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

Mọi ng ơi, tham gia ý kiến giúp e với. Nhà e có mảnh đất 70m ở ngõ phố An Dương, 2 mặt ngõ 5m, ô tô vào vô tư, gần Hồ Tây nên không khí trong lành, mát lạnh.
    E định xây nhà cho thuê các tầng dưới - ngân hàng hay công ty chẳng hạn, mình ở trên cùng. E ko hieu ro lam ve BDS - tu dung mat tieng Viet - nen nho moi ng gop y kien xem e co nen xay VP cho thue o manh dat nay ko, neu thue duoc thi cho thue 3 tang khoang bao nhieu tien. E co y dinh xay 6 tang, co thang may ma.

Y kien dong gop cua moi ng rat quan trong voi gd e de quyet dinh xem chi nen xay nho du o hay xay cao ntn.

E cho y kien dong gop cua cac me a
    Nấm yêu múa bale sao mà dễ thương thế :Kiss::Kiss::Kiss:

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

M cần thanh lý bàn phấn mới tinh, giường, kệ ti vi để dọn nhà nhé
    https://zaodich.com/forum/f2935/hn-th.../#post27154100

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 976 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Em cũng đang cần thuê văn phòng cho cty của mình. Vì vậy, em nói lên ý kiến của mình là người đi thuê văn phòng để giúp chị thêm ý kiến tham khảo nhé.
    - Thứ nhất là địa điểm: Khu vực An Dương thực sự ko phải là lý tưởng. Nếu đặt làm văn phòng giao dịch thì dc (nhân viên ít phải chạy tứ tung), còn làm văn phòng để kinh doanh thì hơi bất lợi. Ngoài ra, ko hiểu giờ nước sông Hồng dâng cao thì có gây ra lụt như những năm trước ko? Còn những vấn đề khác như: chỗ để xe, an ninh, giao thông ....
    - Thứ hai là giá cả ... Em xác định thuê văn phòng giá rẻ thì mới chui vào đấy thôi. Vì vậy chị cũng nên nghiên cứu... tránh đầu tư nhiều... nhưng lại ko cho thuê dc giá cao.

Đây chỉ là suy nghĩ của em trong quá trình đi thuê nhà .... Chúc chị thành công
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,605 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi roron Xem bài viết
    Em cũng đang cần thuê văn phòng cho cty của mình. Vì vậy, em nói lên ý kiến của mình là người đi thuê văn phòng để giúp chị thêm ý kiến tham khảo nhé.
    - Thứ nhất là địa điểm: Khu vực An Dương thực sự ko phải là lý tưởng. Nếu đặt làm văn phòng giao dịch thì dc (nhân viên ít phải chạy tứ tung), còn làm văn phòng để kinh doanh thì hơi bất lợi. Ngoài ra, ko hiểu giờ nước sông Hồng dâng cao thì có gây ra lụt như những năm trước ko? Còn những vấn đề khác như: chỗ để xe, an ninh, giao thông ....
    - Thứ hai là giá cả ... Em xác định thuê văn phòng giá rẻ thì mới chui vào đấy thôi. Vì vậy chị cũng nên nghiên cứu... tránh đầu tư nhiều... nhưng lại ko cho thuê dc giá cao.

Đây chỉ là suy nghĩ của em trong quá trình đi thuê nhà .... Chúc chị thành công
    Cảm ơn ý kiến của roron nhé. Về nước sông Hồng thì yên tâm vì nhà tớ ko hề bị lụt kể cả đợt triều cường vừa rùi cũng ko hề hấn gì.
    Tầng 1 có chỗ để xe, an ninh & giao thông đều tốt. Ở đó an ninh tốt lắm roron ạ, đến mức bác tổ trưởng dân số còn bảo là "tìm đỏ mắt ko thấy 1 thằng lưu manh quanh đây":Smiling:
    Từ An Dương vào nhà mình chỉ có một đoạn thôi.
    Cho mình hỏi nếu mình cho thuê 3 tầng thì bao nhiêu là hợp lý, tầng 1 có chỗ để xe & 1 phòng 30m, 2 tầng trên mỗi tầng 2 phòng 18m, ô tô tải đỗ cửa.
    GIúp mình nhé

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 976 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nấm Linh Chi Xem bài viết
    Cảm ơn ý kiến của roron nhé. Về nước sông Hồng thì yên tâm vì nhà tớ ko hề bị lụt kể cả đợt triều cường vừa rùi cũng ko hề hấn gì.
    Tầng 1 có chỗ để xe, an ninh & giao thông đều tốt. Ở đó an ninh tốt lắm roron ạ, đến mức bác tổ trưởng dân số còn bảo là "tìm đỏ mắt ko thấy 1 thằng lưu manh quanh đây":Smiling:
    Từ An Dương vào nhà mình chỉ có một đoạn thôi.
    Cho mình hỏi nếu mình cho thuê 3 tầng thì bao nhiêu là hợp lý, tầng 1 có chỗ để xe & 1 phòng 30m, 2 tầng trên mỗi tầng 2 phòng 18m, ô tô tải đỗ cửa.
    GIúp mình nhé
    Thứ nhất: Ý em nói ko phải lo nhà chị lụt, mà lo cái đường vào nhà chị có lụt hay ko ý?

