Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có lấy lại tiền từ bán hàng đa cấp không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.34K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào cả nhà.

Hic, em đang là sinh viên, em cũng năng động làm thêm chút xíu các bác ah. và em cũng là thành viên của agel được 2 tuần rùi ah.

Em tham gia các hội thảo của công ty, ấn tượng khá tốt nhưng tình hình là hichic. em lấy tiền của bà chị đại gia để mua hàng (20 triệu), đùng cái hôm nay đại gia của em bảo chị quay lại với người tình đầu, cuối tháng 12 là cưới. (ec ec, đúng là tình cũ ko rủ cũng tới)hic hic. mà em nhận thấy một thực tế hơi bị buồn là mình chưa đủ chín để làm ra nhiều tiền như mọi người các bác ah (tham gia 2 tuần em vẫn chưa tự tìm được thành viên mới nào tham gia, toàn bộ sản phẩm vẫn ở nhà em)

Em ko biết đây có gọi là thất bại nặng nề, bài học đắt giá cho mình không, vì em cần trả lại tiền cho chị khi chị lấy chồng. hichic.

Các bác cho em ý kiến về việc có lấy lại được tiền qua việc bán lại sản phẩm không ah??? Liệu em có mất hết tiền không ah.

Hichic, em rất mong cả nhà chỉ bảo cho em ah.:Sick:

Em cảm ơn mọi người trước ah.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,334 Bài viết

• 956 Được cảm ơn

Khổ thân em
    Con đường duy nhất để lấy lại tiền là phải bán đống đồ đó cho người khác, kg có việc em lấy lại được tiền từ cty đâu. Nhưng mà lại phải đi dụ dỗ người khác ( thậm chí là người thân ) mua hộ các sp có giá trên trời này , em làm được kg ???
    REGINA-ANDACSON
    Yu6Rp7
    F7ydp7
    Tsxrp7
    • 461 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Hình như trong vòng 30 ngày em trả lại sp thì được hoàn 90% tiền.
    Em ko tìm hiểu kỹ trước khi tham gia à? Chắc đi hội thảo thấy nó tâng bôc ghê quá nên lòng tham tiền nổi lên đúng không? Chẳng có gì là dễ dàng như thế đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Huuu. hic hic.
    tối nay agel có hội thảo, em mới gặp được mọi người ở đó. em cũng không biết làm thế nào nữa.
    • 461 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Em gọi người bảo trợ cho em ý. Hoặc đến thẳng Cty.
    • 235 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Mình không thích tham gia các Cty ép NPP phải mua sản phẩm, 20triệu để mua hàng bản thân mình cũng chưa tin tưởng thì bạn thật ngây thơ quá. Mọi cty đa cấp bắt NPP mua > 3 triệu để tham gia đều có vấn đề hết. Nếu để tham gia thì có lẽ Amway là chân chính hơn cả, không bắt mua hàng, có khách hàng thì mua, không có thì thôi, chả ai ép.
    tAytp8
    • 357 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Bạn hỏi thẳng công ty xem có lấy lại được tiền không là có câu trả lời liền mà. Nhưng mà theo mình biết là khả năng lấy lại tiền hơi bị khó đấy. Có lấy được thì số tiền đó cũng chẳng còn nguyên vẹn như xưa.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,851 Bài viết

• 1,163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi funny_frog Xem bài viết
    Mình không thích tham gia các Cty ép NPP phải mua sản phẩm, 20triệu để mua hàng bản thân mình cũng chưa tin tưởng thì bạn thật ngây thơ quá. Mọi cty đa cấp bắt NPP mua > 3 triệu để tham gia đều có vấn đề hết. Nếu để tham gia thì có lẽ Amway là chân chính hơn cả, không bắt mua hàng, có khách hàng thì mua, không có thì thôi, chả ai ép.
    Hi, tháng trước nhà mình có một em người quen làm A đến mời mua để chạy doanh số mà ???? Mặc dù nhà mình mua kha khá nhưng mới chỉ dùng kem đánh răng - thấy thường2, nước giặt quần áo - chắc ko tiết kiệm như quảng cáo, chỉ vì ngại người quen nên :cool:

Nghệ thuật sống với nhau chính là nghệ thuật giữ khoảng cách. (O. Wide)
    • 576 Bài viết

• 1,214 Được cảm ơn

Em ra trụ sở công ty, mang theo hợp đồng và các giấy tờ liên quan và làm thủ tục trả lại tiền. Chị nghĩ nếu công ty làm ăn uy tín sẽ trả lại tiền cho em. Chúc vui vẻ.
    • 235 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ K.Vy Xem bài viết
    Hi, tháng trước nhà mình có một em người quen làm A đến mời mua để chạy doanh số mà ???? Mặc dù nhà mình mua kha khá nhưng mới chỉ dùng kem đánh răng - thấy thường2, nước giặt quần áo - chắc ko tiết kiệm như quảng cáo, chỉ vì ngại người quen nên :cool:
    Hehe là do bạn nể người ta mà bạn mua, (đấy là mối quan hệ cá nhân) chứ Cty có ra luật đó đâu.

