TIN TÀI TRỢ.

Có ai làm việc ở Honda không ạ ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 40.5K Lượt đọc
  • 71 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

co kq chua em oi?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình hỏi là ở Honda đều phỏng vấn bằng Tiếng Anh phải không mọi người? Thường thì người ta hỏi gì vậy?
    Bạn Linh ơi chia sẻ với mọi người chút đi !
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh da pass va chuan bi vao Honda lam, chia se it kn. Honda tuyen ca nhan vien biet tieng anh va tieng nhat. Neu chon thi tueng anh thi ban fai test va pvan het bang tieng anh. Minh thay cac anh chi lam o day deu rat nice.
    • 139 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metepkun Xem bài viết
    Minh da pass va chuan bi vao Honda lam, chia se it kn. Honda tuyen ca nhan vien biet tieng anh va tieng nhat. Neu chon thi tueng anh thi ban fai test va pvan het bang tieng anh. Minh thay cac anh chi lam o day deu rat nice.
    Có kết quả rồi hả chị. Chúc mừng chị nhé ^^. Fail cũng k thấy nó gửi email nhỉ. hix. đen quá e bị miss 3 chỗ đợt này rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhdieunguyen Xem bài viết
    Có kết quả rồi hả chị. Chúc mừng chị nhé ^^. Fail cũng k thấy nó gửi email nhỉ. hix. đen quá e bị miss 3 chỗ đợt này rồi
    chi nghi ho chua qdinh nen chua gui mail thong bao. chi cung fail may cho roi. gio moi dc.
    • 139 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metepkun Xem bài viết
    chi nghi ho chua qdinh nen chua gui mail thong bao. chi cung fail may cho roi. gio moi dc.
    hihi. Thế chị chính thức đi làm chưa ? Có j hay ho ko? Kể cảm nhận cho mọi ng` đi chị ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lehungdiepbk Xem bài viết
    Phòng an toàn là suốt ngày đi làm mấy cái việc như: đào tạo cho công nhân an toàn lao động. Kiểm tra hệ thống cứu hỏa. Khi có người bị tai nạn giao thông thì đến nhà chụp ảnh làm báo cáo rồi tuyên truyền cho cả công ty. Nếu bị tai nạn lao động hoặc xe máy sẽ được cả cty biết mặt nhờ phòng an toàn. Tuyển vào thì sẽ dựa trên ngoại hình + trao đổi pvấn (tiếng việt có phiên dịch). Ngoan + ngoại hình ưa nhin. Ko cần chuyên môn
    Cảm ơn bác nhé. Bác làm phòng nào mà rõ về phòng an toàn vậy ạ? 1 năm rồi, từ khi đặt câu hỏi nhờ các bác tư vấn, giờ em mới vào xem lại. Hí hí, em đã trở thành thành viên Honda được gần 1 năm rồi ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em đang cbị thi cho vị trí Nhân viên phòng lái xe an toàn. Anh cho em hỏi xíu về mức lương của staff mới đc k ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

