TIN TÀI TRỢ.

Các giấy tờ mua nhà Biệt thự, Liền Kề, Chung Cư về mặt pháp lý cần chú ý những gì

• 0 Lượt chia sẻ
  • 499 Lượt đọc
  • 0 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 75 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình muốn mua nhà dạng góp vốn, nhưng không rõ được các thủ tục về giấy tờ như thế nào?
    Cần phải chú ý những gì?
    Mong các ACE giúp đỡ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 613 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Nhà mình đã bán 1 căn góp vốn ở CCCC Viglacera. Giấy tờ chỉ có : thông báo góp vốn gửi đích danh, giấy nộp tiền góp vốn ( nhiều khi là nộp tiền tại Ngân hàng), thêm HB, giấy tờ CMT, hộ khẩu người trong gia đình bán , vậy nên bạn nên mua ở những nơi có thông tin tin cậy, của nhưng người có uy tín ( ví dụ mua của những người lãnh đạo trong các công ty, có thể KT được ngay ). Cẩn thận thì mời luật sư, công chúng viên làm chứng.
    VPbank - Manulife - " Gia đình tôi yêu "
    0982-914-879 hoặc 0164-81-41111
    • 75 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ME2NGUYEN Xem bài viết
    Nhà mình đã bán 1 căn góp vốn ở CCCC Viglacera. Giấy tờ chỉ có : thông báo góp vốn gửi đích danh, giấy nộp tiền góp vốn ( nhiều khi là nộp tiền tại Ngân hàng), thêm HB, giấy tờ CMT, hộ khẩu người trong gia đình bán , vậy nên bạn nên mua ở những nơi có thông tin tin cậy, của nhưng người có uy tín ( ví dụ mua của những người lãnh đạo trong các công ty, có thể KT được ngay ). Cẩn thận thì mời luật sư, công chúng viên làm chứng.
    Mình cám ơn bạn
    Cho mình hỏi thêm nếu mình không mua được giá gốc, có phải là không mua qua chủ đầu tư không nhỉ? Mình cũng không biết thế nào nữa