TIN TÀI TRỢ.

Bỏ thì thương, vương thì tội!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.14K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 73 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Thật tình thì mình trăn trở vấn đề này 2 tháng nay, không sao giải quyết được vì mình đang ở cảnh "bỏ thi thương, vương thì tội"... . Minh đang hoạt động trong lĩnh vực phần mềm nhưng vẫn "sân si" mở shop kinh doanh trang sức thời trang (làm bằng đá, pha lê, ngọc trai..) vì mình rất mê làm cái này. Lúc đầu mình hợp tác với một người bạn, nhưng vì cả 2 cùng bận rộn, nên mặc dù cửa hàng vẫn có một số khách nhưng không phát triển lên đuọc (vì mình và bạn đều bận, kô dành nhiều thời gian cho shop). Sau đó người bạn mình có gia đình, theo chồng mất tiêu, để lại một mình mình một tay vác 2 giang sơn. Đến nay thì mình thật sự không gồng nổi nữa..:Sick:. Một cái là nồi cơm, một cái là niềm đam mê, mình không biết chọn cái nào bỏ cái nào, còn giữ cả 2 thì chẳng việc gì nên việc gì mình còn phải dành thời gian chăm sóc gia đình nữa. Xin các mẹ mách cho mình cách vẹn toàn, mình rối quá.:Worried: Cám ơn các mẹ nhiều nhiều.

Mình xin nói thêm: shop trang sức của mình rât có tiềm năng nếu có người giúp mình đầu tư thời gian chăm sóc cho nó, vì giá cả rất mềm và mẫu mã thì đẹp (đó là ý kiến của khách hàng, ko phải của mình).

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 117 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nếu tiềm năng sao bạn không nghĩ là cái đam mê cũng là cái kiếm cơm hihi, thật đấy ( Chứ niềm đam mê Shop của bạn phát triển mà ko thu lãi được tiền thì đấy là điềm đam mê của bạn sao? hình ảnh sự đam mê của bạn nên được rõ ràng và cụ thể hóa). Chúc mẹ thành công nhé, cho mình xin cái địa chỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,175 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Chị ơi là chị chị không làm được thì thuê người khác làm
    Đơn giản quá cơ ý >"<
    “Thế giới quá rộng lớn. Những con người bé nhỏ cứ đi mãi, đi mãi trên khắp các con đường. Thế rồi tình cờ, hai trong số họ gặp nhau. Nói với nhau vài câu rồi rời đi. Giúp đỡ nhau tí chút để trở thành bạn bè. Hay nhiều rung động, yêu thương không tính toan, trao gửi hết tất cả bí mật mới khó khăn và thiêng liêng làm sao.”

- Phan Hồn Nhiên -
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 73 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi koko Xem bài viết
    Nếu tiềm năng sao bạn không nghĩ là cái đam mê cũng là cái kiếm cơm hihi, thật đấy ( Chứ niềm đam mê Shop của bạn phát triển mà ko thu lãi được tiền thì đấy là điềm đam mê của bạn sao? hình ảnh sự đam mê của bạn nên được rõ ràng và cụ thể hóa). Chúc mẹ thành công nhé, cho mình xin cái địa chỉ
    Mình đam mê thiết kế trang sức, mình muốn đem cái đẹp đén cho mọi người, dĩ nhiên nếu mình tập trung 100% thời gian thì có thể biến đam mê thành nồi cơm. Tuy nhiên, để điều đó thành hiện thực thì cần phải có thời gian, mà mình đã có gia đình, mình không thể nào "làm liều" vửt bỏ mọi cái để chay theo đam mê được... Bạn hiểu được điều này chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 73 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi U.F.O Xem bài viết
    Chị ơi là chị chị không làm được thì thuê người khác làm
    Đơn giản quá cơ ý >"<
    Để phát triển một của hàng cần có một người toàn tâm toàn ý, thậm chí phải cống hiến 200% sức lực của mình. Liệu thuê người có đáp ứng đc điều này ko em ??
    • Khóa theo yêu cầu
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4,365 Bài viết

• 6,384 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jerry_oi Xem bài viết
    Để phát triển một của hàng cần có một người toàn tâm toàn ý, thậm chí phải cống hiến 200% sức lực của mình. Liệu thuê người có đáp ứng đc điều này ko em ??
    Đọc qua những bài viết của chị em biết tâm trí chị h đang nghiêng về bỏ rồi, thôi thì chị cứ cáng đáng xem thử đến đâu. Lúc nào căng quá ta bỏ, nếu mai này có cơ hội chị lại thắp lại niềm đam mê thêm lần nữa vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,175 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Cần tìm một người có chung niềm đam mê và có thể tin tưởng. Vấn đề có lẽ nằm ở chỗ đó. Chúc chị may mắn nhé !
    “Thế giới quá rộng lớn. Những con người bé nhỏ cứ đi mãi, đi mãi trên khắp các con đường. Thế rồi tình cờ, hai trong số họ gặp nhau. Nói với nhau vài câu rồi rời đi. Giúp đỡ nhau tí chút để trở thành bạn bè. Hay nhiều rung động, yêu thương không tính toan, trao gửi hết tất cả bí mật mới khó khăn và thiêng liêng làm sao.”

- Phan Hồn Nhiên -
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 73 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hix, cám ơn U.F.O. BIết tìm đâu một người như vậy nhỉ....
    • 287 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Để tìm 1 người thì chị mở 1 cái topic mới "Cần 01 người có niềm đam mê..." em nghĩ chắc sẽ có người thôi. Chúc chị may mắn
    :Crying: :Sad: :Smiling: :Laughing: :Rose: