Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có bác nào mua chung cư 47 và 57 Vũ Trọng Phụng không ạ? Chúng ta cùng bàn bạc về tiến độ nào

• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.7K Lượt đọc
  • 186 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 504 Bài viết

• 696 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maichuyenanh Xem bài viết
    Bác ơi, bác đã hỏi hộ em chưa? Ko biết tình hình thi công thế nào rùi nhỉ? Mà bác có căn nào ở 47 ko ta làm hàng xóm?
    Hôm trước em hỏi chồng em, hắn bảo có khi vẫn cao su chưa giao được nhà đâu bác ạ. Chồng em làm bên thi công nên mấy cái vụ cấp phép cũng ko rành rọt lắm, em chỉ thấy năm ngoái công trình Sakura bị ngừng thi công 4, 5 tháng j` đấy, sau đó lại thấy bảo là giải quyết xong ngon lành rồi. Giờ thì đã xong hết phần thô, đang hoàn thiện, mà em nghe hắn nói phần hoàn thiện cũng mất nhiều thời gian lắm! Thôi bác ráng chờ vậy, để tối về em hỏi lại hắn phát nữa cho chắc.
    À, em ko có căn hộ ở Sakura bác ạ, vợ chồng em định mua căn hộ ở khu Golden Silk Kim Văn - Kim Lũ do cty chồng em làm chủ đầu tư, cũng đã đăng kí rồi cơ mà chả biết thế nào. Khu đấy khởi công từ 2011 nhưng bây giờ vẫn im lìm, mới vừa rồi thấy bắt đầu huy động vốn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 870 Bài viết

• 1,579 Được cảm ơn

Uh, hồi năm ngoái bung bét vụ này mình sốt xình xịch lục tung internet đọc những bài này bằng hết. Nhưng chả làm thế nào được cả, căn nhà mơ ước đầu tiên 2 vợ chồng gom góp mua được, vụ sổ đỏ chắc chắn là sẽ rất lâu lẩu lầu lâu rồi nhưng cái hiện tại mình đang quan tâm nhất là tiến độ thế nào.

Thôi, cứ phải về ở đã rồi tính tiếp, giờ bán cũng ko đc nữa rồi. Nhà mình mua hồi cao chót vót, nghĩ đến chỉ muốn đập cho thằng chóa môi giới 1 trận, lừa đảo siêu hạng, thằng đấy có vào đây đọc chắc bố bảo ko dám lên tiếng
    Cái nhà Nàng Hương của cô thì vừa rồi cả làng háo hức rủ nhau đi nhận sổ đỏ, lại khg có mình.Bị sót lại hơn 3 chục nhà chưa có đợt này trong đó có mình mới đau.Chạy lên hỏi CĐT nó bảo mình bổ sung thêm cái Đăng ký kết hôn . Chỉ muốn chửi. Sao nó khg bảo mình bổ sung từ sớm chứ ,có phải bi h mình cầm sổ trong tay roài khg. Mà nó bảo mình cứ bình tĩnh ,cũng sắp có roài .Bực mình.

Cũng mong có sổ đỏ để rao bán cho nó tròn vành rõ chữ
    ...Á Có Bác Hồ đời em được ấm no...:Applause:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,210 Bài viết

• 4,251 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lyloro Xem bài viết
    Hôm trước em hỏi chồng em, hắn bảo có khi vẫn cao su chưa giao được nhà đâu bác ạ. Chồng em làm bên thi công nên mấy cái vụ cấp phép cũng ko rành rọt lắm, em chỉ thấy năm ngoái công trình Sakura bị ngừng thi công 4, 5 tháng j` đấy, sau đó lại thấy bảo là giải quyết xong ngon lành rồi. Giờ thì đã xong hết phần thô, đang hoàn thiện, mà em nghe hắn nói phần hoàn thiện cũng mất nhiều thời gian lắm! Thôi bác ráng chờ vậy, để tối về em hỏi lại hắn phát nữa cho chắc.
    À, em ko có căn hộ ở Sakura bác ạ, vợ chồng em định mua căn hộ ở khu Golden Silk Kim Văn - Kim Lũ do cty chồng em làm chủ đầu tư, cũng đã đăng kí rồi cơ mà chả biết thế nào. Khu đấy khởi công từ 2011 nhưng bây giờ vẫn im lìm, mới vừa rồi thấy bắt đầu huy động vốn.
    Hic, nghe nói vụ cao su chán quá ah . Bên đó nó hứa là cùng lắm Tết năm nay có nhà mới rùi, ko biết thế nào đây?
    NHÀ RIÊNG CỦA MAICHUYENANH

https://www.facebook.com/phuong.mai.583
    • 1,804 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Hic, nghe nói vụ cao su chán quá ah . Bên đó nó hứa là cùng năm Tết năm nay có nhà mới rùi, ko biết thế nào đây?
    Tết năm nay giao được nhà thì co Tề Thiên Đại Thánh
    • 2,210 Bài viết

