TIN TÀI TRỢ.

Ai sẽ đầu tư vào chứng khoán và bất động sản với số vốn ít ỏi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.1K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ai trên này có đầu tư vào cổ phiếu hoặc bất động sản có khó khăn gì thì để lại câu hỏi ở topic này nhé….Mọi người cùng giúp nhau về kiến thức cũng như cơ hội đầu tư…..
    Nhiều lĩnh vực mới ai không biết thì nên đặt câu hỏi….cơ hội cho tất cả mọi người nên nắm bắt….Giờ đầu tư thì khó mà mình thấy lừa đảo thì rõ lắm…
    Đối với chứng khoán và bất động sản thì có thể giúp mọi người có thêm thông tin kinh nghiệm đầu tư.
    ở đây mình nhấn mạnh là đầu tư nhé không phải đầu cơ kiểu đánh bạc.mà đầu tư thì theo thời gian mọi thứ sẽ sinh lời giúp tài sản của bạn tăng thêm và tuyệt đối các bạn nên tự quản lý tài sản của chính mình chứ ko nên ủy thác hay giao cho ai đầu tư giúp mình.ở nước ta hiện tại các quĩ nhận ủy thác rất ít nên không có gì bằng tự trang bị kiến thức cho chính bản thân mình..
    Các bạn nắm được kiến thức rồi thì khi có một số tiền ít ỏi các bạn cũng luôn tự tin đầu tư vào bất kì lĩnh vực nào….
    Moi người cứ để lại câu hỏi sẽ được trả lời thích hợp…
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đầu tư vào chứng khoán thì với số vốn bao nhiêu bạn cũng có thể bắt đầu.....Chứng khoán đòi hỏi bạn phải hiểu doanh nghiệp và đừng bao giờ biến nó thành canh bạc.Với những người chưa hiểu về thị trường thì mình sẽ giải thích đơn giản là bạn hãy tìm một doanh nghiệp có cổ tức cao nhưng giá phải hời (thường mua khi thị trường khủng hoảng) và mua sau đó để hằng năm xem có hơn lãi suất ngân hàng hay giữ usd và vàng ko(thường đầu tư thì cứ gấp đôi lãi ngân hàng hàng năm là ổn và đừng bao giờ nghĩ là ăn bằng lần) ....Với chúng khoán thì có thể là 1triệu 5 triệu và 10 triệu đều có thể đầu tư và với nước ngoài thì họ coi đây là kênh đầu tư dưỡng già nhưng họ có các quĩ ủy thác tin cậy và vốn lớn như bank nhưng ở Việt Nam thì rất khó ở thời điểm hiện tại nên các bạn sẽ phải tự đầu tư và mình khuyên khi đầu tư hãy tìm hiểu kĩ cách chơi trước chứ đừng nghe theo hay chạy theo đám đông vì bạn sẽ luôn thua lỗ.
    Với bất động sản các bạn cần số vốn lớn hơn nhưng cũng ko có nghĩa fải có vài tỷ vài chục tỷ mới đầu tư...với người mới thì tuyệt đối ko vay bank thât sự vay bank đầu tư giành cho nhà đầu tư có nhiều kinh nghiệm và họ chịu áp lực tốt...Bất động sản là mảng rất rộng nên là ai quan tâm thì mình sẽ hướng dẫn cụ thể từng mảng như đầu tư vào chung cư đất nền hay nghỉ dường,cho thuê....
    Mình sẽ giải thích và có bài hướng dẫn cơ bản bằng video cho các bạn đầu tư nếu các bạn quan tâm đến chứng khoán vì comment từng cái sẽ lâu vì là kiến thức cơ bản còn về bất động sản mình sẽ chia sẻ kinh nghiệm cũng như cách các bạn mua bất đông sản không bi làm giá chênh cũng như là cách xem nhà chủ đầu tư vì trước mình có làm cho các chủ đầu tư nhưng giờ nghỉ ...hihi
    ở đây chỉ nhớ nguyên tắc mình nhắc lại là tự các bạn phải cầm tiền đầu tư và chứ ko ủy thác hay nhờ bất kì một ai nhé....vì chỉ có chính mình mới quản lý tốt tiền của mình.......Nguyên tắc đầu tư :thứ nhắt Không bao giờ để mất tiền
    và điều thứ hai là ko bao giờ quên nguyên tắc một...
    • Thành viên Webtretho
    • 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình thấy rất nhiều bạn đọc nhưng có ít chia sẻ có thể các bạn coi các lĩnh vực này cần đầu tư nhiều tiền và cũng khá rủi ro.Nhưng muốn làm gì thì trước hết cũng cần cái đầu tỉnh táo giao tiếp tốt nên giờ mình post thêm cái này,Nó là trâm ngôn cuộc sống cũng như những điều có thể áp dụng cho mọi hoàn cảnh mọi lĩnh vực....CHỉ cần nhớ những điều đó các bạn sẽ luôn hạnh phúc và chỉ có hạnh phúc mới là chìa khóa cho các bạn kiếm thật nhiều tiền
    https://youtu.be/mZ9AwL75Z70
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,592 Bài viết

