Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Xin ý kiến về quạt trần 5 cánh Panasonic

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.27K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Cho em xin ý kiến với ạ!

Chẳng là hôm vừa rồi nhà em có mua 1 quạt trần 4 cánh hiệu Panasonic giá 2,1trđ. Nhưng khi lắp xong thì em thấy thất vọng vô cùng. Quạt có 3 số mà số 1 và 2 thì không thể dùng được vì không mát. Còn số 3 thì có mát hơn nhưng chỉ trong trường hợp đứng thẳng chỗ cánh quạt chiếu xuống. Thế là cả ngày hôm qua nhà em không sử dụng tới quạt đó vì nếu có bật số 3 thì con em vẫn ra mồ hôi.
    Em có gọi điện cho Chị bán hàng thì Chị ấy nói là do chiều cao trần nhà em là 3,9m nên lắp quạt 4 cánh sẽ không thể nào mát được khắp phòng khách nên phải lắp quạt 5 cánh thì sẽ mát hơn.
    Giá quạt 5 cánh hiệu Panasonic là 4,2trđ - nghĩa là đắt gấp đôi.
    Vậy theo các mẹ em có nên đổi sang quạt 5 cánh Panasonic không? Vì em vừa lăn tăn về giá và quan trọng hơn là không biết độ mát thế nào? Vì đổi sang quạt 5 cánh mà vẫn không mát được khắp phòng khách thì lúc đó em không biết phải làm thế nào?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 273 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoathuongnho Xem bài viết
    Các mẹ ơi! Cho em xin ý kiến với ạ!

Chẳng là hôm vừa rồi nhà em có mua 1 quạt trần 4 cánh hiệu Panasonic giá 2,1trđ. Nhưng khi lắp xong thì em thấy thất vọng vô cùng. Quạt có 3 số mà số 1 và 2 thì không thể dùng được vì không mát. Còn số 3 thì có mát hơn nhưng chỉ trong trường hợp đứng thẳng chỗ cánh quạt chiếu xuống. Thế là cả ngày hôm qua nhà em không sử dụng tới quạt đó vì nếu có bật số 3 thì con em vẫn ra mồ hôi.
    Em có gọi điện cho Chị bán hàng thì Chị ấy nói là do chiều cao trần nhà em là 3,9m nên lắp quạt 4 cánh sẽ không thể nào mát được khắp phòng khách nên phải lắp quạt 5 cánh thì sẽ mát hơn.
    Giá quạt 5 cánh hiệu Panasonic là 4,2trđ - nghĩa là đắt gấp đôi.
    Vậy theo các mẹ em có nên đổi sang quạt 5 cánh Panasonic không? Vì em vừa lăn tăn về giá và quan trọng hơn là không biết độ mát thế nào? Vì đổi sang quạt 5 cánh mà vẫn không mát được khắp phòng khách thì lúc đó em không biết phải làm thế nào?
    Tư vấn như vậy là chưa chính xác, nhiều nhà cao hơn mà vẫn mát. Phải xem cụ thể thông số kỹ thuật của quạt để so sánh chứ. Và cũng để ý cả không gian lắp đặt nữa (chỗ này cần kiến thức và kinh nghiệm)
    • 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào bạn

Nhà mình cũng lắp 2 quạt trần Panasonic được mấy năm rồi, đúng như bạn nói lượng gió rất yếu chắc do công suất yếu và thiết kế cánh quạt không chuẩn, mặc dù trần nhà mình chỉ cao khoảng 3m5, mình cũng định tháo ra và lắp quạt trần điện cơ Việt Nam, quạt Pana này chỉ được cái hình thức đẹp thôi