Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có được mang sữa xách tay về VN thời kỳ melamine ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.24K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 128 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Nhà tớ chuẩn bị có người từ Úc về nên tớ định nhờ mang hộ cho con tớ vài hộp sữa nhưng hôm qua tớ nghe phong phanh có thông tin là nước mình từ đợt có "dịch" melamine ko cho mang sữa xách tay về. Mẹ nào có thông tin thì cho tớ biết với để tớ còn kịp nhờ mua sữa cho con nhé. Cám ơn các mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 67 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Được. Tôi vừa mang ít sữa từ Đức về.
    • Chờ kích hoạt
    • 14 năm
    • 3,326 Bài viết

• 4,412 Được cảm ơn

Bạntớ ừa mang ề cho tớ 2 hộp từ Nhật. Quy định nayày áp dụng tuừ khi naoào ạ?
    • 111 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Tớ vừa mang 20 hộp sữa từ Thái về, về nước ngày 5/11, chẳng đi cùng em bé, chẳng ma nào hỏi han gì.

Trích dẫn Nguyên văn bởi mechuoiti Xem bài viết
    Nhà tớ chuẩn bị có người từ Úc về nên tớ định nhờ mang hộ cho con tớ vài hộp sữa nhưng hôm qua tớ nghe phong phanh có thông tin là nước mình từ đợt có "dịch" melamine ko cho mang sữa xách tay về. Mẹ nào có thông tin thì cho tớ biết với để tớ còn kịp nhờ mua sữa cho con nhé. Cám ơn các mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 5,512 Bài viết

• 10,925 Được cảm ơn

Mình cũng mang sữa từ Bỉ về đấy, chả ai thèm hỏi gì cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,226 Bài viết

• 1,300 Được cảm ơn

Mới mua mười mấy hộp Nurture Gold 3 và Kari Care cho thằng con trai còn đang ở VN, chưa hết lo lắng vụ quá tải xong giờ đọc thông tin này thêm 1 lần căng thẳng nữa. Giờ nghĩ kỹ lại mới thấy có thể là có sự hiểu nhầm. Chắc chắn là không được phép mang sữa và cháo lên máy bay vì đây là chất lỏng. Mà chất lỏng thì bị cấm mang theo trong hành lý xách tay, còn trong hành lý gởi thì không vấn đề gì. Hy vọng là vậy, từ Úc về mà không mua sữa cho con thì tiếc, mà mua rồi thì thấy bao nhiêu thứ phải lo lắng. Thiệt là không biết phải làm sao???
    • 149 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hic, sữa bột thì đâu phải là chất lỏng, hồi đầu năm mình đi Thái mang về mấy hộp sữa cũng bị hải quan hỏi han, nó thấy có từ Milk là nhất định mở một hộp giấy ra xem sao đó xin lỗi và đóng gói lại cẩn thận cho mình. Tuy nhiên, bạn nào mới đi về thì nói lại cho yên tâm với, đợt này đi Sing mình cũng muốn mang sữa về cho đồng chí con mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,226 Bài viết

• 1,300 Được cảm ơn

Mình về tới VN rồi, không phải đóng 1 khoản nào cả và cũng không bị hỏi han gì. Thế là các Mẹ yên tâm nhé. À, mình mang về cả 1 va ly luôn đó. Con thích uống nên dù có cực cũng vui.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng cho con uống 2 loại sữa Kari Care và Nurture Gold 3, mà chẳng thấy con mình tiến triển gì cả, Vẫn còi và lười ăn lắm, mình hay mua ở shop mẹ bưu ý. Bây giờ mình mới chuyển sang sữa S26 rồi. Nhưng nghe nói có nhiều sữa làm giả lắm, có mẹ nào biết cách phân biệt chỉ cho mình với. Mình đang lo lắng vụ sữa giả này quá.:Sad:
    • 1,171 Bài viết

• 796 Được cảm ơn

Sếp mình vừa mang 1 vali sữa bột từ Nhật về cho cháu hôm rồi. Có vấn đề gì đâu:Battin ey: