Thăm nhà chị Quỳnh Giang - "Đi một ngày đàng, học một sàng khôn"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 456 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 507 Bài viết

• 386 Được cảm ơn

Chị Quỳnh Giang chia sẻ bí quyết cộng thêm trí thông minh cho con như sau: Nhiều nghiên cứu cho thấy trẻ đi du lịch nhiều, bất kỳ là đi đâu đều học giỏi hơn. Bố mẹ hãy cho bé nhiều cơ hội du lịch để mở mang tầm mắt và "học một sàng khôn nhé". Và mình có sưu tầm thêm một số ý tưởng cho ngày nghỉ cuối tuần, xin chia sẻ cùng các mẹ
    - Đến với thiên nhiên: Buổi picnic nhẹ nhàng ngoài ngoại ô hay trong công viên là dịp vui để cả nhà thay đổi không khí. Trong chuyến đi bố mẹ có thể cùng bé làm quen với châu chấu, chuồn chuồn, quan sát những chú chim hót líu lo ... Bé sẽ học hỏi được rất nhiều từ thiên nhiên đấy
    - Đi bơi: Bể bơi trẻ em với đáy không sâu, cùng huấn luyện viên kiêm giám sát viên tuyệt vời của bé chính là bố hoặc mẹ sẽ làm bé thích thú. Bơi lội là môn thể thao rất tốt để cộng thêm chiều cao cho con.
    - Công viên giải trí: Chắc chắn là chẳng bé nào thờ ơ với đu quay, cầu trượt, tàu hỏa hay tung hứng thỏa thích trong nhà bóng ...
    - Vườn bách thú: Bé sẽ làm quen và gặp gỡ với các con thú mà ngày thường bé chỉ xem qua tranh ảnh: khỉ, gấu, ngựa, hổ, báo...bé sẽ quan sát, ghi nhớ và thích thú chụp ảnh cùng chúng.
    Ngoài ra, trong các buổi đi chơi dã ngoại bố mẹ đừng quên mang theo Sữa + để bổ sung thêm nguồn dinh dưỡng cần thiết để bù lại năng lượng cho các hoạt động chạy nhảy của con. Bên cạnh đó, sau mỗi chuyến đi bố mẹ có thể khuyến khích con vẽ lại hoặc ghi lại những khoảnh khắc vui vẻ này của con vào nhật ký.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,353 Bài viết

• 2,788 Được cảm ơn

Cho mình hỏi chị Quỳnh Giang là chị nào thế ạ?
    OX4Bp7dJuUp7
    • 419 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Mình cũng muốn hỏi y như thế
    Có nhiều giấc mơ đang chờ được thực hiện...:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 929 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Tớ nghĩ một hồi không ra mẹ Quỳnh Giang là ai, đoán là mẹ Bebear chăng? Chắc mẹ ấy muốn giật tít :Thinking:
    It doesn't matter where you go in life or what you do or how much you have. Its who's beside you through it all.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 507 Bài viết

• 386 Được cảm ơn

Các mẹ làm em giật cả mình tưởng mình viết sai nữa, MC Quỳnh Giang , các mẹ chưa biết mặt chị í thì vào trang Dutch Lady ngắm ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,353 Bài viết

• 2,788 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebear Xem bài viết
    Các mẹ làm em giật cả mình tưởng mình viết sai nữa, MC Quỳnh Giang , các mẹ chưa biết mặt chị í thì vào trang Dutch Lady ngắm ạ.
    Ở đây nhiều mẹ ko biết chị QG là ai mẹ nó ạ. Cũng có nhiều người ko dùng sữa hoặc ko có vấn đề gì liên quan đến Dutch lady nên cũng ko biết luôn. Nên dù cám ơn thông tin mẹ nó chia sẻ nhưng lần sau mẹ nó chú thích kỹ nguồn dùm để mọi người đỡ hiểu lầm or thắc mắc. Cám ơn mẹ nó
    OX4Bp7dJuUp7