Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tư vấn giúp mình trong việc mua máy hút bụi

• 4 Lượt chia sẻ
  • 328K Lượt đọc
  • 723 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 75 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sonoko Xem bài viết
    Thế mới nói, mình đã là phụ nữ, là vợ là mẹ, là osin lạ kiêm luôn người tiêu dùng thông minh để có thể lựa chọn sản phẩm tốt cho cả gia đình. Với mình giờ đây lắng nghe là hàng đầu khi quyết định mua 1 món hàng nào đó nếu những người thân, người quen, đồng nghiệp đã dùng qua, để tránh tình trạng đồ bỏ xó, tiền thì ngồi tắc lưỡi ý. Bên cạnh đó cần biết lựa chọn các thương hiệu đã có uy tín lâu năm và mạnh về điện tử điện lạnh, như thế an toàn cho túi tiền hơn.
    Em thích ý này của chị " mình đã là phụ nữ, là vợ là mẹ, là osin" quá đúng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Thế mới nói, mình đã là phụ nữ, là vợ là mẹ, là osin lạ kiêm luôn người tiêu dùng thông minh để có thể lựa chọn sản phẩm tốt cho cả gia đình. Với mình giờ đây lắng nghe là hàng đầu khi quyết định mua 1 món hàng nào đó nếu những người thân, người quen, đồng nghiệp đã dùng qua, để tránh tình trạng đồ bỏ xó, tiền thì ngồi tắc lưỡi ý. Bên cạnh đó cần biết lựa chọn các thương hiệu đã có uy tín lâu năm và mạnh về điện tử điện lạnh, như thế an toàn cho túi tiền hơn.
    Đấy, thế nên mỗi lần tính sắm sửa lại mò mẫm lên wtt tìm nguồn thông tin chưa kể các thể loại làm tóc, làm đẹp, sữa bột, bỉm,...gi gỉ gì gi cái gì cũng có hi hi
    • 75 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_mup Xem bài viết
    Mình cứ nói thật là cái vụ mua hàng trên TV, mình chưa mua đc bất cứ sản phẩm nào ưng ý hết. Cái món đầu tiên và cuối cùng mình bỏ tiền là cái máy đi bộ trên không gì gì đấy! sau đó mẹ mình cứ ko nghe cản, vác về nào là máy xay sinh tố, máy hút bụi, máy tập gì gì đấy...bao lần mà vẫn k chừa! hic hic
    haha, nhà mình cùng từng bị cái bell giảm mỡ bũng, haizz 1 lần và mãi mãi.......Bởi vậy thấy cái quảng cáo máy hút bụi trên này cũng ham lắm nhưng không dám, tốt nhất tìm mấy sản phẩm của các hãng lớn có bán ở các TTDM, bảo hành, khuyến mãi an toàn cho chắc cái thân
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi greenfields511 Xem bài viết
    haha, nhà mình cùng từng bị cái bell giảm mỡ bũng, haizz 1 lần và mãi mãi.......Bởi vậy thấy cái quảng cáo máy hút bụi trên này cũng ham lắm nhưng không dám, tốt nhất tìm mấy sản phẩm của các hãng lớn có bán ở các TTDM, bảo hành, khuyến mãi an toàn cho chắc cái thân
    Mẹ nó cũng bị hả? nhắc mí nhớ, má mì em cũng có mua 1 cái belt này hehehe
    Mà mẹ nó có tham gia tìm mua MHB mới ko? em đang tính mua, tính vào hỏi mà bị cuốn vô dòng chê bai mua sắm trên TV
    Thấy mẹ Sonoko nói em sam sung vừa hút vừa lau thấy ham hố quá đi
    3301
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,263 Bài viết

• 3,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình không có salon nệm, mà dùng bộ ghế gỗ, mình hút bụi trong cái nệm nằm đó. Nệm Kimdan dày 20cm nên phải hút bụi trong nệm, nằm mới đỡ ngứa ngáy do nệm mua đã lâu, chừng 12 năm rồi( từ hồi con gái, lấy chồng rinh theo luôn). Nếu sản phẩm mới ra đáp ứng nhu cầu vừa hút bụi lại có thể có chế độ phun sương như cái bàn ủi hơi nước thì hay quá, ủng hộ cả hai tay hai chân luôn.
    Ôi bạn kỹ quá.Mình cứ nghĩ là hút bụi trên nệm ghế salon.Đúng là 1 số nơi cần phải vừa hút bụi , xong vẫn phải lau lại bằng khăn ướt như mặt tủ, sàn nhà nên rất cần những máy có chức năng phun sương khi lau nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,263 Bài viết

