Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chủ đầu tư TRICON TOWERS Minh Việt chậm tiến độ, quyền lợi của người mua nhà ra sao?

• 13 Lượt chia sẻ
  • 45.3K Lượt đọc
  • 482 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn dautuchanchinh. Thức đến nửa đêm để tạo một account mới để nói mấy lời như vậy, cũng đáng được hưởng một lời cảm ơn. Nhưng tôi không quen nhận những lời góp ý của mấy kẻ giấu mặt, vậy làm ơn cứ giữ lại mà dùng.
    1. Tôi có quan hệ bạn bè thân thiết với anh Chi, TGĐ Minh Việt, nhưng đó là quan hệ cá nhân, không liên quan đến việc kinh doanh.
    2. Tôi không phải là người của Minh Việt, ít nhất đến thời điểm này. Việc tôi phân tích thị trường chả có liên quan gì đến dự án của MV cả,
    3. Theo tôi được biết, có một số nhân viên không đủ năng lực làm việc tại MV nữa, khi ra ngoài quay ra phá hoại công ty bằng nhiều cách, việc lên diễn đàn này nói những điều giả dối về công ty cũng là một trong những cách phá hoại đó. Nguyên cái việc "ăn cháo đá bát" thế đã đủ đánh giá tư cách còn nhiều khiếm khuyết rồi, nên đừng lên mặt dạy ai.
    4. Mọi người hãy khôn khéo lựa chọn thông tin và kiểm định tính đúng sai bằng nhiều cách, đừng bị ảnh hưởng bởi những thông tin sai lạc.
    Chúc mọi người đầu tư an toàn, hiệu quả!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dautuchanchinh Xem bài viết
    Laphunu và dovanbaoanh ơi, các cậu đừng lên đây nói hươu nói vượn nữa, các cậu tưởng chúng tôi không biết các cậu là người của Minh Việt à? Các cậu còn trẻ, làm việc phải biết nhìn nhận và có chính kiến, đừng có mụ mị và tự huyễn hoặc, lừa dối mình và mọi người nữa. Các cậu là người của Minh Việt chắc trong lòng các cậu hiểu Minh Việt rõ nhất nó như thế nào phải không? Các cậu không dám nói ra sự thật thì đừng nói những điều ngược lại nữa. Cống hiến cho công ty của mình là tốt thế nhưng quan trọng hơn cả, làm gì cũng phải chân thật, có đạo đức các cậu ạ, tiền nong chỉ là phù phiếm thôi, cái chính là bản thân mình ấy, đừng làm gì để hổ thẹn với lương tâm của mình. Các cậu cũng chỉ là người đi làm thuê, các cậu có khẳng định mình sẽ suốt đời gắn bó với Minh Việt không? (mà chắc gì Minh Việt đã tồn tại lâu thế?), các cậu phải nghĩ xem, sau khi rời Minh Việt các cậu thu được gì cho mình? điều hay điều tốt hay chỉ là một đống giả dối? Hay có khi sau khi rời Minh Việt các cậu sẽ trở thành những bậc thầy nói dối ( không muốn nói là lừa đảo). Trên phương diện một người cha, người chú, tôi có vài lời góp ý với các cậu, mong các cậu tốt hơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thôi, các bác ơi, cãi nhau lắm làm gì. Dự án nào bây giờ chẳng chậm, SUDICO còn sắp chết dở rồi kia kìa. Cứ chờ xem thông tin chính thức từ MVI phát ra như thế nào đã. Ông nào chẳng phải huy động vốn trước để xây, thị trường khó khăn thì cũng phải để cho người ta cố chứ.
    Nếu MVI mà không lo xây xong hai dự án này thì Mr Chi cũng không trốn đi đâu được, các bác cứ yên tâm.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 143 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dovanbaoanh Xem bài viết
    Cảm ơn dautuchanchinh. Thức đến nửa đêm để tạo một account mới để nói mấy lời như vậy, cũng đáng được hưởng một lời cảm ơn. Nhưng tôi không quen nhận những lời góp ý của mấy kẻ giấu mặt, vậy làm ơn cứ giữ lại mà dùng.
    1. Tôi có quan hệ bạn bè thân thiết với anh Chi, TGĐ Minh Việt, nhưng đó là quan hệ cá nhân, không liên quan đến việc kinh doanh.
    2. Tôi không phải là người của Minh Việt, ít nhất đến thời điểm này. Việc tôi phân tích thị trường chả có liên quan gì đến dự án của MV cả,
    3. Theo tôi được biết, có một số nhân viên không đủ năng lực làm việc tại MV nữa, khi ra ngoài quay ra phá hoại công ty bằng nhiều cách, việc lên diễn đàn này nói những điều giả dối về công ty cũng là một trong những cách phá hoại đó. Nguyên cái việc "ăn cháo đá bát" thế đã đủ đánh giá tư cách còn nhiều khiếm khuyết rồi, nên đừng lên mặt dạy ai.
    4. Mọi người hãy khôn khéo lựa chọn thông tin và kiểm định tính đúng sai bằng nhiều cách, đừng bị ảnh hưởng bởi những thông tin sai lạc.
    Chúc mọi người đầu tư an toàn, hiệu quả!
    Ô hay, dovanbaoanh bảo chỉ là quan hệ cá nhân không liên quan kinh doanh với Mr Chi, vậy lên đây xem vào việc mọi người đang nói về tình hình kinh doanh và các sự thật đã kiểm chứng, thì dovanbaoanh xen vào làm gì!