• 4,251 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeubac Xem bài viết
    Cái nhà Nàng Hương của cô thì vừa rồi cả làng háo hức rủ nhau đi nhận sổ đỏ, lại khg có mình.Bị sót lại hơn 3 chục nhà chưa có đợt này trong đó có mình mới đau.Chạy lên hỏi CĐT nó bảo mình bổ sung thêm cái Đăng ký kết hôn . Chỉ muốn chửi. Sao nó khg bảo mình bổ sung từ sớm chứ ,có phải bi h mình cầm sổ trong tay roài khg. Mà nó bảo mình cứ bình tĩnh ,cũng sắp có roài .Bực mình.

Cũng mong có sổ đỏ để rao bán cho nó tròn vành rõ chữ
    Ôi cái vụ nộp ĐK kết hôn của cô làm cháu cười rung ghế nè

• 2,210 Bài viết

• 4,251 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Snake_father Xem bài viết
    Tết năm nay giao được nhà thì co Tề Thiên Đại Thánh
    Sao chán thế chứ . Mà hình như chả ai mua tòa này hay sao í nhỉ? Vào đây cùng em ta bàn xem phải làm cách nào ép tụi này xây cho đúng tiến độ chứ nhỉ? Hồi tháng 6 em còn thấy họ nghỉ béng 1 tháng cơ, hỏi ra mới biết là lại lình xình vụ gì đó mãi sau mới đc làm tiếp. Các bác ko sốt ruột ah ôi em sốt hết cả ruột rồi

• 1,804 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Sao chán thế chứ . Mà hình như chả ai mua tòa này hay sao í nhỉ? Vào đây cùng em ta bàn xem phải làm cách nào ép tụi này xây cho đúng tiến độ chứ nhỉ? Hồi tháng 6 em còn thấy họ nghỉ béng 1 tháng cơ, hỏi ra mới biết là lại lình xình vụ gì đó mãi sau mới đc làm tiếp. Các bác ko sốt ruột ah ôi em sốt hết cả ruột rồi
    Có mấy ai mua ở đây đâu, bữa nọ nó còn treo biển cho thuê , chắc ế quá, làm ăn thế ai dám mua
    • 2,210 Bài viết

• 4,251 Được cảm ơn

Có mấy ai mua ở đây đâu, bữa nọ nó còn treo biển cho thuê , chắc ế quá, làm ăn thế ai dám mua
    Ko, là em kêu gọi những người đã mua từ trước í . Và kêu gọi hàng xóm 57 VTP luôn xem có thông tin gì về vụ mở đường ko?

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 73 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Đường này có quy hoạch sẽ mở mà, đầu NNKT đã được Hapulico làm chờ sẵn rồi đó.
    • 2,210 Bài viết

• 4,251 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi batdia Xem bài viết
    Đường này có quy hoạch sẽ mở mà, đầu NNKT đã được Hapulico làm chờ sẵn rồi đó.
    Bác có ở khu VTP ko ạ?

• e63
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 239 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    47 VTP thì phốt thế còn 57 VTP thì có vấn đề gì ko các bạn, ko biết chính xác bao giờ giao nhà và có sổ đỏ nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 504 Bài viết

• 696 Được cảm ơn

Hic, nghe nói vụ cao su chán quá ah . Bên đó nó hứa là cùng lắm Tết năm nay có nhà mới rùi, ko biết thế nào đây?
    Chị ơi, tin vui nè, anh già nhà em bảo tầm từ giờ đến cuối năm là có thể giao nhà rồi, chị đừng lo lắng nhé! Với lại hắn cũng nói là nhiều người mua nhà rồi mà, chị ko lo là ít hàng xóm đâu nha!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,210 Bài viết

• 4,251 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi e63 Xem bài viết
    47 VTP thì phốt thế còn 57 VTP thì có vấn đề gì ko các bạn, ko biết chính xác bao giờ giao nhà và có sổ đỏ nhỉ?
    Em thấy bên 57 xây cũng nhanh mà. Bác có căn ở đó ah? Bao giờ thì iao nhà ạ?

