Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có nên mua đất nông nghiệp thời điểm này hay không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.63K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 1,269 Bài viết

• 4,027 Được cảm ơn

Em và mấy người bạn đang tính góp tiền mua một mảnh đất nông nghiệp mặt đường vành đai 3. Khu vực ấy làm dãn dân theo quy hoạch nhưng hiện tại là đất sổ đỏ nông nghiệp. Giá bên bán yêu cầu là 10 triệu/m, bao sang tên và có thể đảm bảo chuyển đổi mục đích sử dụng sang đất ở. Mong các bố mẹ thông thái cho em xin ý kiến về 2 vấn đề
    - em có nên mua mảnh đất ấy không
    - mức giá ấy đã hợp lý chưa
    Cám ơn mọi người rất nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 151 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn nên tả vị trí cụ thể thì mới biết mức giá trên đã hợp lý chưa (KV nào? cách VD3 bao nhiêu mét, trước mặt ngõ mấy mét). Còn việc chuyển đổi dc sang đất ở thì hứa hơi bị khó đấy nhé.
    • 8 năm
    • 1,269 Bài viết

• 4,027 Được cảm ơn

Mảnh đất ngay mặt đường vành đai, bên cạnh có thêm đường 4 mét, gần cầu thanh trì. Xung quanh có nhiều nhà đã chuyển đổi được rồi, cùng một thửa đất, em đã hỏi kỹ xung quanh rồi ạ. Mọi người cho em xin ý kiến nhé.
    • 8 năm
    • 1,269 Bài viết

• 4,027 Được cảm ơn

Mọi người vào giúp em với nhé, em muốn hoàn thành việc mua bán chuyển đổi trước khi luật đất đai 2013 được áp dụng. Cám ơn mọi người nhiều.
    • 151 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giá thì mình ko dám tư vấn được vì mình ko ở khu vực đấy. Nhưng việc chuyển đổi thành đất thổ cư thì mình nghĩ vô cùng khó, nếu bạn đã mua nhiều đất loại đất kiểu này và chuyển đổi được thì bạn tự tin quyết định được. Còn nếu bạn mua lần đầu hoặc mới bước vào đầu tư BDS thì bạn nên cất nhắc kỹ vì chuyển đổi mục đích đất ko hề đơn giản bạn a!