TIN TÀI TRỢ.

Tư vấn lựa chọn máy bơm nước

• 0 Lượt chia sẻ
  • 445 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà em chuẩn bị xây nhà mới nên cần tham khảo mua máy bơm nước để sử dụng cho gia đình. Em dùng bơm từ bể chứa đặt dưới nền nhà lên tầng thượng, nhà em xây 5 tầng tính cả bồn nữa chắc khoảng 25m. Bể chứa sâu khoảng 1m bồn chứa inox 1,5 khối.
    Em tìm trên mạng thì có nhiều loại khác nhau quá không biết chọn loại nào. Có loại tầm 600 đến 1 triệu như mấy loại bơm sena, panasonic xuất xứ liên doanh hay thái lan, có loại 4 đến 5 triệu như loại bơm Pentax xuất xứ Ý, đều có công suất hơn 300w đẩy được 25, 30 mét. Mấy loại đó có khác nhau gì không, chất lượng có chênh lệch nhiều không, bơm của Ý kia có gì hơn mà đắt hơn nhiều vậy ?
    Các bác tư vấn cho em chọn loại nào thì phù hợp với tuổi thọ lâu dài một chút vì em không biết nhiều về kỹ thuật. Khi sử dụng bơm thì có cần lưu ý gì không, có phải bảo dưỡng gì không hay cứ dùng đến hỏng thì thôi ?
    Các bác giúp em với, em cảm ơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo em với điều kiện như vậy thì dùng bơm có khả năng đẩy cao ví dụ là bơm đầu lợn (Jet) tốt nhất, công suất 750W điện 1pha/220V với giá khoảng 1,8tr. Hàng thương hiệu Lepono sản xuất tại China là dùng ngon rồi, độ bền cũng được phết.