TIN TÀI TRỢ.

Chung cư Mỹ Đức của CTCP xây dựng số 5 - gần ngã tư Hàng Xanh- Xin cmt của mọi người ạh.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.53K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 819 Bài viết

• 2,535 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đang có ý định mua chung cư Mỹ Đức của CTCP xây dựng số 5 (SC5) ở gần khu Ngã tư Hàng Xanh, quận BT nhưng hơi băn khoăn về chất lượng công trình. Các Anh/chị nào có kinh nghiệm về nhà chung cư nói chung hoặc có thông tin gì về chung cư Mỹ Đức vui lòng chia sẻ giúp em với nhé. Cảm ơn các Anh/Chị rất nhiều!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 589 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

mình vừa mới thi công xong một căn hộ ở Mỹ Đức nè bạn. Mình thấy bên đó thiết kế căn hộ không hợp lý lắm. Bên mình phải thiết kế lại. Tốt nhất là bạn nên mua căn hộ thô rồi sửa lại. Màu sơn cửa xấu, bếp không tốt, cửa nhôm mỏng manh. Ở đó được cái ván sàn tự nhiên khá tốt, ít trầy mặc dù thi công trên đó, đối diện khu du lịch văn thánh nên cảnh quan đẹp, khá mát mẻ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 819 Bài viết

• 2,535 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gacondeokinh Xem bài viết
    mình vừa mới thi công xong một căn hộ ở Mỹ Đức nè bạn. Mình thấy bên đó thiết kế căn hộ không hợp lý lắm. Bên mình phải thiết kế lại. Tốt nhất là bạn nên mua căn hộ thô rồi sửa lại. Màu sơn cửa xấu, bếp không tốt, cửa nhôm mỏng manh. Ở đó được cái ván sàn tự nhiên khá tốt, ít trầy mặc dù thi công trên đó, đối diện khu du lịch văn thánh nên cảnh quan đẹp, khá mát mẻ.
    Đúng là mình cũng cảm thấy thiết kế không hợp lý chút nào, nếu mua về thì phải sửa lại kha khá bạn nhỉ. KHông biết bạn thi công căn hộ bao nhiêu m2? Nếu căn hộ 113m2 mà ở lầu 8 hoặc lầu 9 thì liệu việc đập đi 1 toilet (toilet ở ngay gần cửa ra vào) có ảnh hưởng gì đến kết cấu của tòa nhà không bạn? Với lại, mình thấy bên Mỹ Phước, cũng là công trình của SC5 (đã đưa vào sử dụng từ 2006), phần đường nội bộ và cả khu vực gần sát chân tường tòa nhà bị lún nứt khá nhiều, việc này có ảnh hưởng gì đến tòa nahf không bạn? Mình băn khoăn không biết chung cư MD có bị như vạy không và về lâu dài liệu có an toàn không???? Hihi, mình không rành về nhà chung cư nên cũng hơi sợ sợ, có gì bạn tư vấn giúp mình nhé. Cảm ơn bạn!
    • 589 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Mình thi công căn hộ trên tầng 7, 103m2. Mình rất không thích nhà vệ sinh nằm giữa nhà như thế, bên mình đã tư vấn khách bít cái đường vào bếp như hiện tại như vậy thì nhà vệ sinh sẽ rộng ra. Từ cửa chính vào sẽ có hệ thống tủ cao đụng trần che nhà vệ sinh lại luôn. Đập đi cũng được đó bạn vì theo mình biết thì ở đó không có cột chịu lực nào hết. Mình cũng thấy bị lún nứt như ở bên Mỹ Phước nhưng không biết mai mốt có sao không!!! Mình nghĩ là cái phần lún nứt chỉ là mặt đường của chung cư thôi, nếu giàn móng của toàn tòa nhà tốt thì sẽ không có vấn đề gì đâu bạn ơi. Hiện tại thì mình thấy tòa nhà không có vấn đề gì hết.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 854 Bài viết

• 10,579 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình hỏi ở đó bai nhiêu tiền một m2 vậy, các căn hộ có diện tích bao nhiêu mét, cám ơn bạn nhé !
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 819 Bài viết

