Ngủ sâu và đủ giấc giúp bé phát triển chiều cao.(F1)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 816 Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,120 Bài viết

• 1,411 Được cảm ơn

Ngoài chế độ dinh dưỡng, di truyền còn có các yếu tố khác tác động đến sự phát triển chiều cao của trẻ như: vận động thể lực, giấc ngủ, môi trường sống...Với giấc ngủ, nếu trẻ ngủ sâu sẽ giúp tiết hormon tăng trưởng, giúp hấp thu canxi, kích thích xương trẻ dài ra và phát triển toàn diện về thể chất. Vì thế, cần cho trẻ ngủ lúc 9-10 giờ đêm, và thời gian trẻ ngủ ít nhất cũng phải được 8 giờ mỗi ngày. Việc chăm sóc trẻ phải đảm bảo vệ sinh trong sinh hoạt, ăn uống, giúp trẻ hạn chế, tránh được nhiều bệnh tật, nhờ đó trẻ có sức khỏe, tăng trưởng tốt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,116 Bài viết

• 2,428 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocnuruby Xem bài viết
    Ngoài chế độ dinh dưỡng, di truyền còn có các yếu tố khác tác động đến sự phát triển chiều cao của trẻ như: vận động thể lực, giấc ngủ, môi trường sống...Với giấc ngủ, nếu trẻ ngủ sâu sẽ giúp tiết hormon tăng trưởng, giúp hấp thu canxi, kích thích xương trẻ dài ra và phát triển toàn diện về thể chất. Vì thế, cần cho trẻ ngủ lúc 9-10 giờ đêm, và thời gian trẻ ngủ ít nhất cũng phải được 8 giờ mỗi ngày. Việc chăm sóc trẻ phải đảm bảo vệ sinh trong sinh hoạt, ăn uống, giúp trẻ hạn chế, tránh được nhiều bệnh tật, nhờ đó trẻ có sức khỏe, tăng trưởng tốt.
    Giấc ngủ thật sự rất quan trọng đối với sự phát triển tinh thần và thể chất của trẻ.Con mình gần 2 tuổi rồi mà vẫn còn ăn đêm, nên không ngủ thẳng giấc.Mình đang rèn con bỏ thói quen này, mà xem ra cũng thấy gian nan.
    chukiwtt-1
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,558 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cindy0806cindy Xem bài viết
    Giấc ngủ thật sự rất quan trọng đối với sự phát triển tinh thần và thể chất của trẻ.Con mình gần 2 tuổi rồi mà vẫn còn ăn đêm, nên không ngủ thẳng giấc.Mình đang rèn con bỏ thói quen này, mà xem ra cũng thấy gian nan.
    Gian nan cũng phải cố gắng nha mẹ 2D. Vì tớ nhớ đọc ở tài liệu thì từ 11h-3h sáng là hormone kích thích tăng trưởng chiều cao mạnh nhất nên bé ngủ sâu sẽ giúp bé cao lớn hơn.
    • 5,116 Bài viết

• 2,428 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi robusta81 Xem bài viết
    Gian nan cũng phải cố gắng nha mẹ 2D. Vì tớ nhớ đọc ở tài liệu thì từ 11h-3h sáng là hormone kích thích tăng trưởng chiều cao mạnh nhất nên bé ngủ sâu sẽ giúp bé cao lớn hơn.
    Cố gắng, cố gắng mẹ QC ơi! Thật tình, nuôi con cũng không biết đường đâu mà lần.Như cô chị trước tự động bỏ, nhàn lắm! Còn anh ku đã béo mà còn ăn đêm.Trong khi bạn bè tớ, con gầy quá đỗi thì lại đợi lúc con ngủ phê phê, nhét bình sữa vô miệng nó, hòng ăn được thêm bao nhiêu đỡ bấy nhiêu, thật trái ngược.
    chukiwtt-1
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 4,791 Bài viết

• 1,284 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cindy0806cindy Xem bài viết
    Bé nhà này chịu ăn đêm nhỉ, con mình chưa đc 1 tuổi là bỏ ăn đêm luôn. Mẹ nó tập từ từ thử xem vì tuổi này cần ngủ thẳng giấc thì hormone tăng trưởng mới hoạt động tốt được. Chiều cao lúc 2t cũng khá quan trọng đấy!
    xispacemuoi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,558 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Meximuoi Xem bài viết
    Bé nhà này chịu ăn đêm nhỉ, con mình chưa đc 1 tuổi là bỏ ăn đêm luôn. Mẹ nó tập từ từ thử xem vì tuổi này cần ngủ thẳng giấc thì hormone tăng trưởng mới hoạt động tốt được. Chiều cao lúc 2t cũng khá quan trọng đấy!
    Hihi, Meximuoi ơi yên tâm anh Dinh cao lắm. Chưa được 2T mà đã cao 90cm rồi rooling: rất cao ráo, dáng dấp ngon lành lắm :LoveStruc:
    • 1,589 Bài viết

• 1,584 Được cảm ơn

Đúng là ngủ đủ giấc sẽ giúp trẻ phát triển chiều cao tốt hơn, bin nhà mình cũng cho ngủ rất đúng giờ.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 4,791 Bài viết

• 1,284 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Hihi, Meximuoi ơi yên tâm anh Dinh cao lắm. Chưa được 2T mà đã cao 90cm rồi rooling: rất cao ráo, dáng dấp ngon lành lắm :LoveStruc:
    Hihi theo lý thuyết thì tới tuổi trưởng thành anh í sẽ hơn 1,8m đây nhỉ! Woa, soái ca à nha :Applause:
    xispacemuoi
    • 5,116 Bài viết

• 2,428 Được cảm ơn

Mình dạo này không vội nhét bình sữa cho thằng ku nữa, mà để lăn lộn hồi lâu, nếu la hét quá thì mới cho sữa, còn không có khi buồn ngủ quá cũng im được 1 lúc! Gọi là "cắt cơn" từ từ ^^
    chukiwtt-1
    • 5,116 Bài viết

• 2,428 Được cảm ơn

Hihi theo lý thuyết thì tới tuổi trưởng thành anh í sẽ hơn 1,8m đây nhỉ! Woa, soái ca à nha :Applause:
    Cám ơn 2 bạn.Hi vọng anh chàng giữ phong độ cao ráo tới lớn! ^^
    chukiwtt-1
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 567 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

May quá, em có 2 nhóc liền không biết ăn đêm là gì hết. Từ bé đến giờ là cứ đúng giờ ngủ tít luôn một mạch đến 7-8h sáng, nên chiều cao cũng không đến nỗi nào.
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,120 Bài viết

• 1,411 Được cảm ơn

Các mẹ cố gắng tập cho bé ngủ đúng giờ nhé.
    • 5,116 Bài viết

• 2,428 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocnuruby Xem bài viết
    Các mẹ cố gắng tập cho bé ngủ đúng giờ nhé.
    Nhà có 1 bé thì tập tương đối dễ.Chứ nhà mình 2 đứa thì mệt lắm! Cô chị đi học suốt nên về hai chị em quấn quít chơi với nhau không được bao nhiêu là mẹ đã tắt đèn cho lên chuồng hết rồi.Nhưng hễ cứ em này uống nước, đi tiểu thì em kia phải nhộn nhạo theo.Tắt đèn lúc 9h chứ cũng phải 10h mới ngủ, có bữa còn hơn
    chukiwtt-1