Trong quá trình tôi đến làm việc ở Minh Việt cũng đã gặp không ít người hiểu biết, nhưng không chấp nhận ở đó được, vì nhiều lẽ, nên họ ra đi. Và sự ra đi đó, tôi đánh giá cao.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ở đây có bác nào ký Phu lục gia hạn và bổ sung ưu đãi chưa ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 143 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trinhdocoi Xem bài viết
    ở đây có bác nào ký Phu lục gia hạn và bổ sung ưu đãi chưa ạ?
    Cụ thể nội dung như thế nào?
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hai733 Xem bài viết
    Cụ thể nội dung như thế nào?
    miễn phí chỗ đỗ xe

trả chậm 70% trong vòng 1 năm kể từ ngày giao nhà.

miễn phí 1 năm dịch vụ.

ĐK:

giãn thời gian giao nhà 1 năm.

Hỏi đến chuyện nếu không giao được nhà đúng hạn thì có trả lại tiền không thì không thấy nói gì nên mình chưa ký.

Cái mình quan tâm là dòng tiền của công ty như thế nào? tiền thu từ khách hàng có còn không? có khả năng triển khai tiếp không? có khả năng trả lại tiền cho khách hàng không?

Thế họ chưa gọi kụ đến ký phu lục à?
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lại bị ăn quả lừa )
    khong bik bi jo gian~ 1 nam, sang nam lai tiep tuc gian~ 1 nam nua
    chac 10 nam sau moi nhan dc nha de o day.
    • 24 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các bác tranh luận với nhau làm gì cho mất thời gian, tình hình ở đây rõ như ban ngày rồi. Dự án ở phân khúc cao cấp, lại có vị trí xa, mới bán được một it và mới thu được một tỷ lệ, ngân hàng ko rót vốn thì đến bao giờ mới xây xong được. Xây xong hoàn thiện chủ đầu tư cũng chẳng bán được! Em nghĩ nếu không đòi được tiền góp vốn thì cũng xác định là mất tiền. Người khác mua dự án khác mà hoàn thiện xong giá giảm 40-50% thì mất tiền góp vốn ở đây có khác gì nhau.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 143 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi federer2011 Xem bài viết
    Các bác tranh luận với nhau làm gì cho mất thời gian, tình hình ở đây rõ như ban ngày rồi. Dự án ở phân khúc cao cấp, lại có vị trí xa, mới bán được một it và mới thu được một tỷ lệ, ngân hàng ko rót vốn thì đến bao giờ mới xây xong được. Xây xong hoàn thiện chủ đầu tư cũng chẳng bán được! Em nghĩ nếu không đòi được tiền góp vốn thì cũng xác định là mất tiền. Người khác mua dự án khác mà hoàn thiện xong giá giảm 40-50% thì mất tiền góp vốn ở đây có khác gì nhau.
    Theo federer2011, thì nên bảo Minh Việt tuyên bố phá sản đi cho anh em đỡ mất thời gian nhỉ
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tôi tức thằng Chi quá đi thôi. Đừng tin nó con chó Chi. Tao muốn giết mày thằng chó lừa đảo
    nó hứa trả tiền nhưng sau ngày 31.12.2012. con mẹ nó nó nghĩ mình là trẻ con à?
    vậy năm 2050 nó trả cho cụ tổ nó à?
    Biểu tình trước công ty nó cho nó bán cho con cụ nó nữa à? tiền mồ hôi của mình.....
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