• 5,210 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trước hết cảm ơn bạn thật nhiều. Gặp topic mừng hết cỡ. Bản thân mình cũng đang tìm hiểu các kênh đầu tư kiếm tiền với số vốn ban đầu rất ít ỏi. Bất động sản thì tiền chưa có. Đang tìm hiểu chứng khoán. Bạn có biết chứng khoán vui lòng chia sẻ kiến thức vỡ lòng. Một lần nữa cảm ơn bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình thấy có nhiều bạn đọc nhưng mà topic mới có mấy câu hỏi.Với những bạn mới chưa biết chứng khoán thế nào thì các bạn xem qua video mình tổng hợp ngắn gọn nhất về chứng khoán còn để đầu tư thì cần nhiều kiến thức hơn thế và cái cần là kinh nghiệm nữa.Để tránh tổn thất tiền thì chỉ có thể bù lại bằng cách tìm hiểu thật kĩ.Mình làm video ngắn gọn nhất và đúc kết đủ ý ko theo sách vở đẻ mọi người tiếp cận dễ nhất về khái niệm ban đầu về cổ phiếu những ai cần thêm gì thì đăng kí vào video và để lại câu hỏi ở dưới video mình sẽ tổng hợp và làm video tiếp.Vì hiện tại người hỏi ở đây chưa nhiều và cũng ko biết các bạn nắm thị trường đến đâu vì có những người chơi rồi thì họ chỉ cần xem mã cổ tiềm năng và ko học lại cái này nữa nên có gì mọi người đăng kí vào kênh video và để câu hỏi bên dưới thì có thể dễ dàng trao đổi nhé..Mình chỉ cung cấp kiến thức thị trường và đầu tư chứ đưa ra từng mã thì ko có ý nghĩa gì vì nó là tức thời và ko thể giúp các bạn có thể tránh các cơn bão thường xuyên xuất hiện ở thi trường...Không gì bằng trang bị cho mình đầy đủ hành trang tránh bão...
    • Thành viên Webtretho
    • 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thi trường chứng khoán đầy đủ hơn...video kia bị lỗi chữ khó đọc nên chuyển qua video này nhé mọi người..
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,592 Bài viết

