BrightCity - Thêm một dự án lừa bịp của AZLand

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.6K Lượt đọc
  • 82 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 75 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thưa các bác, thưa toàn thể anh em.
    Đến hôm nay thực sự em phải đau đớn mà bá cáo với các bác rằng. AZLand lại lừa chúng ta thêm một lần nữa, sẽ chả có cái AZ Thăng Long nào cả, càng không có cái nào là BrightCity.

Lý do ư ? Cả buổi chiều hôm nay em cất công lên tận sở Quy Hoạch Kiến Trúc của Thành Phố Hà Nội để gặp bác Hải hỏi xem cụ thể thế nào và được nghe bác trả lời rằng AZLand sẽ không hoặc chí ít là chưa được cấp phép xây dựng cho đến hết năm 2012. Thê thảm lắm thay, đau đớn lắm thay, em chót đầu tư 6 căn vào đó mất rồi, giờ rút ra làm sao đây.

Còn bao nhiêu sinh linh của đồng bào ta cũng đã nhẹ dạ, cả tin mà bị anh Hoàng lừa thêm một lần nữa. Thật bi ai khốn khổ cho những người đã nghèo lại khó nay gặp chó cắn đường cùng. Thống khổ bi ai thay, kêu trời trời chẳng thấu, nhìn xuống đất thì chẳng thấy anh Ngọc văn Hoàng mà nhìn xuống đất thì bác Diêm Vuơng đã lượn mất tiêu, ai oán, căm hận AZLand đến tận xuơng tủy.

Vậy em viết bài này kêu gọi anh em có ý kiến đòi AZLand trả lời rõ ràng thậm chí phát đơn kiện họ, Nếu ai đồng ý thì đề nghị comment trả lời nhé.

Kính thưa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 222 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

bác tập hợp anh em, đi ra đường Láng, chỗ gần các tiệm cầm đồ, có rất nhiều dịch vụ đòi nợ thuê :cool:
    Bác nào ở HN có nhu cầu vay ngân hàng mua nhà, ôtô hay kinh doanh thì PM em nhé, ls cạnh tranh !
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tin nay co that khong bac! vay con cai AZ lam vien chac cung dap chieu not ah!
    • 663 Bài viết

• 1,865 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Rất cảm thông với bạn, nhưng tình hình theo mình cũng chả đến mức quá bi ai đâu. Dù thế nào cũng còn giải pháp là kiện ra tòa cơ mà, cá nhân đứng ra kiện cũng được, khép bọn khốn kiếp ấy vào tội lừa đảo được quá đi chứ. Ép nó phải làm hoặc đòi lại được phần nào đấy chứ.
    • 23,130 Bài viết

• 34,949 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi diego.thu.cao Xem bài viết
    Đến hôm nay thực sự em phải đau đớn mà bá cáo với các bác rằng. AZLand lại lừa chúng ta thêm một lần nữa, sẽ chả có cái AZ Thăng Long nào cả, càng không có cái nào là BrightCity.

Kính thưa.

Xin hỏi, AZ Land có phải có trụ sở ở đường Trần Anh Tông (Nguyễn Phong Sắc kéo dài) phải không mẹ diego?
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Những địa điểm nên ghé thăm: HỘI QUÁN NHỮNG TẤM LÒNG NHÂN ÁI
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: https://www.webtretho.com/forum/f479/
    Đề xuất hỗ trợ: https://www.webtretho.com/forum/f343/
    • 62 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Lý do ư ? Cả buổi chiều hôm nay em cất công lên tận sở Quy Hoạch Kiến Trúc của Thành Phố Hà Nội để gặp bác Hải hỏi xem cụ thể thế nào và được nghe bác trả lời rằng AZLand sẽ không hoặc chí ít là chưa được cấp phép xây dựng cho đến hết năm 2012. Thê thảm lắm thay, đau đớn lắm thay, em chót đầu tư 6 căn vào đó mất rồi, giờ rút ra làm sao đây.

Còn bao nhiêu sinh linh của đồng bào ta cũng đã nhẹ dạ, cả tin mà bị anh Hoàng lừa thêm một lần nữa. Thật bi ai khốn khổ cho những người đã nghèo lại khó nay gặp chó cắn đường cùng. Thống khổ bi ai thay, kêu trời trời chẳng thấu, nhìn xuống đất thì chẳng thấy anh Ngọc văn Hoàng mà nhìn xuống đất thì bác Diêm Vuơng đã lượn mất tiêu, ai oán, căm hận AZLand đến tận xuơng tủy.