con dovanbaoanh là đứa nào vậy? mày cặp với thàng chi lừa đảo à?
    mày biết nó lừa đảo không? mày có mất đồng nào ở đó không?
    mày với thằng chi có quan hệ tài chính không? nếu không thì câm mồm đi nhá.
    tao không cần loại người như mày vào quảng cáo cho con chó Chi
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

đừng ký phụ lục . ký là tạo cho nó thời gian để nó lách luật đấy
    cứ đợi đến 31.6 đưa nó ra tòa thôi các bác ạ
    ký là tự sát đấy. Tuyệt đối đừng ký ký rồi còn kiện gì nó nữa?
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dieuhadinh Xem bài viết
    Tôi tức thằng Chi quá đi thôi. Đừng tin nó con chó Chi. Tao muốn giết mày thằng chó lừa đảo
    nó hứa trả tiền nhưng sau ngày 31.12.2012. con mẹ nó nó nghĩ mình là trẻ con à?
    vậy năm 2050 nó trả cho cụ tổ nó à?
    Biểu tình trước công ty nó cho nó bán cho con cụ nó nữa à? tiền mồ hôi của mình.....
    Cụ có gặp trực tiếp nó không?

Nó hẹn 31.12.2012 trả tiền, nó có ký xác nhận không hay chỉ nói mồm hả cụ?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 143 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trinhdocoi Xem bài viết
    Cụ có gặp trực tiếp nó không?

Nó hẹn 31.12.2012 trả tiền, nó có ký xác nhận không hay chỉ nói mồm hả cụ?
    Cụ đọc thử xem, liệu 50 năm nữa đã nhận được tiền chưa nhé:
    MV_CV101_Page1
    MV_CV101_Page2
    • 13 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các điều khoản như trên cũng là khá thiện chí đấy chứ, ít nhất thì người mua nhà cũng an tâm là MV vẫn đang cố gắng hoàn thiện dự án. Theo phương án 1 thì bớt được 15 % tiền nhà, 15 % còn lại lúc nào nhận nhà mới phải đóng, như vậy cũng được vì nếu nhận nhà bây giờ thì vào đó cũng chỉ nghe dế kêu thôi chứ ở làm sao được.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hai733 Xem bài viết
    Cụ đọc thử xem, liệu 50 năm nữa đã nhận được tiền chưa nhé:
    MV_CV101_Page1
    MV_CV101_Page2
    Như vậy về tinh thần là hợp tác và có hướng giải quyết rồi.

Cụ nên nhờ tư vấn Luật tư vấn về câu từ cho chuẩn. cứ như cái thông báo này thì đúng đến 2050 nó mới trả tiền thì cũng chịu.

Quan trọng là nó có tiền trả khong?

Mà phải tìm cách cảh báo với cơ quan pháp luật về tình hình của dự án cũng như với CỤ Chi này, khong khéo cụ ấy lẩn đi Mỹ lúc nào như Duơng Chí D... thì ngồi đấy mà cười hết với nhau.
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyanh193 Xem bài viết
    Các điều khoản như trên cũng là khá thiện chí đấy chứ, ít nhất thì người mua nhà cũng an tâm là MV vẫn đang cố gắng hoàn thiện dự án. Theo phương án 1 thì bớt được 15 % tiền nhà, 15 % còn lại lúc nào nhận nhà mới phải đóng, như vậy cũng được vì nếu nhận nhà bây giờ thì vào đó cũng chỉ nghe dế kêu thôi chứ ở làm sao được.
    Không biết người viết nội dung này có phải khách hàng mua tricon không nữa?
    nó hứa giảm 15% tiền còn lại nhưng cụ ơi! cái quan trọng là khi nào giao nhà?
    cụ có biết nó hứa giao nhà vào những ngày nào chưa?
    lần 1: 2011
    lần 2: 6.2012
    lần 3: 3.2013
    lần 4: 12.2014
    vậy lần 1000 có lẽ là năm 2199 vậy lúc đó cụ có sống để được giảm 15% không cụ?
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