• 5,210 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn bạn đã nhiệt tình. Clip chữ chạy nhanh, đôi khi màu chữ trùng với nền nên khó đọc. Kiến thức chứng khoán là zero nên hỏi bừa đừng cười. Chứng khoán phái sinh là gì, đầu tư giá trị là gì, đầu tư lướt sóng là gì? Cách đọc chart gì đấy thế nào? Nghe nói chỉ cần 2 triệu cũng chơi chứng khoán được, đúng không?
    • Thành viên Webtretho
    • 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hỏi ở đây còn hơn là lên sàn nộp học phí......hihi nên không biết cái này càng phải cẩn thận và cứ hỏi những ai biết chia sẻ là kiến thức của mình và hành trang lên sàn...Thật ra thì chỉ cần 1 triệu cũng mua được nhiều cổ trên sàn thậm chí chất lượng.Mình ví dụ như cổ phiếu IDJ.Chỉ có giá 3k/cổ nhưng là cổ tốt vì nó rất lắm tài sản chất lượng và từ năm nay trở đi nó hồi phục( đây là một trong những cổ gọi là penny nhưng sức tăng trưởng vượt bậc nhưng để tìm cổ kiểu này thì đòi hỏi thời gian chơi và hiểu thị trường cũng khá lâu vì mua mà nó chỉ quanh quẩn 3k)
    clip đó là để cho người nào ko có thời gian với cả những người chơi rồi họ đăng kí vào kênh youtube để khi nào rảnh thì có thể buôn và có thông tin nên mình chưa chỉnh sửa lại.Giờ sẽ có nhiều clip về chứng khoán hơn vì các clip trước ở youtube giúp mọi người thoải mái và thư giãn sau khi làm việc căng thẳng.
    Giờ mình giải thích cái phái sinh nhé hái sinh là sản phẩm được đưa ra để giúp nhà đầu tư có thể thêm kênh đầu tư...ở việt nam hiện tại chỉ có mua bán các hợp đồng tương lai là chỉ số thôi còn các nghiệp vụ khác chưa có ...Mua hợp đồng tương lai hơặc bán là cách xác định điểm chỉ số.Ví dụ bạn mà biết chắc chỉ số giảm bạn có thể bán các hợp đồng tương lai khi đó bạn có lời và ngươc lại thì bạn sẽ thua lỗ.Nhưng hợp đồng tương lai các nhà đầu tư mới chưa nên chơi vì nó mang tính rủi ro cao
    Đầu tư giá tri là đầu tư vào các cổ phiếu đầu ngành tăng trưởng tốt đó ví dụ vinamilk có thể có cổ tức cao và giá cổ phiếu ko biến động nhiều và ko bi giảm giá trị
    còn lướt sóng là kiểu đầu cơ rồi...mua bán theo dòng tiền ...cổ tăng đột biến khối lượng tăng thì lao vào mua rồi cổ về bán ngay hoăc phải cắt lỗ...Chơi kiểu này phu thuộc chủ yếu dòng tiền
    Cách đọc chart là các biểu đồ kĩ thuật và mô hình....Khi cổ phiếu trùng khớp với các mô hình thì nó sẽ hình thanh xu hướng trong tương lai nhưng mà đôi khi nó ko đúng lắm như trong video mình nói...tất nhiên 10 vu trúng 6 đến 8 cũng là ok rồi...
    Mọi người ai cần thêm thông tin gì thì đăng kí vào youtube ở trên rồi cứ cho nhận xét ở dưới nhé cái gì mình biết thì chia sẻ ko thì những người trong youtube họ biết cũng chia sẻ...đây là lợi thế mà tội gì ko sử dụng
    Còn đầu tư nó rộng vô biên chứ ko nên ngại hỏi...Các bạn nên lưu ý ngại hỏi mà ko biết để mất tiền còn nguy hiểm hơn nhưng hỏi cũng phải để ý xem xet những gì người khác đưa ra ko phải lúc nào cũng đúng vì đầu tư thì phải theo quyết định của mình đừng theo người khác như thế bạn mới có thể tồn tại ở thị trường được.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,592 Bài viết

• 5,210 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    À, đầu tư lướt sóng chính là đầu cơ cổ phiếu. Vừa rồi nghe có ng nói đầu tư lướt sóng kiếm tiền nhanh hơn đầu tư giá trị nên ham. Đầu tư lướt sóng mình chưa đủ trình độ cũng như tiền. Thị trường phái sinh có phải là các cty startup bán cổ phiếu ko? Cách đọc chart thế nào? Youtupe có nhiều ng đăng ký và xem, Youtupe sẽ trả tiền đồng thời bán được quảng cáo, cũng là kênh kiếm tiền.
    • Thành viên Webtretho
    • 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

đầu tư phải giữ bằng năm,đầu cơ lướt thì phải nắm rát chắc dòng tiền và tin tức
    • Thành viên Webtretho
    • 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

đầu cơ lướt sóng đợt rồi ngon thì cũng nhiều người ngồi trên đọt lắm..Nói thế là chứng tỏ bạn hiểu thị trường rồi đấy chứ....để chỉ ra vài mã tăng phi mã vừa rồi như GTN một số mã bank tăng mạnh trước tết kiểu bid nhưng mấy ai dám vào sóng này,,,,toàn game của các công ty lớn,,,,đầu cơ tham hàng flc fit ogc thì có ngày gãy sóng,,,,,đầu tư thiếu gì mã cổ tức gấp đôi lãi bank mà tham chi cho mêt đầu....còn như mã lởm có thể kể đến idj sẽ là nhân tố cho thị trường sắp tới .....nhìn ra được IDJ thì chắc có mấy bạn làm ở IDJ thấy ở trên này có khi hiểu rõ nhất đó vì thấy hôm trước có người post về vụ lùm xùm ở Trần Duy Hưng
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,592 Bài viết