không nhiều thế đâu bạn ơi, giờ HVN với Head cũng thường thôi, vì xe pháo giờ bán cũng chẳng đc. Có khi quản lý của HVN xuống head còn ko đc quản lý head tiếp ấy chứ, thi thoảng mới bồi dưỡng cho các bác quản lý 1-2 củ thôi. Chỉ khi nào chấm điểm thì thêm chút nữa. Đa phần bây giờ là vậy mà
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có ai ở đây thì tuyển vào Honda Vietnam đợt ngày 21/5/2014 ko ạ?
    Nếu có thì cho em hỏi đã nhận đc kết quả chưa vậy? Em thi đợt đấy chờ gần tuần rồi ko thấy báo kết quả thi viết hay gọi đi phỏng vấn gì cả, sốt hết cả ruột!
    Em làm bài IQ với ngữ pháp thì khá tốt, nhưng bài nghe thì em phải công nhận là cả đời đi thi lần đầu tiên em làm 1 bài nghe mà 30' sẽ phải nghe tới 100 câu - đa phần là đánh giá khả năng nghe phát âm, ví dụ như 2 từ Rice với Rice, mà lại còn phải nghe loa thùng, nên em cũng chỉ dám mong là hôm đấy số em may mắn (hơn 2 tháng luyện đề thi ielts cũng ko khó vậy, T_T).
    Tiện ai có kinh nghiệm phỏng vấn Honda thì chia sẻ cho em luôn với, ví dụ như những câu thường hỏi hoặc thể hiện vào ngày hôm đấy phải ra sao, nghe chị gái làm ở Honda bảo là các sếp Nhật phỏng vấn = t/a nói khó nghe lắm,
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Anh/ chị ơi cho em hỏi một chút, về việc xe đưa đón từ HN sang VP thì thường đi mất khoảng bao lâu. Lương hàng tháng hiện tại cho vị trí kế toán là bao nhiêu ạ, thưởng nữa ^_^? Hình thức thi toàn IQ và Tiếng anh không hề có nghiệp vụ ạ =.= Em vừa ra trường muốn thi vào Honda lăm nhưng vẫn muốn tối ở HN để đi chơi :v nên muốn xin Anh/ chị ít thông tin tham khảo.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho em hỏi: Có phải Phòng lái xe an toàn và phòng an toàn là 1 không ạ? Lương của Phòng lái xe an toàn cho nhân viên mới là bao nhiêu vậy các bác?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Anh Honghoanvh đang định thi Honda ạ?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chồng chưa cưới mình định thi Honda. Chồng mình có công việc ổn định rồi, nhưng muốn về gần nhà nên nộp hồ sơ vào Honda, vị trí phòng lái xe an toàn. Bạn quyetlap68 biết gì về lương lậu, đặc thù công việc thì giúp mình nhé. Cám ơn bạn nhiều nhiều
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chắc cũng được ăn lương kỹ sư thấy ông anh bảo thế nhưng k biết đúng k
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TYTVN Xem bài viết
    bạn ơi, thế làm ở phòng đối ngoại thì sao? mình sắp thi vào phòng đối ngoại, làm ở parkson, không biết lương lậu và công việc thế nào, bạn có thông tin gì không? cảm ơn bạn trước nhé :X
    Bạn bay giờ chắc làm ở Honda rồi nhỉ, mình cũng sắp đi phỏng vấn vào phòng đối ngoại, làm ở párkon, bạn chia sẻ kinh nghiệm phỏng vấn, công việc và lương lậu với mình với, hu hu, mình đang cần gấp
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình sắp đi phỏng vấn vào phòng đối ngoại, không biết phòng đó công việc, lương lậu thế nào, kinh nghiệm phỏng vấn thế nào nữa, mình lo quá, mình sắp đi phỏng vấn rồi. Cảm ơn bạn
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi unin97 Xem bài viết
    Vào HONDA nếu vào phòng mua bán hoặc quan hệ đại lý thì rất ok. Các vị trí khác, nếu là SV vừa ra trường vào đó họ đào tạo rồi 2 năm đi là ok vì sẽ rất trưởng thành.
    Môi trường SX thì lúc nào cũng tất bật, cơm khay áo số. Lương cho Staff mới khá ok, khoảng 7-8tr. Mức chung rồi, có thương lượng cũng vô ích trừ trường hợp bạn thự sự nổi trội hoặc có bằng thạc sĩ. Công ty mỗi năm tăng lương 1 lần. Tuy nhiên, mức lương khởi điểm đó của bạn sẽ duy trì trong vòng 2 năm vì đó là khoảng thời gian MIN để bạn có thể tăng lương (nếu bạn làm việc ko có lỗi nghiêm trọng). Nếu làm phòng Purchasing thì tha hồ lậu (tất nhiên là phải đc sếp nice chia cho) hoặc bên Marketing quan hệ đại lý sẽ có "cửa sau" của đại lý. Những chỗ khác thì đừng hi vọng đến lậu. Về thưởng: đầu tiên là 30/4 + 1/5 thưởng 40% của 1 tháng lương + thưởng của công ty. Thưởng 2/9 thì ít hơn, khoảng 2-3tr. THưởng tết dương là nhiều nhất (khoảng 2 tháng lương) và tết âm có lương tháng 13.
    Định viết tiếp mà lại có việc rồi. Ai hỏi gì thêm cứ post lên nhé. Biết đến đâu mình trả lời đến đó.
    Bạn ơi, mình sắp đi phỏng vấn vào phòng đối ngoại, bạn chia sẻ kinh nghiệm phỏng vấn, công việc, và lương lậu được ko, mình cảm ơn bạn rất nhiều!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huynbinxi Xem bài viết
    Bạn ơi, mình sắp đi phỏng vấn vào phòng đối ngoại, bạn chia sẻ kinh nghiệm phỏng vấn, công việc, và lương lậu được ko, mình cảm ơn bạn rất nhiều!
    có kết quả test rồi à bạn? =.=
    • 22 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình sắp đi phỏng vấn vị trí phòng lái xe an toàn, bạn chia sẻ kinh nghiệm cho mình với, lương lậu thế nào vậy, à làm ở Honda có phải làm thứ 7 ko bạn, cám ơn bạn nhiều !
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4