còn ai đã mua căn hộ Tricon của MV nữa không?
    chẳng nhẽ cứ đợi hứa giao nhà lần thứ 1000 à?
    chúng ta nộp tiền tỷ vào đó rồi hiện tại bên contecon đang kiện cáo với quân thằng Chi
    các cụ ơi mình chết với nó mất. Thằng Chi nó không có tiền trả contecon nhưng nó lấy lý do là do nhà thầu không sửa theo ý nó nên nó không trả tiền nhưng bản chất nó lấy lý do để không trả tiền người ta thôi. Thằng Chi càng muốn kiện tụng với contecon càng lâu càng tốt để nó kéo dài thời gian trả người ta tiền hơn nữa việc kiện tụng liên quan đến chất lượng công trình mất rất nhiều thời gian vì để xem ai sai ai đúng phải có nhiều thí nghiệm. Sau đó là bên này công nhận bên kia phản đối nên riêng với contecon nó
    giải quyết chắc mất 10 năm. Chúng ta cần làm gì đi đừng trùng xuống thế này.
    • 13 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tôi ko phải là bênh MV hay gì đâu cụ ơi, tại vì tôi thấy cái khu này đúng thật là có giao nhà bây giờ thì cũng làm sao vác cả nhà đến đó mà ở được, lấy lại tiền được bây giờ thì đúng là đẹp nhất rồi nhưng lại dính dáng đến kiện cáo, thanh lý hợp đồng, vừa mệt đầu mà cũng chả biết bao giờ mới lấy được tiền, nếu theo kiện đến 1 hoặc 2 năm thì cũng đến 2014 rồi. Nói thực là tôi chỉ hy vọng 2014 nó giao nhà thật, lúc đó hạ tầng BAK gọi là tạm ra vào được thì mình đến ở là vừa.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 143 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyanh193 Xem bài viết
    Tôi ko phải là bênh MV hay gì đâu cụ ơi, tại vì tôi thấy cái khu này đúng thật là có giao nhà bây giờ thì cũng làm sao vác cả nhà đến đó mà ở được, lấy lại tiền được bây giờ thì đúng là đẹp nhất rồi nhưng lại dính dáng đến kiện cáo, thanh lý hợp đồng, vừa mệt đầu mà cũng chả biết bao giờ mới lấy được tiền, nếu theo kiện đến 1 hoặc 2 năm thì cũng đến 2014 rồi. Nói thực là tôi chỉ hy vọng 2014 nó giao nhà thật, lúc đó hạ tầng BAK gọi là tạm ra vào được thì mình đến ở là vừa.
    Mr EDWARD CHI có bằng tiến sĩ luật ở Mỹ, nhưng trình độ cũng còi thôi, chẳng có gì đâu. Toàn khoa môi múa mép cao ngạo với đám nhân viên thôi. Nên những doanh nghiệp ông ấy dẫn dắt hiện nay đều đi vào ngõ cụt cả. Chỉ đáng tiếc là luật pháp Việt Nam không tốt, nên để một ông tiến sĩ luật lợi dụng (lợi dụng thời gian kiện cáo. lợi dụng sự mập mờ câu chữ. lợi dụng việc cá nhân kiện doanh nghiệp ở VN rất khó. lợi dụng sự việc không chủ động vào cuộc của cơ quan chức năng. v.v.v)

Ai đủ điều kiện thì kiện đi. kẻo Mr EDWARD CHI lại chơi trò "giả chết" để mọi người bỏ đi đấy.