TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ kinh nghiệm bán hàng nội thất online

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.14K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 57 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nhà em có cửa hàng vật liệu nội thất ( kiếng Đình Quốc, Lababo, bồn cầu máy lọc nước) ở dưới quê. Do phải tốn nhiều chi phí nhân viên, mặt bằng, thuế nên mãi vẫn chưa thấy giàu.
    Em thấy hiện nay mọi người thường tìm kiếm, so sánh các sản phẩm trên mạng trước khi quyết định mua hàng. Mà kinh doanh cũng ko tốn chi phí cho mặt bằng, nhân viên kho bãi vì thế mình sẽ chiết khấu cho người tiêu dùng phần chi phí đó mà vẫn có lời. Do đó giá cả sẽ rẻ hơn ở cửa hàng, showroom của công ty mà hàng hóa vẫn chất lượng, chế độ bảo hành vẫn đảm bảo.
    Mà nhất là các mẹ trên diễn đàn lúc nào cũng được ưu tiên hơn.
    Các mẹ thấy ý tưởng của em thế nào?
    Về phần sản phẩm em rất rõ nhưng cách thức bán hàng trên mạng em chưa rõ lắm.
    Nhờ các mẹ tư vấn giúp em nhé!
    Cám ơn các mẹ nhìu nhìu ạh
    :LoveStruc: Refesh mỗi ngày, thêm yêu cuộc sống :Laughing:!

:Smiling: không thử sao biết :Thinking::Silly:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái này mình thấy cũng khá hay đó.

bạn có thể lam blog cho mọi người thấy hình ảnh, giá cả, tính năng sản phẩm

quan trọng nhất là bạn fai giữ chữ tính

hàng hóa fai tốt nữa.
    vao trang vật giá, rao vặt, 123mua.com để tham khao trang web
    chuc ban thanh cong
    mình có vài ý vậy có mẹ nào thêm ý kiến ko:Laughing::Laughing:
    • 57 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

các mẹ có cao kiến nào jup e và mẹ kim đi :Sad::Sad::Sad::Sad:
    :LoveStruc: Refesh mỗi ngày, thêm yêu cuộc sống :Laughing:!

:Smiling: không thử sao biết :Thinking::Silly:
    • 102 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Hai bác người ở đâu thế???Có gì cung trao đổi nhé :LoveStruc:
    • 1,365 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

chào các chị, em thì cũng bán hàng online, em có vài ý kiến các chị tham khảo nhen.
    Bán hàng trên mạng thì chỉ cần tạo account rùi up sp lên bán thoy chị ah.
    sp của chị thuộc loại khá nhìu tiền mà lại ở quê nên để ngta tin tưởng thì chị nên làm website (làm tương đối đơn giản thoy, khi bán được nhìu hàng thì nâng cấp lên tiếp). Rồi chị vào các trang mua bán online như muare.vn, 5giay.vn, 123mua.com.vn, sieumua.com, ....up lên bán và phải thuờng xuyên online để khách hỏi nhen chị. Trên những trang đó cũng có qcáo, chị xem xét rùi quảng cáo banner
    em thấy trang raovat cua WTT ok đó chứ, :Smiling:
    Địa chỉ chăm sóc da tin cậy & uy tín. Luôn luôn cam kết
    https://zaodich.com/forum/f2490/cam-ket-dieu-tri-mun-nam-hieu-qua-trong-02-tuan-hoan-toan-bang-thao-duoc-hoan-tien-100-neu-khong-hieu-qua-1853959/#post30947950
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

theo tớ thì nên tham gia mấy website TMDT chuyên ngành xây dựng í
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nên nhớ là search online chỉ để tham khảo giá và nhìn sơ qua về sản phẩm thôi.
    Ngoài ra, nhu cầu được nhìn thấy tận mắt sản phẩm vẫn rất lớn. Mọi người vẫn có suy nghĩ là "nhìn món hàng trên hình như vậy nhưng không biết bên ngoài có phù hợp không".
    Nên về mảng này thì nhu cầu về 1 show room cũng rất lớn.
    • 47 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    kinh doanh online ko đơn giản, cần kiến thức, con người & vốn...ban đầu còn lơ mơ bạn nên làm quen với các trang có hỗ trợ tốt cho người bán, chưa nên lập 1 trang bán hàng online riêng .
    Các trang dạng như sàn kinh doanh : vatgia.com, chodientu.vn, 123mua.com...tạo ra môi trường kinh doanh tốt, mọi thứ bạn phải lo tất tần tật (thương lượng, trả lời, phản hồi...) nói chung tốn nhiều thời gian để chăm sóc nó. Họ ko cần biết bạn buôn bán thế nào, lời lỗ ra sao...
    Mình đã mở nhiều shop để bán thiết bị văn phòng tại nhiều web, nhưng cuối cùng thích và chỉ tập trung tại 1 webshop trên www.sieuthinhanh.com. Giao diện đẹp, hấp dẫn, lập trình đơn giản, nên chỉ sau 3 phút là mình đã có 1 webshop để kinh doanh ngay mà ko đợi duyệt & kích hoạt gì cả.
    Mặc khác họ cho mình chọn lựa phương thức giao dịch, thương lượng với khách hàng, giao hàng khi nhận được order (nếu bận rộn bạn nên để cho họ đảm nhận tất cả)...và thỏa thuận cả phí chiết khấu % khi giao dịch đã thành công. Trang này giờ tập trung nhiều nhãn hiệu lớn nên uy tín lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em thấy mặt hàng nội thất khó kinh doanh online được. Mà nếu thử kinh doanh, thì không biết cách thức như thế nào.
    • 97 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

em cũng đang thử, nhưng rất khó các chị à, vì mặt hàng này giá trị lớn mà hihi
    SON HOME MADE 100% KHÔNG CHÌ, DƯỠNG ẨM, TRỊ THÂM MÔI
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f...nhien-2039446/
    https://www.facebook.com/lienshop123
    10409600_361413304040545_6758852099534740641_n
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dĩ nhiên là kinh doanh cái gì mà sử dụng online là tiết kiệm được tối đa chi phí mặt bằng rồi , bây giờ nhà nhà online rồi , quan trọng là quảng cáo như thế nào cho nó hiệu quả thôi chứ đây là một môi trường còn nhiều tiềm năng cho tất cả mọi người .
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caheoglass Xem bài viết
    các mẹ có cao kiến nào jup e và mẹ kim đi :Sad::Sad::Sad::Sad:
    Em đi lùng suc mấy ngày nay để suy nghĩ chiều hướng bán hàng online đây các mẹ! nhưng cuối cùng tìm thấy trang nầy nói chuyện về bán hàng online nè! chia sẻ cho mấy mẹ tham khảo, mà cụ nầy cũng bán nội thất online như chủ thớt đề cập đấy chứ!
    Mấy mẹ vào tham khảo đi, Cụ ấy nói chuyện nghe rất dí dỏm nhưng mỗi tội là mình đọc phải suy nghi thì mới ngấm được! và cụ còn chia sẻ bài nầy mang tính chiến lược mới ghê chứ!
    E thấy cụ ấy bán online giá cũng dễ chịu, trang trí cái Web thì bình thường thôi, các mẹ ghé tham khảo đi!