• 2,535 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Map & Coi Xem bài viết
    Bạn ơi cho mình hỏi ở đó bai nhiêu tiền một m2 vậy, các căn hộ có diện tích bao nhiêu mét, cám ơn bạn nhé !
    Lô E đang bàn giao có diện tích từ 85-113m2 thì phải, em không nhớ rõ lắm. Giá thì tuỳ vị trí, em cũng không rõ lắm các vị trí khác, nhưng căn em đi xem 113m (căn góc, view Văn Thánh) thì nhà hoàn thiện 30tr/m2, nhà thô 27.5tr/m2. Cũng cao chị nhỉ.
    • 589 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

căn góc view văn thánh được 2 phòng ngủ đều thoáng và sáng, không như căn hộ mình mới làm, có một phòng ngủ không có cửa sổ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 819 Bài viết

• 2,535 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gacondeokinh Xem bài viết
    căn góc view văn thánh được 2 phòng ngủ đều thoáng và sáng, không như căn hộ mình mới làm, có một phòng ngủ không có cửa sổ.
    Hầu như căn nào cũng vậy bạn àh, đều bị tình trạng 1 PN không có cửa sổ đấy, chỉ có căn 95m là có 2 PN đều có cửa sổ thôi, nhưng view lại không đẹp. Thế nên mình cũng còn phân vân khi quyết định
    • 65 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anh2919 Xem bài viết
    Lô E đang bàn giao có diện tích từ 85-113m2 thì phải, em không nhớ rõ lắm. Giá thì tuỳ vị trí, em cũng không rõ lắm các vị trí khác, nhưng căn em đi xem 113m (căn góc, view Văn Thánh) thì nhà hoàn thiện 30tr/m2, nhà thô 27.5tr/m2. Cũng cao chị nhỉ.
    -Theo mình thì giá đó cũng cao đấy,bên mình mới làm một căn bên chung cư Tây Thạnh (chỗ Big C Tây Thạnh),trên đường Thoại Ngọc Hầu,giá thì khoảng 14- 15 tr/m2,cũng nhiều người ở rồi, các mom qua thử qua đó xem sao.
    • 589 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

một nơi gần trung tâm với một nơi xa trung tâm thì giá phải khác rồi bạn, nhà mình ngay gần bigC phú thạnh nè
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 598 Bài viết

• 1,191 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hầu như căn nào cũng vậy bạn àh, đều bị tình trạng 1 PN không có cửa sổ đấy, chỉ có căn 95m là có 2 PN đều có cửa sổ thôi, nhưng view lại không đẹp. Thế nên mình cũng còn phân vân khi quyết định
    Đường vào CC đó có bị ngập.
    Bạn mình ở thuê nhà bên đó nói là tường nhà xung quanh toilet bị ẩm. Mình đi xem nhà cũng có 1 căn bị như vậy dù nhà mới. Nhưng đây là những căn ở bên khu TĐC. Bên khu KD thì mình không rõ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 854 Bài viết

• 10,579 Được cảm ơn

Nhà hoàn thiện tới 30tr/m lận hả ( mà có thuế chưa hả bạn ), thế mà đứa em nó bảo tớ là căn có tỷ mấy căn khoảng 80m - tớ cũng thích gần trung tâm nên ngó nghiêng chút, tớ thấy giá thuê nhà ở đây rao khoảng 12-14tr/tháng & thấy SG Pearl rao 800USD/tháng thì tớ sẽ cố SG Pearl. Mà tớ xem thì thấy có cả tái định cư nữa, chắc là lốc khác.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 819 Bài viết