Vậy em viết bài này kêu gọi anh em có ý kiến đòi AZLand trả lời rõ ràng thậm chí phát đơn kiện họ, Nếu ai đồng ý thì đề nghị comment trả lời nhé.

Kính thưa.
    VP BĐS của mình ở Lai xá, cạnh đó. Mình biết rất rõ hiện trạng.
    Hôm trc bạn vẫn bênh vực mà.
    Chia buồn với bạn nếu đã trót đầu tư vào đó.
    Nhưng mình thắc mắc sao các bạn k tìm hiểu kỹ đã xuống tiền vậy?
    Bên mình k bao giờ tư vấn khách hàng vào những dự án quá nhiều rủi ro như vậy
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,194 Bài viết

• 3,065 Được cảm ơn

Lâm Viên thì làm nhưng AZ Thăng Long là chết rồi. Anh em tập hợp lại đi
    Cái Lâm Viên nó có thật nhưng chức năng hiện trạng là văn phòng chứ chưa phải là chung cư đâu.
    • 23,130 Bài viết

• 34,949 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Đúng là nó đó
    Vậy xin hỏi tiếp, người quen của tôi đã ký hợp đồng với AZ Land này để mua ở đô thị mới Hùng Vương, thì có bị sao không mẹ diego?
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: https://www.webtretho.com/forum/f479/
    • 14 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình bị mấy đồng chí ở sàn BĐS AZLand lừa rồi...
    AZ land....chẳng biết nói lời nào về anh này....

Mong những người tớ tư vấn thoát khỏi anh AZ này được sớm....

Về căn bản... anh AZ sinh ra cái hơp đồng đặt cọc...mà điều khoản trong đó kiện ra tòa cũng không giải quyết được gì...

Đọc cái hợp đồng đó...chắc chắn một điều....không ai đem đi kiện được..Vấn đề bây giờ là: dự án này nó đã có quy hoạch 1/500 --còn giấy phép xây dựng thì chưa có...
    ---> nếu như bác Hải nói thì nó delay khoảng 2 năm...
    ---> Vốn không thoát ra được...ngâm đó 2 năm là vấn đề mòm mỏi...

---> Bây giờ phương án là chị bán dow giá xuống..gửi các môi giới đẩy hàng hộ cho chị...

chúc chị may mắn
    • 14 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DatNuocToi Xem bài viết
    Vậy xin hỏi tiếp, người quen của tôi đã ký hợp đồng với AZ Land này để mua ở đô thị mới Hùng Vương, thì có bị sao không mẹ diego?

Gửi trả lời hộ mẹ diego thế này...

Hùng Vương hiện nay đang xẩy ra tranh chấp giữa AZland và Leminh MC ( vì ko theo dõi thường xuyên nên ko thể cập nhập tiến trình kiện cáo thế nào)

Về nội dung căn bản như sau:

AZ land mua lại phần góp vốn của Lê Minh MC trong dự án này...
    -->Do LêMinh ko có khả năng chào bán ( bán giá rất thấp mà ko ai mua ) AZ với hệ thống phân phối mạnh nên đã mua lại

-->> Tuy nhiên quá trình này xảy ra một điều hết sức bất ngờ...là anh AZ cầm đèn chạy trước oto ..trong điều khoản HĐ có ghi AZ phải thanh toán hết thì mới được quyền bán ra ..
    -->> Trong quá trình này: AZ mới thanh toán được 1phần đã bán tứ tung ra trên thị trường... -->vi phạm hợp đồng

Bản chất kinh tế bắt đầu xuất hiện: LM tự dưng thấy AZ mua giá rẻ mà bán giá vống cao lên -siêu lơi nhuận-trong khi chưa thanh toán hết tiền -->vi phạm HĐ
    ---> Tranh chấp xảy ra... LM kiện AZ vi phạm HĐ....

Vụ việc này diễn ra cách đây 6-7 tháng rồi..bây giờ tình hình thì ko rõ...
    Rất mong cô Hiền có mua ở đây vào cho cả nhà ý kiến tình hình với ạ....
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thế mới biết chủ đầu tư uy tín, dù mua cao hơn thị trường vẫn cứ OK hơn bị dích quả lừa hoặc chậm tiến độ Dự án
    • 75 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình thông tin cho các Bu, Bọ được biết để có phuơng án giải quyết ngay.
    Mong anh em cho ý kiến
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,754 Bài viết

