TIN TÀI TRỢ.

Tư vấn mua máy hút bụi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.17K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào cả nhà
    Các mẹ có thể tư vấn cho mình về việc mua máy hút bụi được không. Nhà mình 2 lầu 1 trệt, nhà lát gạch bình thường. Mình muốn mua loại nào khoảng 5-6 triệu đổ lại với lại bền 1 chút ạ
    Cám ơn cả nhà, tối mát

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu bỏ 5-6tr 1 chiếc máy hút bụi thì quá ngon rồi ạ vì với giá tiền thì cái nào cũng tốt, nhiều tính năng vượt trội. Trước giờ mình vẫn tin dùng máy của Electrolux
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 142 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

máy nào ngon thì mình ko biết nhưng giá đó chắc là máy ngon rồi. Mình có ít kinh nghiệm hút bụi là chọn cái nào dây dài và có nút tắt/mở trên cây hút để khỏi khum lên khum xuống tắt .

Gởi từ ứng dụng Webtretho của khoabe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 113 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn nên mua loại stick thì gọn nhẹ vì mang dễ, chứ nhìn cái cục to đùng phải bê đi cùng khi hút thì cũng hết muốn hút. Stick là dạng thanh, nó chỉ là 1 thanh như cái chổi thôi, có loại sạc pin (hay trơ pin k nên mua) và loại cắm điện, Nên mua loại dây dài chút thì k phải rút ra rút vào công tắc cắm. CÒn máy hút bụi nào cũng sẽ khá ồn ào, bạn muốn k phải chịu đựng thì nên mua loại hút khoẻ chút, còn hút yếu ức chế lắm. Máy hút bụi bé phán lớn rất ồn và rất nghịch lý là hút rất yếu. Nên mua tên tuổi chút, mà tên tuổi ở nước ngoại chứ k phải VN nhé. Dirt Devil, Hoover, Bissell, Shark..., 5 hay 6tr của bạn có lẽ mua được, chọn kỹ chút, lên google mà tra "stick vacuum" sẽ ra hàng loạt trang web giới thiệu về MHB, bạn cần có chút vốn tiếng Anh là đọc hiểu mà. Hàng VN thì electrolux dạng thanh, Midea, ..., mình thì dùng Midea 500k thấy hút tạm thôi. Bissell thì vô cùng khoẻ chỉ kêu to hơn tí. Chúc bạn may mắn. Mà nhắc lại đừng mua loại to (casniter) có cái cục to đùng, nhìn đã ức chế k muốn vác.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vừa mua còn máy hút bụi dùng Pin của Bosch bên này,
    http://anhhoan.com/collections/may-hut-bui-bosch

Bác vào xem có dùng được không, có cả dùng pin hoặc điện. Họ nhận ship hàng toàn quốc nên mình ở Phú Yên vẫn mua được hàng tốt
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 113 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vtthanhpy Xem bài viết
    Mình vừa mua còn máy hút bụi dùng Pin của Bosch bên này,
    http://anhhoan.com/collections/may-hut-bui-bosch