• 2,535 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Map & Coi Xem bài viết
    Nhà hoàn thiện tới 30tr/m lận hả ( mà có thuế chưa hả bạn ), thế mà đứa em nó bảo tớ là căn có tỷ mấy căn khoảng 80m - tớ cũng thích gần trung tâm nên ngó nghiêng chút, tớ thấy giá thuê nhà ở đây rao khoảng 12-14tr/tháng & thấy SG Pearl rao 800USD/tháng thì tớ sẽ cố SG Pearl. Mà tớ xem thì thấy có cả tái định cư nữa, chắc là lốc khác.
    TĐC là lô D đó bạn. Còn lô mà mình xem là lô E - lô KD, nhìn thì thấy đẹp hơn còn chất lượng thế nào mình không rõ. Do vậy, mình mới lên đây tham khảo ý kiến mọi người nè . 30tr/m là đã có thuế rồi. Căn mà em bạn bảo tỷ mấy 80m chắc là bên lô D rùi, vì có chị bạn cũng ới mình rằng MĐ có 22tr/m kìa, nhưng tới coi thì không phải :P
    • 589 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Hiện tại đường vào chung cư bị ngập vào những ngày nước lên nhưng khi bàn giao xong thì ở đó mở lối đi phía hẻm 220 thì không bị ngập bạn ah.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 59 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chi oi, chị mua căn hộ mỹ đức chưa. Em cũng định mua ở đây nè. Có kinh nghiệm gì truyền cho em với. (kg hiểu gì về chung cư cả). hhiii. em muon tim căn nào từ tầng 10 trở xuống, dien tích nhỏ nho thôi, Nhung em gọi điện hỏi họ bảo diện tích nhỏ kg có ở tầng thấp, từ tầng 13 trở lên mới có, đúng kg vậy chị.
    - em nghe noi lô D là tái định cư nên chất lương kém hơn lô E ( thuong mại) phải kg ah
    • 259 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Nhà mình cung cấp khóa cửa cho toàn bộ các căn hộ ở đây , nói chung là hàng chỉ ở mức tương đối thôi nhưng giá 30tr thì mình thấy khá cao
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 59 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

moi nguoi oi, có nên mua lại nhà tái định cư kg, sao em thấy giấy tờ lằn nhằn quá. Em hỏi ngu tí, có ai xui xẻo gặp người chủ tái định cư kg chịu ra ký tên sang sổ lại cho mình kg.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 562 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ronnho Xem bài viết
    moi nguoi oi, có nên mua lại nhà tái định cư kg, sao em thấy giấy tờ lằn nhằn quá. Em hỏi ngu tí, có ai xui xẻo gặp người chủ tái định cư kg chịu ra ký tên sang sổ lại cho mình kg.
    Câu hỏi này cỡ 15 năm nữa mới biết ạ, lúc đó mới trả hết tiền để ra sổ hồng và đi ký tên sang tên sổ đỏ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 645 Bài viết

• 2,814 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ nắm khá rõ khu Mỹ Đức.

Ở đó có 4 lô (Tòa E gồm E1 và E2, Tòa D gồm D1 và D2).

Trong đó, bên Lô E thì phần hoàn thiện bên trong khá đẹp, gạch bóng kính kích thước lớn, sàn gỗ, bồn tắm, buồng tắm kính.... Giá hiện tại đang là 28 tr/m2 (còn thô là 26 triệu/m2). Nên mua thô về sửa theo ý mình, thì thiết kế bên lô E khá kỳ cục. Nhà vệ sinh nằm ngay gần cửa, như một cái lô cốt, cho dù có nhà sửa bằng cách ghép mảnh gỗ ốp xung quanh, nhưng nhìn vẫn ko thích. Và nhìn tổng quan, có vẻ như nhà vệ sinh hơi bị trung tâm căn nhà một chút (một chút, không hoàn toàn), về mặt phong thủy là không tốt lắm.

Về bên Lô D, thì D2 là nhà tái định cư xen lẫn kinh doanh. Căn nào là tái định cư thì phần hoàn thiện bằng vật liệu xấu, ví dụ gạch men xoàng xoàng, nhà vệ sinh thì đồ sứ Thiên Thanh dỏm dỏm, cửa gỗ công nghiệp khá xấu. Còn căn kinh doanh thì đẹp hơn, nền gạch đẹp, vệ sinh đẹp, trần thạch cao, cửa gỗ xoan đào. Còn hệ thống ống nước chạy ngầm bên trong, đường dây điện, thì lô nào cũng như nhau. Giá nhà Tái định cư là 22 triệu/m2, kiinh doanh là 24-28 triệu/m2 (tuy vị trí, có căn ko có ban công, ko có ánh nắng (nằm cạnh giếng trời thôi), thì rất rẻ.