• 2,210 Bài viết

• 4,251 Được cảm ơn

Chị ơi, tin vui nè, anh già nhà em bảo tầm từ giờ đến cuối năm là có thể giao nhà rồi, chị đừng lo lắng nhé! Với lại hắn cũng nói là nhiều người mua nhà rồi mà, chị ko lo là ít hàng xóm đâu nha!
    Thiệt hả bác? Đọc còm men của bác em cũng thấy vui quá. Ah, xã nhà bác tên gì thế? Em cũng có mấy số điện thoại của mấy bác thi công bên đó để thỉnh thoảng xin lên xem căn hộ mẫu

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 504 Bài viết

• 696 Được cảm ơn

Thiệt hả bác? Đọc còm men của bác em cũng thấy vui quá. Ah, xã nhà bác tên gì thế? Em cũng có mấy số điện thoại của mấy bác thi công bên đó để thỉnh thoảng xin lên xem căn hộ mẫu
    Anh già nhà em tên là Vũ bác ợ.
    • 1,804 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Không thể bàn giao nhà trước cuối năm nay như bạn nói đâu, giờ đã giữa tháng 8 cộng thêm 2 tháng mưa bão nữa, công trường ngổn ngan thế mà bàn giao thì bàn giao kiểu gì được, hãy chờ xem
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 870 Bài viết

• 1,579 Được cảm ơn

Không thể bàn giao nhà trước cuối năm nay như bạn nói đâu, giờ đã giữa tháng 8 cộng thêm 2 tháng mưa bão nữa, công trường ngổn ngan thế mà bàn giao thì bàn giao kiểu gì được, hãy chờ xem
    Hội thi công bên 57 VTP cũng kêu CĐT ép bàn giao tháng 8 ,cao su ra thì cuối năm cũng có hy vọng. Họ cũng muốn bàn giao nhanh để thu nốt xèng.Chỉ sợ lúc ấy ngổn ngang gò đống đg` đi lối lại lởm khởm mình lại chưa muốn nhận thôi.

Nghĩ lại cũng may hồi mua mình cứ cân nhắc kén chọn cái 57 VTP này với cái số 4 Chính Kinh của thằng Sông Hồng,khởi công ngang nhau mà bi h bên 4 CK vẫn chưa xong móng .
    ...Á Có Bác Hồ đời em được ấm no...:Applause:
    • 2,210 Bài viết

• 4,251 Được cảm ơn

Em dự bác này hoặc cũng trong đội thi công chăng hoặc nhà ở gần VTP nên biết rõ công trường ngổn ngang thế nào . Tháng mưa bão này em cũng sốt ruột. Lên đây kêu gọi nhưng hình như những bố mẹ mua 47 VTP ko chơi wtt hay sao á hoặc là ko mò vô box nầy

• 2,210 Bài viết

• 4,251 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeubac Xem bài viết
    Hội thi công bên 57 VTP cũng kêu CĐT ép bàn giao tháng 8 ,cao su ra thì cuối năm cũng có hy vọng. Họ cũng muốn bàn giao nhanh để thu nốt xèng.Chỉ sợ lúc ấy ngổn ngang gò đống đg` đi lối lại lởm khởm mình lại chưa muốn nhận thôi.

Nghĩ lại cũng may hồi mua mình cứ cân nhắc kén chọn cái 57 VTP này với cái số 4 Chính Kinh của thằng Sông Hồng,khởi công ngang nhau mà bi h bên 4 CK vẫn chưa xong móng .
    Cô ơi Chính Kinh là ở đâu ạ?

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 504 Bài viết

• 696 Được cảm ơn

Cái này thì mình chịu, chỉ nghe chồng mình nói vậy nên biết thế thôi, mình mù tịt á. Mà chồng mình làm bên thi công nên ước chừng tầm đó có thể xong chăng, bên thi công cũng mong hoàn thành lắm rồi, còn lại thì chắc phải hỏi các bác Alphanam thôi.