TIN TÀI TRỢ.

Có ai làm việc ở Honda không ạ ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 40.5K Lượt đọc
  • 71 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 500 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Các chị ơi , wtt nhà mình , có ai đang , đã làm việc ở công ty Honda Việt Nam hoặc biết về công ty này thì cho em ít kinh nghiệm và ý kiến với :
    Em đinh thi tuyển vào vị trí " quan hệ khách hàng " của công ty Honda ( văn phòng đai diện ở Parkson hn) . Thi đầu vào gồm những gì ? Vị trí này lương lậu thế nào ạ ? Chế đọ và môi trường làm việc của cty này ra sao ? Em cần gấp lắm rồi ạ . Rất mong những ý kiến đóng góp và chia sẻ của mọi người :Rose::Rose::Rose:. Em cám ơn nhiều .
    :4: :3: :1: :4:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 264 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

làm ở Honda thì em thấy bình thường
    em chỉ làm công nhân thôi
    nhưng vì gần nhà và thấy ổn nên làm
    nếu chị làm em đoán là staff lương tổng cộng chắc khoảng được hơn 5 tr ,
    mỗi năm đựoc 3 lần thưởng
    mỗi lần được cũng ít không nhiều
    em cũng chẳng biết nữa
    lươg e thấp nhưng e thấy làm gần nhà và có điều kiện chăm sóc con cái là em thấy hài lòng với Honda
    • 500 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MEDAIK Xem bài viết
    làm ở Honda thì em thấy bình thường
    em chỉ làm công nhân thôi
    nhưng vì gần nhà và thấy ổn nên làm
    nếu chị làm em đoán là staff lương tổng cộng chắc khoảng được hơn 5 tr ,
    mỗi năm đựoc 3 lần thưởng
    mỗi lần được cũng ít không nhiều
    em cũng chẳng biết nữa
    lươg e thấp nhưng e thấy làm gần nhà và có điều kiện chăm sóc con cái là em thấy hài lòng với Honda
    Cám ơn những chia sẻ của MeDaik nhé ! mình dự định thi tuyển vào đó nên cũng đang timhiểu xem thế nào .

Mọi người ai đã lam ở vị trí " quan hệ khách hàng " cho em biết chút kinh nghiệm và thông tin nhá .Em cám ơn ạ
    :4: :3: :1: :4:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 191 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Lương thấp nhỉ? Hồi xưa mình cũng làm hồ sơ thi vào vị trí này rùi nhưng thấy lương chỉ bằng 1 nửa chỗ hiện tại nên không thi nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 288 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Bạn mình làm ở phòng mua bán ở Honda, chỗ Thái Hà thì phải.Lương khoảng 5,6 tr, thấy nó làm ở đó lâu rồi, chắc cũng ổn định
    • 45 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ôi, thế có bác nào làm ở nhà máy sản xuất k ạ? số là cái xe của papa e bị hỏng máy, fai làm lại máy, có bác nào làm trong đó giúp e mua hộ bộ hơi đc k ạ?
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

e khai quật lại cái topic này, vì đang muốn vào Honda, cho e hỏi giờ lương nhân viên là bao nhiêu ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 30 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Lương nhân viên mới tầm hơn 6tr, cộng phụ cấp khu vực và các phụ cấp khác thì được khoảng 7tr bạn ah.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em cảm ơn nhé. nhưng mà ngặt 1 lỗi là đi làm xa quá, làm trên VP mà ở dưới Hoàng mai thì bằng mua đường rồi.
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em mới thi viết hôm thứ 3, chả biết là có đậu ko, chưa thấy liên lạc lại
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namdinhqueminh Xem bài viết
    em mới thi viết hôm thứ 3, chả biết là có đậu ko, chưa thấy liên lạc lại
    Bạn ơi cho mình hỏi bạn có đi pv ko? mình thi đợt 09/05 mà h vẫn chưa đc gọi đi pv, <mình có gọi lên cty thì chị nhân sự bảo mình có pass vòng thi tuyển mà>
    thanks bạn nhìu!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