Bác vào xem có dùng được không, có cả dùng pin hoặc điện. Họ nhận ship hàng toàn quốc nên mình ở Phú Yên vẫn mua được hàng tốt
    Bosch tốt mà, nên dùng điện thì k bị trơ như pin.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tùy nhu cầu nữa. Pin thì linh hoạt. Mà điện của Bosch mã này sản xuất ở Ý mình cũng có 1 con, dùng khá ổn
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hàng Bosch nhập từ Ý đây nha các mẹ
    http://anhhoan.com/products/may-hut-bui-gas-11-21
    bosch-gas-11-21-may-hut-bui_1941d43970ca475fa2708f9e8cb34be4_grande
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy với không gian bếp như vậy bạn nên sử dụng máy hút mùi Canzy CZ 7002G kiểu dáng cổ điển mà bạn còn có thể tiết kiệm diện tích khi sử dụng được phần không gian phía trên của máy hút mùi mùi. bạn có thể vào web http://danhgia-giadung.blogspot.com/...-cz-7002g.html này để đọc thêm thông tin về máy hút mùi Canzy CZ 7002G nhé. Máy có phân khúc giá khoản 3tr2 đến 3tr5 thôi ạ
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu chủ yếu hút sàn nhà thì mua loại cắm điện lưới theo mình tốt hơn đó, 2 lầu 1 trệt thì chắc khá rộng rồi, chọn mua loại nào có dung tích chứa bụi lớn chút. Loại dạng cây hay hộp đều được, loại cây thì hút sàn rất thích không phải cúi nhiều không phải kéo theo cái hộp máy như dạng hộp (Mình không nói đến loại máy cầm tay mini đa năng có tay nối dài nhé, loại này mà mang đi hút 2 tầng lầu thì nó không chịu được đâu). Tuy nhiên dạng hộp thì đa năng hơn rất nhiều vì bạn có thể hút bụi ở rất nhiều chỗ khác nữa không chỉ riêng sàn nhà như loại cây được (Ví dụ tủ, khe hẹp, đồ dùng, ghế salon, rèm cửa). 5-6 triệu để mua máy hút bụi thì chắc mua được loại rất ngon, nếu với nhu cầu của bạn mình sẽ ưu tiên chọn loại hộp hơn và chỉ mua trong tầm giá 3-4 triệu thôi vì tầm giá này là quá đủ rồi: Lực hút mạnh, điều khiển chức năng ngay trên tay cầm, hộp chứa bụi bằng nhựa, dung tích chứa bụi lớn
    Mình thấy mấy model của Hitachi rất bền, đẹp, tiện dụng, hút mạnh lại hoạt động êm nên được rất nhiều người tin dùng. Bạn có thể tham khảo danh sách một số máy bán chạy của thương hiệu Hitachi tại link này: https://thichdiy.com/2017/04/danh-gi...-ban-chay.html
    Thích viết về mọi thứ trong cuộc sống! Ghé thăm Blog của mình: ThichDIY.com
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thị trường máy hút bụi hiện nay rất sôi động, với sự đa dạng về chủng loại (máy dạng đứng, máy dạng hộp, máy không dây, máy tự động...) và phong phú về mẫu mã cũng như giá cả.
    Nếu bạn đang phải đau đầu chóng mặt vì lạc lối, không biết chọn mua máy hút bụi nào nào vừa chất lượng mà giá cả phải chăng.
    bài viết này có top 10 máy hút bụi tốt nhất thị trường khiến bạn kết ngay mà không cần phải đắn đo suy nghĩ.
    • 110 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tầm giá đó chọn máy nào cũng tốt rồi bạn, nhưng nên chú ý mấy máy có độ ồn thấp 1 tý tránh ảnh hưởng đến mọi người làm việc khác
    Vuabanghe.com - Nội thất cao cấp - Giải pháp toàn diện cho không gian sống của bạn
    • 247 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

Công ty mình có nhập và phân phối máy hút bụi cầm tay công nghệ lốc xoáy 2 chiều Votemm của Hàn Quốc, công suất 600W, cái này thiết kế nhỏ gọn, mang lên xuống cầu thang ok, lực hút mạnh, ngăn chứa bụi 2 L, bảo hành 1 năm, giá bán lẻ chỉ 1tr550k thôi, nếu bạn nào quan tâm thì vào website xem thử nhé

Thông tin về sản phẩm:
    Máy hút bụi công nghệ lốc xoáy hai chiều Vo.temm MA-V8218
    - Được trang bị 3 loại đầu hút khác nhau và các phần rời đi kèm, phù hợp với nhu cầu làm sạch hiệu quả trên nhiều bề mặt và vật dụng khác nhau như thảm, sàn gỗ, drap, kệ sách, tủ đồ, bàn phím máy tính...
    - Động cơ của máy chạy rất êm, tiếng ồn thấp, không gây ra cảm giác khó chịu trong suốt quá trình sử dụng
    - Máy được thiết kế nhỏ gọn, tạo điều kiện thuận lợi khi cất giữ cũng như trong quá trình sử dụng
    ĐẶC ĐIỂM NỔI BẬT:
    - Công nghệ lọc bụi tiên tiến, công suất cao
    - Máy hút bụi hai chiều được trang bị bộ lọc 4 lớp và công suất lên đến 600W, giúp tạo ra lực hút lớn, tẩy nhanh bụi bẩn bám trên bề mặt hoặc ẩn sâu bên trong những ngóc ngách nhỏ
    - Ngăn chứa bụi 2L có thể chứa lượng lớn bụi bẩn giúp người sử dụng tiết kiệm được thời gian trong quá trình sử dụng
    - Thiết kế với 3 loại đầu hút khác nhau với tính năng thổi linh hoạt
    - Bảo hành: 12 tháng
    - Xuất xứ: Hàn Quốc
    Bộ sản phẩm bao gồm:
    - Thân máy chính, ống hút bụi inox, vòi cầm tay, bàn chải Spider, bàn chải điện, bàn chải nhiều lông, bàn chải nhỏ, dây đeo vai, túi đựng

http://www.vientayboncauhanquoc.com/...tay-votemm.htm
    137364L