• 4,827 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Hùng vương ai mua của AZ thì coi như mất không vì chủ đầu tư thực sự của nó là Thăng long (có sàn giao dịch ở cạnh khu ĐTM đó luôn).
    • 23,130 Bài viết

• 34,949 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mong các bố/mẹ tiếp tục thông tin giùm về các vấn đề của AZ hộ. Nếu như mua đất nền, trả tiền rồi mà không được nhận đất thì sẽ ra sao, phải làm gì? Xin cảm ơn trước!
    • 75 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DatNuocToi Xem bài viết
    Mong các bố/mẹ tiếp tục thông tin giùm về các vấn đề của AZ hộ. Nếu như mua đất nền, trả tiền rồi mà không được nhận đất thì sẽ ra sao, phải làm gì? Xin cảm ơn trước!

Về cái vụ này tôi xin trả lời bạn là bạn sẽ đựoc trả lại tiền nhưng sẽ mất một ít, mất time để đợi chờ, mất cơ hội đầu tư cái khác....Và mất niềm tin vào chủ đầu tư.
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vớ vẩn, cứ tung tin vịt
    • 655 Bài viết

• 655 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thế còn AZ sky thì sao các bác :Crying:
    Ngơ ngác mãi giữa đời là em
    Từng trải dần lên cũng là em
    Em đi, một nửa bụi trần, bỏng rát
    Một nửa lặng im
    Còn nửa kia khao khát
    Một nửa vẹn tròn
    Và một nửa chênh vênh
    • 246 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Ờ bây giờ là tháng 5 rồi, trước tết tớ có viết 1 bài về ông bright city này, khuyên dân đầu tư cứ ra 1 sàn mua bừa 1 căn, nhưng trong hợp đồng ghi rõ nếu tháng 6 này chủ đầu tư không tiến hành khởi công làm móng tử tế thì sàn sẽ bị phạt 1 tỷ và ngược lại nếu khởi công người mua sẽ bị mất 1 tỷ. Haha không biết có đồng chí nào làm theo không, nếu máu cứ đối ứng thưởng phạt tại ngân hàng 2 tỷ đi, giờ này có khi lãi to rồi.
    Có đổng chí trong diễn đàn bán dự án này cứ cố đấm ăn xôi khẳng định như đinh đóng cột là sau Tết tình hình sẽ thay đổi. Tớ đang chờ xem đến tháng 6 năm sau dự án này có khởi công được hay không :Laughing:
    • 58 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quantc.68 Xem bài viết
    Gửi trả lời hộ mẹ diego thế này...

Hùng Vương hiện nay đang xẩy ra tranh chấp giữa AZland và Leminh MC ( vì ko theo dõi thường xuyên nên ko thể cập nhập tiến trình kiện cáo thế nào)

Về nội dung căn bản như sau:

AZ land mua lại phần góp vốn của Lê Minh MC trong dự án này...
    -->Do LêMinh ko có khả năng chào bán ( bán giá rất thấp mà ko ai mua ) AZ với hệ thống phân phối mạnh nên đã mua lại

-->> Tuy nhiên quá trình này xảy ra một điều hết sức bất ngờ...là anh AZ cầm đèn chạy trước oto ..trong điều khoản HĐ có ghi AZ phải thanh toán hết thì mới được quyền bán ra ..
    -->> Trong quá trình này: AZ mới thanh toán được 1phần đã bán tứ tung ra trên thị trường... -->vi phạm hợp đồng

Bản chất kinh tế bắt đầu xuất hiện: LM tự dưng thấy AZ mua giá rẻ mà bán giá vống cao lên -siêu lơi nhuận-trong khi chưa thanh toán hết tiền -->vi phạm HĐ
    ---> Tranh chấp xảy ra... LM kiện AZ vi phạm HĐ....

Vụ việc này diễn ra cách đây 6-7 tháng rồi..bây giờ tình hình thì ko rõ...
    Rất mong cô Hiền có mua ở đây vào cho cả nhà ý kiến tình hình với ạ....
    BÁc Quân có vẻ có nhiều thông tin. Cái AZ Thăng Long này bi đát thế sao bác?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 409 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Các bác cho em hỏi cái Sk**arden http://www.sk**arden.vn/?lang=&goto=intro có phải là AZSky không ạ? Em thấy ở loanh quanh trong Định Công (cách chợ 500m, viện Bưu điện 300m)> Nếu đúng là AZSky thì em chạy, nhưng nếu là dự án thật khả thi thì em bán cái Tham về đây ở cho gần ông bà ngoại (là s k y g arden viết liền các bác nhé)
    ZiQpm4

sdnLm4
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5