Thứ hai là vấn đề giá em cũng chịu, vì chưa khảo giá khu vực đó. Nếu chị muốn biết, tốt nhất là chị cũng đóng vai là một người đi tìm thuê văn phòng. Mua tờ báo Mua Bán hoặc tìm kiếm trên Website rồi gọi ĐT tứ tung lên thử xem. Tranh thủ hỏi luôn về các điều kiện thuê, hợp đồng cho thuê, trang thiết bị sẵn có ...v.v...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,738 Bài viết

• 2,942 Được cảm ơn

Mọi ng ơi, tham gia ý kiến giúp e với. Nhà e có mảnh đất 70m ở ngõ phố An Dương, 2 mặt ngõ 5m, ô tô vào vô tư, gần Hồ Tây nên không khí trong lành, mát lạnh.
    E định xây nhà cho thuê các tầng dưới - ngân hàng hay công ty chẳng hạn, mình ở trên cùng. E ko hieu ro lam ve BDS - tu dung mat tieng Viet - nen nho moi ng gop y kien xem e co nen xay VP cho thue o manh dat nay ko, neu thue duoc thi cho thue 3 tang khoang bao nhieu tien. E co y dinh xay 6 tang, co thang may ma.

Y kien dong gop cua moi ng rat quan trong voi gd e de quyet dinh xem chi nen xay nho du o hay xay cao ntn.

Mẹ Nấm Linh chi xem xét mấy cái này nhé:
    - Quanh khu nhà chị có nhiều công ty, văn phòng đang thuê không?
    - Hoặc có người nước ngoài đang thuê không?

Nếu hai câu trả lời đều là không thì em nghĩ cho thuê khó hơn và giá sẽ rẻ.
    Nếu có nhiều văn phòng hoặc công ty đang thuê quanh đó thì mình mới có thể cho thuê được giá, và tận dụng vừa cho thuê vừa ở- nếu nhà đông ngừoi thì cũng bất tiện.
    Nhưng theo chị tả thì em nghĩ khu đất nhà chị xây cho ngừoi nước ngoài thuê có lẽ hợp hơn (nếu quanh khu đó đã có một số người nước ngoài thuê).
    Còn về khảo giá thuê thì dễ lắm, chị gọi mấy văn phòng môi giới, bảo là có cái nhà 5 tầng ở khu đó định cho thuê, các bạn ấy sẽ nói giá theo mặt bằng chung cho chị.
    Giá cụ thể thì tuỳ, nếu là ngừoi nước ngoài thuê, họ thích nhà mình rồi thì đắt hơn hàng xóm tí cũng ko thành vấn đề đâu.
    Tuy nhiên hiện tại giá nhà cho thuê đang giảm kha khá, chỉ một số khu là còn giữ được giá thuê như thời 2007-2008.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 25 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Theo mình, MNLC cứ mạnh dạn xây. Bởi vì, khu vực đó có một số Cty như: Đầu tư-XD Hn, Tcty Sông Hồng... Mặt khác, hiện giờ đầu tư xây dựng là hợp lý vì giá VLXD khng cao. Khi xây xong thì tìm người thuê dễ hơn.
    • 1,605 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi roron Xem bài viết
    Thứ nhất: Ý em nói ko phải lo nhà chị lụt, mà lo cái đường vào nhà chị có lụt hay ko ý?
    Hi hi, thì ý tớ trả lời là cái đường vào nhà tớ đó.
    Cảm ơn roron nhiều nhé, ý kiến của roron tớ sẽ nghiên cứu thực hiện

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

• 1,605 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhiNho06 Xem bài viết
    Mẹ Nấm Linh chi xem xét mấy cái này nhé:
    - Quanh khu nhà chị có nhiều công ty, văn phòng đang thuê không?
    - Hoặc có người nước ngoài đang thuê không?

Nếu hai câu trả lời đều là không thì em nghĩ cho thuê khó hơn và giá sẽ rẻ.
    Nếu có nhiều văn phòng hoặc công ty đang thuê quanh đó thì mình mới có thể cho thuê được giá, và tận dụng vừa cho thuê vừa ở- nếu nhà đông ngừoi thì cũng bất tiện.
    Nhưng theo chị tả thì em nghĩ khu đất nhà chị xây cho ngừoi nước ngoài thuê có lẽ hợp hơn (nếu quanh khu đó đã có một số người nước ngoài thuê).
    Còn về khảo giá thuê thì dễ lắm, chị gọi mấy văn phòng môi giới, bảo là có cái nhà 5 tầng ở khu đó định cho thuê, các bạn ấy sẽ nói giá theo mặt bằng chung cho chị.
    Giá cụ thể thì tuỳ, nếu là ngừoi nước ngoài thuê, họ thích nhà mình rồi thì đắt hơn hàng xóm tí cũng ko thành vấn đề đâu.
    Tuy nhiên hiện tại giá nhà cho thuê đang giảm kha khá, chỉ một số khu là còn giữ được giá thuê như thời 2007-2008.