honda, thế là tiêu rồiiiiiiiiiiiiiiiiii
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi misa87 Xem bài viết
    honda, thế là tiêu rồiiiiiiiiiiiiiiiiii
    hình như bạn thi đợt 9/5 là cũng cùng đợt với m rồi. t cũng có nhận đc đt thông báo đã trúng tuyển và đầu tháng 7 đi làm, nhưng mà chưa thấy nói lương lậu thế nào, người ta bảo sẽ gọi lại sau.
    hy vọng là lương được như anh/chị ở trên nói. có điều là m ở xa quá. :Sad: đi làm ở đó cũng vất vả lắm đây. huhu. sao mà thấy nó mờ mịt quá.
    • 155 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

người yêu đứa em mình vừa vào Honda làm VP ở Parkson-Thái Hà-NV Kinh doanh. Lương khởi điểm 8triệu/tháng. Nghe nói làm việc giờ giấc, kỉ luật hết sức nghiêm túc. Mà không có chuyện tăng lương thăng chức nhanh đâu nó có quy định thâm niên cụ thể hết. Nói chung lương thưởng cũng bình thường thôi.
    Mưa phùn bay bay. Lòng nhẹ lâng lâng
    • 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các chị, các mẹ cho em hỏi tiếp là. Tình hình tăng lương thế nào ạ. Bao lâu thì tăng 1 lần, và tăng khoảng bao nhiêu ạ. Em nghe nói làm cho bên Nhật ( Canon, Nissan..) thì lương đầu vào cũng ko thấp nhưng mà khó được tăng lương lắm. Tiện cho em hỏi thêm là lương Nhân viên Sản Xuất ( cơ khí ) bắt đầu vào là bao nhiêu ạ. Em dự kiến vào đó :P Cảm ơn mọi người nhiều nhé.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hôm 19/10 e đi thi viết ở honda cho vị trí nhân viên phát triển đại lý mới. Nhận được thông tin đỗ vòng viết từ 20/10 mà bi giờ vẫn chưa được gọi đi phỏng vấn. sao mà lâu thế cơ chứ. có ai đi thi cùng em mà đi phỏng vấn rồi không thế. Em sốt ruột quá, hic
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bạn cho mình hỏi nội dung thi vào honda việt nam gồm những gì và kinh nghiệm thi với ạ, chả là em sắp thi rồi mà chưa hình dung ra thi thế nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 271 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Vào HONDA nếu vào phòng mua bán hoặc quan hệ đại lý thì rất ok. Các vị trí khác, nếu là SV vừa ra trường vào đó họ đào tạo rồi 2 năm đi là ok vì sẽ rất trưởng thành.
    Môi trường SX thì lúc nào cũng tất bật, cơm khay áo số. Lương cho Staff mới khá ok, khoảng 7-8tr. Mức chung rồi, có thương lượng cũng vô ích trừ trường hợp bạn thự sự nổi trội hoặc có bằng thạc sĩ. Công ty mỗi năm tăng lương 1 lần. Tuy nhiên, mức lương khởi điểm đó của bạn sẽ duy trì trong vòng 2 năm vì đó là khoảng thời gian MIN để bạn có thể tăng lương (nếu bạn làm việc ko có lỗi nghiêm trọng). Nếu làm phòng Purchasing thì tha hồ lậu (tất nhiên là phải đc sếp nice chia cho) hoặc bên Marketing quan hệ đại lý sẽ có "cửa sau" của đại lý. Những chỗ khác thì đừng hi vọng đến lậu. Về thưởng: đầu tiên là 30/4 + 1/5 thưởng 40% của 1 tháng lương + thưởng của công ty. Thưởng 2/9 thì ít hơn, khoảng 2-3tr. THưởng tết dương là nhiều nhất (khoảng 2 tháng lương) và tết âm có lương tháng 13.
    Định viết tiếp mà lại có việc rồi. Ai hỏi gì thêm cứ post lên nhé. Biết đến đâu mình trả lời đến đó.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình đang có ý định xin vào làm kt nhưng ở kho sơn thì ntn hả bạn?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi, thế làm ở phòng đối ngoại thì sao? mình sắp thi vào phòng đối ngoại, làm ở parkson, không biết lương lậu và công việc thế nào, bạn có thông tin gì không? cảm ơn bạn trước nhé :X
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4