Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có nên mua đất đang chờ làm sổ đỏ, chỉ có trích lục bản đồ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.6K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hi các mẹ,
    Vợ chồng em đang xem 1 mảnh đất nhưng chủ nhà bảo đang tách sổ đỏ ( họ nói tách từ trong tết nhưng chưa lấy được) mà chỉ có trích lục bản đồ trên xã thôi. Vậy vợ chồng em có nên mua ko hả các mẹ? Về thủ tục giấy tờ pháp lý sẽ có vướng mắc gì ko ạ? Em cũng thấy rất lo.
    Các mẹ có kinh nghiệm cho em một số lời khuyên nhé. Thanks các mẹ nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 193 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

bạn hỏi họ xem nếu là đang tách sổ thì sẽ có giấy hẹn lấy sổ, còn nếu chỉ có hợp đồng trích lục của xã thì tớ nghĩ chưa có sổ đỏ đâu. Như thế mình phải tự đi làm sổ đỏ. bạn mua ở xã nào? giấy tờ xã cũng vẫn đảm bảo bạn ạ.
    Ba me yeu Ten:Rose:Tin nhieu nhieu
    :557::570::561:

https://www.webtretho.com/raovat/main...-thai-cuu.html
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fengshui_2003 Xem bài viết
    bạn hỏi họ xem nếu là đang tách sổ thì sẽ có giấy hẹn lấy sổ, còn nếu chỉ có hợp đồng trích lục của xã thì tớ nghĩ chưa có sổ đỏ đâu. Như thế mình phải tự đi làm sổ đỏ. bạn mua ở xã nào? giấy tờ xã cũng vẫn đảm bảo bạn ạ.
    Mẹ nó nói đúng rồi đó ạ. Thanks mẹ nó nhé. Đúng là mảnh đó chưa có sổ đỏ, Ông chủ nhà bảo là cái mảnh đất đó trước chưa làm sổ đỏ (Nguyên nhân là trước năm 1993 không quan tâm nên ko làm).Nhưng trước tết (2011) ông ấy làm sổ đỏ nhưng hiện tại vẫn chưa lấy sổ được. Miếng đất này ở, trong làng xung quanh là nhà dân hết rồi.
    Mảnh này ở Vân Côn, Hoài Đức. Liệu giờ nếu vợ chồng em muốn mua thì nên để chủ nhà lấy sổ đỏ về rồi chuyển nhượng hay có thể chuyển nhượng ngang để làm sổ đỏ đứng tên vợ chồng em luôn ạ? Như thế có rủi ro và vướng mắc gì ko ạ?
    Lần đầu tiên đi mua miếng đất để có nơi chui ra chui vào mà khó quá. Mong các mẹ chỉ dẫn giúp ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 193 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

trong trường hợp của bạn, sẽ có 2 hướng:
    1- Nếu bạn muốn chắc chắn thì nên chờ chủ đất có sổ rồi thì mua, nhưng đến khi có được sổ giá đất lại tăng cao. Khi có sổ rồi, giá chắc chắn sẽ cao hơn bây giờ.
    2- Nếu bạn mua bây giờ mình nghĩ cũng không sợ rủi ro vì đã có trích lục của xã (cái này bạn phải chắc chắn có). Sau này khi làm xong sổ đỏ cả thửa đất họ sẽ tách sổ cho bạn. Mình không chắc chắn lắm nhưng hình như là bạn phải đợi chủ đất có sổ rồi mới tách cho bạn.
    Ba me yeu Ten:Rose:Tin nhieu nhieu
    :557::570::561:

https://www.webtretho.com/raovat/main...-thai-cuu.html
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Vâng, em sẽ suy nghĩ thêm về 2 hướng mà mẹ nó nói. Thanks mẹ nó nhiều ạ, hi hi
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Năm 2013 TP Hà Nội yêu cầu các địa phương phải hoàn tất việc cấp GCN QSD đất cho những hộ chưa có GCN QSD đất. Sao nhà này vẫn chưa có???
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu chưa có GCN QSD đất thì ko thể nói là đang tách sổ đc
    E trước làm địa chính xã, học về quản lý đất đai. Nếu muốn biết chi tiết alo cho em theo số 0969021881.E sẽ tư vấn cho!