TIN TÀI TRỢ.

Tư vấn tất tần tật về các sản phẩm điện lạnh điện gia dụng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.67K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 35 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Toppic này lập ra để tư vấn, chia sẻ, giải đáp tất cả các thắc mắc về các sản phẩm điện lạnh. Mọi người cần tư vấn gì thì cứ hỏi nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình đang tính mua máy lạnh, mà thấy quảng cáo loại Inverter tiết kiệm điện. Không rõ là tiết kiệm được bao nhiêu so với loại thường. Ai biết thì giải thích mình với.
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tủ lạnh nhà tôi thường kêu rất lớn 1 lúc rồi ngừng lại. Hai bên khá nóng trong khoảng 3 tháng gần đây. Cần tư vấn ạ
    • 35 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi elenmyduyen Xem bài viết
    Nhà mình đang tính mua máy lạnh, mà thấy quảng cáo loại Inverter tiết kiệm điện. Không rõ là tiết kiệm được bao nhiêu so với loại thường. Ai biết thì giải thích mình với.
    máy lạnh loại inverter tiết kiệm được khoảng 50% so với loại thường. Đấy là thông tin của nhà sản xuất, theo thực tế mình thấy thì nó tiết kiệm khoảng 30% thôi
    • 35 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuthao125 Xem bài viết
    Tủ lạnh nhà tôi thường kêu rất lớn 1 lúc rồi ngừng lại. Hai bên khá nóng trong khoảng 3 tháng gần đây. Cần tư vấn ạ
    Bạn có thể kiểm tra kê lại tủ cho thăng bằng. Nếu không thì tình trạng này có thể là tủ lạnh nhà bạn bị kẹt lốc nén. Gọi thợ sửa chữa đi thôi
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn, mình nghi có lẽ do block. Mình kê lại vẫn có tiếng ồn
    • 35 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn, mình nghi có lẽ do block. Mình kê lại vẫn có tiếng ồn
    Tủ lạnh kêu to nó có nhiều lý do lắm phải khám thực tế mới biết đc bạn ạ . Nhưng mà chủ yếu là lốc nén và quạt gió thôi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tủ lạnh nhà mình cứ lúc nào mở ra thì không kêu còn đóng vào là kêu không biết bị làm sao
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Máy giặt của nhà tôi sau khi giặt và xả nước thì k hoạt động tiếp. Sau đó tôi tắt đi khởi động lại thì máy giặt lại hoạt động bình thường. Sau 1 thời gian không thấy xuất hiện lại hiện tượng đó. Tôi tiếp tục dùng thì máy đã không thể thực hiện được chức năng vắt nữa.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Với mình đang muốn mua máy lạnh của mấy hãng Nhật như Daikin, Mitsubishi, Panasonic rồi đó mà giá cao quá.
    Thấy có hàng Gree, Midea giá rẻ hơn mà không biết chất lượng thế nào?
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tùy loại đó bạn, nhà mình lắp đặt điều hòa sumikura inverter thấy dùng đỡ tốn hơn hẳn so với con panasonic cũ. Mình nghĩ tiết kiệm cũng kha khá đó. Dạo này điện tăng giá nhiều quá nên đầu tư trc cho đỡ xót vậy
    • 35 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thannhatlong Xem bài viết
    tủ lạnh nhà mình cứ lúc nào mở ra thì không kêu còn đóng vào là kêu không biết bị làm sao
    Bạn kiểm tra quạt gió nhé bạn. Lúc mở tủ thì quạt ngừng, lúc đóng thì quạt sẽ chạy
    • 35 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi elenmyduyen Xem bài viết
    Với mình đang muốn mua máy lạnh của mấy hãng Nhật như Daikin, Mitsubishi, Panasonic rồi đó mà giá cao quá.
    Thấy có hàng Gree, Midea giá rẻ hơn mà không biết chất lượng thế nào?
    Theo thực tế sử dụng của mình thì mình thấy hàng Gree hơn Midea nhé. Chất lượng OK so với giá thành
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nếu bạn biết về điện lạnh điện gia dụng thì có biết về tủ lạnh 2 dàn lạnh của Samsung thế nào không ạ? Mình cũng đang tìm hiểu để mua.
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangmv97 Xem bài viết
    Nếu bạn biết về điện lạnh điện gia dụng thì có biết về tủ lạnh 2 dàn lạnh của Samsung thế nào không ạ? Mình cũng đang tìm hiểu để mua.
    tủ lạnh samsung hai dàn lạnh này t dùng thấy đồ ăn giữ được tươi lâu hơn, không bị khô
    • 35 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Máy giặt của nhà tôi sau khi giặt và xả nước thì k hoạt động tiếp. Sau đó tôi tắt đi khởi động lại thì máy giặt lại hoạt động bình thường. Sau 1 thời gian không thấy xuất hiện lại hiện tượng đó. Tôi tiếp tục dùng thì máy đã không thể thực hiện được chức năng vắt nữa.
    Máy giặt nhà bạn lồng đứng hay lồng ngang
    • 35 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangmv97 Xem bài viết
    .

Tủ lạnh thường thì dàn lạnh ở trên ngăn đá và thổi hơi xuống ngăn lạnh để làm mát. Còn tủ lạnh 2 dàn thì tủ sẽ có 2 dàn lạnh độc lập cho ngăn đá và ngăn lạnh. Ưu điểm là giữ ẩm tốt hơn, đạt đến nhiệt độ làm lạnh cài đặt nhanh hơn, đặc biệt là bạn có thể bật tắt từng ngăn riêng biệt hoặc biến ngăn đông thành ngăn lạnh.

Hiện tại nếu bạn muốn mua thì hãy tranh thủ mua ngay đi nhé. Vì đây là công nghệ mới Samsung muốn giới thiệu nên đang để mức giá tương đương với tủ lạnh thường cùng dung tích. Một thời gian nữa sẽ tăng giá đấy
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rockboster Xem bài viết
    máy giặt nhà mình lồng đứng ạ
    • 35 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có thể là máy giặt nhà bạn bị hỏng dây đai động cơ ở phía dưới lồng giặt rồi
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có thể là máy giặt nhà bạn bị hỏng dây đai động cơ ở phía dưới lồng giặt rồi
    Mình chỉ lại phần dây đai động cơ thì máy hoạt động bình thường rồi ạ. Cảm ơn c rất nhiều ạ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2