• 5,210 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chậc, tôi chỉ mới tìm hiểu chứng khoán mấy hôm nay. Nhờ clip và chỉ dẫn của bạn mà tôi hiểu thêm về ck. Trước mắt hướng đầu tư ck của tôi là mua cổ phiếu của cty ổn định đến cuối năm nhận cổ tức. Tôi đang tìm hiểu HAGL, Vin, nói chung tôi nhắm các cty sản xuất, còn bank thì ko ham, phập phồng lắm. Bạn có biết cách đọc chart, chart lấy từ đâu?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn, mình rất quan tâm đến đầu tư chứng khoán hoặc các quỹ mà nh khi ko biết bắt đầu từ đâu và với số tiền là bao nhiêu. Nói thật mình cũng ko có nh tiền!
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào bạn. Mình cũng quan tâm đến ck. Mình thấy ấn tượng với PP đầu tư Quy tắc số 1. Nhưng khi mình phân tích thì ko ra được giá hợp lý thấp hơn giá trị của nó. Mình thử đầu tư với vài mã với số tiền rất rất ít nhưng tổng hợp lại vẫn lỗ.
    Mình giờ muốn mua mã nào đó ổn và hưởng cổ tức. Nhưng vẫn chưa biết cách đầu tư nào phù hợp với mình. Bạn có thể chia sẻ thêm 1 vài phương pháp, mẹo, hoặc kinh nghiệm cho người non kinh nghiệm như mình không? Cảm ơn bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đầu tư ở chứng khoán lỗ là do thời điểm nếu quan điểm đầu tư vì nhiều lí do.Hạn chế bằng cách tìm hiểu kĩ doanh nghiệp thì sẽ không bị rung lắc chốt cổ ko đúng thời điểm.Bạn có thể xem thêm một vài mã cổ ở video và theo dõi các doanh nghiệp màt đúng quan điểm đầu tư vì đầu tư giá trị thường phải giữ trên 3 năm và tất nhiên bạn phải tính chi phí cơ hội để sao cho khoản tiền bạn đầu tư ko thua lãi ngân hàng nhé...hiih
    • Thành viên Webtretho
    • 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Có một mã đầu tư giá trị và có tìm hiểu qua doanh nghiệp khá kĩ mọi người xem qua và đã đầu tư phải theo dõi doanh nghiệp thường xuyên vì đã đầu tư giá trị thì độ trễ có thể lên đến 3 năm nhưng thành quả thì sẽ tốt cho những ai mới khởi đầu và đầu cơ không là thế mạnh.ở việt nam mà đầu có muốn có khái niệm chiến thắng thì chiếm rất ít và mọi người hay bị thua theo phong trào
    https://youtu.be/UYU8-KuLUdg
    • Thành viên Webtretho
    • 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mọi người xem ở dưới video có danh mục các dự án của công ty.Có dự án mới bắt đầu triển khai và có dự án sắp hoàn thanh trong năm nay nên lợi nhuận công ty có đột biến bắt đầu từ năm 2018.Công ty vẫn có đủ nguồn tiền để làm các dự án cùng lúc nên tiến độ các dự án mới triển khai nhanh đến vậy và quĩ đất mới được mở rộng.
    • Thành viên Webtretho
    • 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cổ tăng trong lúc thị trường đang rất xấu là cổ tốt nhưng cũng không nên vội vàng mua đuổi làm gì....Game còn rất dài nhưng cứ nhập từ từ cất tủ...chỉ cần nó ra một trong các dự án hoàn thiện cuối năm là đủ tạo đột biến đặc biệt dự án nghỉ dưỡng mũi né.
    • Thành viên Webtretho
    • 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ai đã biết cổ gì chưa mua thì nên tham khảo vì cơ hội mua rẻ vẫn còn nhưng ko nhiều.Ai mua rồi thì giữ chặt vì giá ít có giảm do giá này quá rẻ đợi tin từ các dự án tất toán là nó sẽ phi rất mạnh .
    • Thành viên Webtretho
    • 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thị trường thế giới giảm mạnh ảnh hưởng tới thị trường trong nước nhưng là cơ hội mua những cổ phiếu tốt giá rẻ.Nhưng nên chọn những cổ phiếu có game như game thoái vốn hoặc cổ phiếu có giá trị thực thấp và sắp tới có tin đột biến.Cổ phiếu trong video có một dự án ở bắc giang cất nóc tháng 9.......sẽ cập nhật tiến độ dự án ở mũi né lạng sơn bắc giang ở các video sau
    https://youtu.be/UYU8-KuLUdg
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2