Về bên tòa D1, th ì nó cũng dùng một ít để kinh doanh và tái định cư, nhưng vì bên này là dành tái định cư cho những căn nhà có sổ đỏ đàng hoàng, nhà được phân, nên cũng làm đẹp như căn kinh doanh.

Về chất lượng, thì về phần thô (cốt) là như nhau. Thỉnh thoảng, sẽ có vấn đề về nứt ống dẫn nước ngầm đi trong tường, làm thấm ra ngoài. Nếu gặp vấn đề này, thì kêu ban quản lý, họ sẽ đến sửa. Nhiều nhà chẳng bị sao cả. Cửa sổ thì họ làm cũng ko tốt lắm, nên nhiều nhà bị mưa tạt vào. Lại cũng kêu ban quản lý, họ sẽ sửa đến bao giờ hết nước mưa vào thì thôi. Nói chung, ban quản lý ok.

Về lún sụt, thì có hiện tượng đó, vì nó nằm gần kênh rạch, mà xưa kia là khu ven sông được dân cư lấn chiếm bồi đắp dần. Nhưng khi người ta tính toán làm nhà 20 tầng, thì chắc phần móng cọc cũng xử lý rồi, còn phần sân, thì ko xử lý, nên thường phần sân bị lún, gây nứt một ít ven chân t ường. Mình hy vọng là không vấn đề gì. Cái này, bạn nên hỏi thêm kỹ sư thiết kế nhà cao tầng (ko cứ là Mỹ Đức), họ sẽ giải thích kỹ hơn.

Về ngập lụt, thì truơcs đây do lô E chưa hoàn t hiện, nên phải đi cổng phụ, lối vào thấp nên bị ngập khoảng 10 mét. Nay đã chuyển sang đi cổng chính, cao hơn cổng phụ đến 1 mét, nên ko sợ ngập.

Còn vấn đề chủ hộ tái định cư, đúng là nếu xui xẻo, sẽ gặp phải người bặm trợn, lì lợm để kiếm tiền, vì khu này có khá nhiều hộ là do lấn chiếm đất ở từ lâu nên vẫn được đền bù. Gặp thể loại này thì coi như xui rồi. Bạn mua thì được, nhưng tới lúc bạn ra bán lại cho người khác, lại phải kêu chủ nhà ra ký công chứng, có khi họ đang thèm tiền, đòi của bạn dăm chục triệu chưa biết chừng. Nhưng cũng có khi may, gặp người chủ tử tế, mình tặng người ta dăm triệu gọi là, ngừoi ta cũng rất vui vẻ. Nói chung, khi mua nhà tái định cư, bạn nên tìm hiểu về chủ nhà. Đây là kinh nghiệm của mình, rất quan trọng. Vì nếu chẳng may gặp phải ngừoi chủ ko tốt, mình sẽ rất khổ sở về sau, kể cả đến giai đoạn làm sổ đỏ sau này. Xem họ làm nghề gì, công việc ở đâu, chứ còn cái thể loại lang thang bất bơ, ngồi chầu rìa xem đá gà đá vịt thì đừng mua nhé.

Giá thuê khu này khá cao, vì thuận tiện đường đi lối lại. Nếu căn lớn, nhà đẹp, có đồ, giá cũng tầm 15 triệu rồi.

Chúc bạn tìm được căn hộ ưng ý.
    Living with water
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 59 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

cám ơn bạn Tangerine nhiều lắm. chắc thôi mình mua căn thương mại cho lành. khổ nỗi mình muốn ở thấp thấp thôi nên gặp toàn là nhà tái định cư. căn thương mại thì phải từ 13 trở lên nên mới ngắm ngía nhà tái định cư. Cám ơn bạn nhé.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2