Còn bạn chủ topic theo mình bạn gọi điện hỏi trực tiếp Công ty, gọi càng sớm càng tốt, chắc nó sẽ cho trả hàng thôi.
    tAytp8
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cảm ơn cả nhà.
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Khổ thân, dính vào mấy cái này mệt lém, đành chia buồn cùng bạn vậy.
    • 68 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

KO đòi đc tiền đâu, chia buồn cùng chủ top
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 923 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Em nói với chị gái về việc mình làm đi. Rồi sau đó, em nói với ng bảo trợ xem có trả lại được hàng ko? Hình như trong nội qui là trong vòng 30 ngày được trả lại sp và hoàn 90% tiền :Nottalkin:
    Chứ đợi bán được đống đó thì chắc là lâu lắm. Mà sao em lại đi mua một loạt nhiều thế?
    Love_360_Mi5singU103 Love_360_Mi5singU103Love_360_Mi5singU103Love_360_Mi5singU103Love_360_Mi5singU103Love_360_Mi5singU103

Em có khóc
    đâu anh...
    là nụ cười
    ...tan...ra...đấy chứ!

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thành viên của agel =)) . Mình ghét nhất bọn bán hàng đa cấp .....nhưng chưa bao giờ làm =)) . Cái hộp này 1k5 ít đâu mà đòi bán nhanh thế

Chắc giờ bạn nói năng lưu loát lắm nhỉ

>>>> http://muare.vn/an-uong/2491644 (Thêm KN Cho Bạn Nè )
    Kiếm Tiền Là 9 - Uy Tín Là 10
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không có việc gì kiếm tiền dễ mà lại không phải bỏ thời gian và trí tuệ đâu em ạ ! Chỉ những ai vượt lên chính mình và hiểu rõ về loại hình kinh doanh đa cấp này thì mới có thể kiếm tiền từ nó (có thể rất nhiều là đằng khác!).
    Kinh doanh đa cấp là một loại hình kinh doanh đã có từ lâu trên thế giới ở những nước phát triển và nó là một xu thế tất yếu trong tương lai ở tất cả các nước đang phát triển. Tuy nhiên cần phải biết rằng để thành công được bằng loại hình kinh doanh này thì chất lượng sản phẩm phải thực sự tốt.
    Để có thể theo con đường này em cần phải hiểu rõ giá trị thực của nó mang lại khi em chia sẻ thông tin cho khách hàng (phải là những thông tin trung thực từ trải nghiệm cả mình hoặc người thân) để từ đó khẳng định sản phẩm đó đắt hay rẻ. Vì vậy em hãy cố gắng lên, nếu có quyết tâm thì mình tin rằng nó là hướng đi đúng đắn !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 222 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ta ra Xem bài viết
    Em chào cả nhà.

Hic, em đang là sinh viên, em cũng năng động làm thêm chút xíu các bác ah. và em cũng là thành viên của agel được 2 tuần rùi ah.

Em tham gia các hội thảo của công ty, ấn tượng khá tốt nhưng tình hình là hichic. em lấy tiền của bà chị đại gia để mua hàng (20 triệu), đùng cái hôm nay đại gia của em bảo chị quay lại với người tình đầu, cuối tháng 12 là cưới. (ec ec, đúng là tình cũ ko rủ cũng tới)hic hic. mà em nhận thấy một thực tế hơi bị buồn là mình chưa đủ chín để làm ra nhiều tiền như mọi người các bác ah (tham gia 2 tuần em vẫn chưa tự tìm được thành viên mới nào tham gia, toàn bộ sản phẩm vẫn ở nhà em)

Em ko biết đây có gọi là thất bại nặng nề, bài học đắt giá cho mình không, vì em cần trả lại tiền cho chị khi chị lấy chồng. hichic.

Các bác cho em ý kiến về việc có lấy lại được tiền qua việc bán lại sản phẩm không ah??? Liệu em có mất hết tiền không ah.

Hichic, em rất mong cả nhà chỉ bảo cho em ah.:Sick:

Em cảm ơn mọi người trước ah.
    Trong vòng 30 ngày kể từ ngày mua hàng được phép trả lại và lấy lại 90% số tiền đã mua hàng. (điều kiện hàng còn nguyên vẹn, còn hạn sử dụng và trùng với lô hàng đã lấy từ kho theo đơn hàng đó)

Thủ tục, em viết 1 đơn xin trả lại hàng lý do tùy thích.
    Gọi cho người giới thiệu bảo họ ký vào đó.
    Cầm đơn lên văn phòng đề nghị trả lại hàng.

Xong! lần sau làm gì hãy suy nghĩ cẩn thận.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeumebe Xem bài viết
    Trong vòng 30 ngày kể từ ngày mua hàng được phép trả lại và lấy lại 90% số tiền đã mua hàng. (điều kiện hàng còn nguyên vẹn, còn hạn sử dụng và trùng với lô hàng đã lấy từ kho theo đơn hàng đó)

Thủ tục, em viết 1 đơn xin trả lại hàng lý do tùy thích.
    Gọi cho người giới thiệu bảo họ ký vào đó.
    Cầm đơn lên văn phòng đề nghị trả lại hàng.

Xong! lần sau làm gì hãy suy nghĩ cẩn thận.
    Em cảm ơn chị.

Em cũng đã làm giống như chị nói cách đây 1 tuần và em đang chờ kết quả.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,175 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Bạn đã có kết quả chưa? Mình cũng khá quan tâm Agel vì so với Amway hay TienS mình thấy Agel khá thân thiện và có chiến lược tốt
    “Thế giới quá rộng lớn. Những con người bé nhỏ cứ đi mãi, đi mãi trên khắp các con đường. Thế rồi tình cờ, hai trong số họ gặp nhau. Nói với nhau vài câu rồi rời đi. Giúp đỡ nhau tí chút để trở thành bạn bè. Hay nhiều rung động, yêu thương không tính toan, trao gửi hết tất cả bí mật mới khó khăn và thiêng liêng làm sao.”

- Phan Hồn Nhiên -
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vẫn chưa lấy được tiền bạn ah.

Có thông tin gì mới mình thông báo với cả nhà nhé
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2