TIN TÀI TRỢ.

chào mọi người, các bạn đã ai làm xuất nhập khẩu về hàng rác tái chế chưa ah??

• 0 Lượt chia sẻ
  • 807 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mọi người giúp mình nhé, mình muốn hỏi có ai biết về thủ tục nhập khẩu hàng rác tái chế (hàng tạm nhập tái xuất) cho mình xin kinh nghiệm, mình đang muốn làm mảng này nhưng ko biết thủ tục như thế nào.
    cảm ơn mọi người
    Quá khứ đã qua, tương lai chưa đến, tôi chỉ biết hiện tại anh là như thế nào?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

ờ, chủ đề này khó đây, mình nghĩ bạn nên phi thẳng ra cảng mà hỏi hải quan, có lẽ họ sẽ cho cả barem giá nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 250 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Cty mình làm dịch vụ XNK nè, wa cty mình làm hết cho.
    • 1,848 Bài viết

• 4,218 Được cảm ơn

@ghetsuphanboi

"Mặt hàng" mà bạn hỏi, nói chung thuộc diện cấm nhập khẩu bạn ạ (đúng thôi, chả nhẽ VN biến thành thùng chứa rế rách chổi cùn của các nơi thải ra?). Tuy nhiên, thực tế cũng còn tùy mặt hàng cụ tỉ là gì. Bạn nên vào trang web của hải quan Đồng Nai đặt câu hỏi, sẽ có câu trả lời chính xác. Theo mình biết, PHẾ LIỆU (mỹ từ của "rác") bằng nhựa hay kim loại thì được phép nhập trong 1 số trường hợp. Một số doanh nghiệp nhập RÁC hẳn hoi nhưng khai trên tờ khai là "phế liệu" vẫn thoát được 1-2 lô, nhưng về lâu dài chắc chắn sẽ bị túm. Hải quan cảng Hải Phòng bắt mấy lô dạng này nhiều lần rồi.

Nếu doanh nghiệp bạn không muốn vô sổ bìa đen của HQ thì mình nghĩ bạn nên confirm với HQ trước khi làm. Dịch vụ nào nhận làm thì bạn cũng vẫn nên hỏi HQ trước, vì khi có gì xảy ra, bên bạn là người đứng tên trên tờ khai sẽ chịu tr/nhiệm chứ k phải bên dịch vụ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

chuẩn không cần chỉnh, em đồng ý với bác sapparo
    • 85 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

hiện tại mình đang nhận làm dịch vụ thông quan các mặt hàng phế liệu nhập cảng tại HCM . mẹ nào đang cần thì cứ ới em.
    12009830_1060859717271217_4036989222403519730_n