Xung quanh nhà mình cũng có một vài công ty - nhưng ko nhiều chi chít như Huỳnh Thúc Kháng đâu, mà ng dân ở vẫn đông hơn, cách đó 1 đoạn cũng nhiều ng nước ngoài thuê, nhưng dân cư khu mình ở thì hầu hết họ ko muốn cho thuê - họ nói họ thích ở dây vì ko khí trong lành, an ninh tốt - rất tốt, mọi thứ thuận tiện.
    Thanks Nhinho06 nhiều nha, để tớ gọi hỏi thử xem

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

• 1,605 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BocuaTito Xem bài viết
    Theo mình, MNLC cứ mạnh dạn xây. Bởi vì, khu vực đó có một số Cty như: Đầu tư-XD Hn, Tcty Sông Hồng... Mặt khác, hiện giờ đầu tư xây dựng là hợp lý vì giá VLXD khng cao. Khi xây xong thì tìm người thuê dễ hơn.
    :Smiling:. Mình cũng hi vọng thế, vì vợ chồng mình làm cái này cũng hơi liều - vay gần như toàn bộ :Sick::Sick:, nên mới phải đắn đo đấy.
    Sau này nghe nói sẽ xây dựng thành phố ven sông Hồng thành phố Wall của VN nên sẵn tiện ý định xây nhà, 2 vợ chồng mới nghĩ hay làm 1 lèo luôn, giả sử sau này có cơ hội kinh doanh nhiều thì mới xây thêm lại ngại.

Cố quá nên cũng đau xương lắm.

Thanks Bocuatibo nhe.

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

• 1,605 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, đóng góp ý kiến thêm cho nhà Nấm nào

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

• 46 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Cơ quan em vừa thuê 3 tầng nhà khu vực đầm trấu nhà 3,5 tầng diện tích 60m2. Giá thuê là 15 triệu. Bạn có thể xem để tham khảo
    Từ độ mang gươm đi mở cõi.
    Ngàn năm thương nhớ đất Thăng Long
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 25 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

:Smiling:. Mình cũng hi vọng thế, vì vợ chồng mình làm cái này cũng hơi liều - vay gần như toàn bộ :Sick::Sick:, nên mới phải đắn đo đấy.
    Sau này nghe nói sẽ xây dựng thành phố ven sông Hồng thành phố Wall của VN nên sẵn tiện ý định xây nhà, 2 vợ chồng mới nghĩ hay làm 1 lèo luôn, giả sử sau này có cơ hội kinh doanh nhiều thì mới xây thêm lại ngại.

Cố quá nên cũng đau xương lắm.

Thanks Bocuatibo nhe.
    MNLC nếu vay toàn bộ thì hơi bị liều đấy. Cần phải lập DA cẩn thận nhé! Còn cái DA ven sông thì khó đấy vì Hàn Quốc nó đánh trống bỏ dùi rồi. Nhưng mình nghĩ muốn có tiền thì phải liều trong cái tính cẩn thận ( nên có tư vấn về DA ĐT ). Chúc MNLC may mắn và thành công!
    • 1,605 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BocuaTito Xem bài viết
    MNLC nếu vay toàn bộ thì hơi bị liều đấy. Cần phải lập DA cẩn thận nhé! Còn cái DA ven sông thì khó đấy vì Hàn Quốc nó đánh trống bỏ dùi rồi. Nhưng mình nghĩ muốn có tiền thì phải liều trong cái tính cẩn thận ( nên có tư vấn về DA ĐT ). Chúc MNLC may mắn và thành công!
    Uh, mình cũng nghĩ ghê lắm. THực ra là mình có 1 ng động viên rất lớn - ng này rất có ảnh hưởng với mình từ suy nghĩ, cách sống - nên mới dám làm. Đó là 1 ng bạn lớn của mình, cô ấy tin là mình làm được và bên cạnh đó, đồng chí chồng nhà mình cũng ủng hộ nữa.
    Cô ấy có ảnh hưởng trong xã hội rất lớn, chuyên đi làm việc thiện và giúp đỡ được hàng chục ngàn ng rùi, nhiều nhà mang ơn cô ấy lắm, nên ko hiểu sao, lời cô ấy với mình cứ như là kim chỉ nam ấy, hì hì
    Cảm ơn Bocuatito đã động viên nhé

Nụ cười mùa thu tỏa nắng