• 3,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi greenfields511 Xem bài viết
    Ờ em cũng ngại mấy cái máy hút bụi mau nóng, chị em mình thì lơ mơ về điện, xài 1 lúc máy nóng chẳng biết làm sao, lỡ nóng cháy nổ thế nào không biết nữa ấy chứ
    Trời ơi, nó không phải nóng không đâu, mấy cái máy của Trung Quốc còn có mùi như chập điện nữa chứ.Nhà con bạn ham rẻ mua máy hiệu gì lạ hoắc của Thiên hòa khuyến mãi có hơn 800K .Xài thì thấy mạnh lắm nhưng 5 phút sau là máy có mùi khét liền.Lúc đó nói phải tắt máy chờ nguội, trong lúc ấy tranh thủ đi lau nhà!!!
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Lâu lắm mới gặp bầu nha ^^ chị tính mua máy hút bụi hả?! nãy em cũng nói nhà em mua cái máy mà vừa ồn vừa mùi cháy đó hic hic
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,595 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi muonvao Xem bài viết
    Trời ơi, nó không phải nóng không đâu, mấy cái máy của Trung Quốc còn có mùi như chập điện nữa chứ.Nhà con bạn ham rẻ mua máy hiệu gì lạ hoắc của Thiên hòa khuyến mãi có hơn 800K .Xài thì thấy mạnh lắm nhưng 5 phút sau là máy có mùi khét liền.Lúc đó nói phải tắt máy chờ nguội, trong lúc ấy tranh thủ đi lau nhà!!!
    Lâu quá mới gặp e bầu, e bầu đang lựa chọn máy hút bụi hả? Tích lũy kinh nghiệm nha, mai mốt chị có nhu cầu chị hỏi em à nha
    Anh Hai ngoan
    5Dji0sKzp7

06h sáng 08.02.2010 đi đón con trai đêyyyy
    fwWKqzjAp7
    • 75 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

máy hút bụi mà cũng có loại 800k nữa à, chắc lại hàng Tung Cua, Đài Loan gì rồi. Ngày xưa em cũng hay ham hàng giá rẻ lắm, nhưng bị mấy lần, bây giờ cạch xài hàng có thương hiệu cho an toàn.
    bé nhỏ nhà em bị viêm mũi dị ứng các chị à nên em đang tăm tia mát hút bụi đây, ngặt nỗi trước giờ chưa từng xái thấy bà con xài nhiều nhưng mà các thiết bị có vẻ lỉnh kỉnh quá, hơi ngán
    • 799 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Thật ra cũng không nên phụ thuộc hết vo máy hút bụi vì có những vị trí mình có thể lau bằng khăn, nhiều khi dùng máy hút lại lâu hơn. Nói chung tùy vị trí như gầm giường, tủ, các góc hẹp, nhà nào dùng thảm, sàn gỗ, salon, các khe cửa sổ trên cao… thì máy hút bụi quả là lựa chọn tối ưu. Những vị trí sẽ bám bụi thêm bẩn nữa phải dùng đến khăn ướt lau mới sạch và đi các vết bẩn. Nhà em tối hôm trước vừa lau nhé, sáng mai ra đã có 1 lớp bụi, hichic, nhà hàng xóm đang xây nhà nên mới khổ thế. Vừa bụi ngoài đường do xe tải vừa bụi do công trình, bụi bao vây.
    Mẹ nó nói đúng, với các mặt phẳng rộng như sàn nhà thì nên dùng khăn ẩm hoặc chổi lau nhà để lau sẽ nhanh và sạch hơn, nhưng với những góc hẹp hay gậm giường tủ, bàn ghế thì việc dùng hút bụi là vô cùng cần thiết. Nhà mình khiếp nhất là trong gậm ghế sofa, rất nhiều rác, bụi và đôi khi cả đồ chơi của bọn trẻ nó chui vô đó, lâu lâu lôi bàn ghế ra lau dọn một lần mà thấy khiếp, đợt này chắc chắn phải mua hút bụi thôi!!!
    "Con là mầm của Ba.
    Sinh ra từ lòng Mẹ
    Dòng đời trôi lặng lẽ
    Con yêu dần lớn khôn..."
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,944 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi bạn kỹ quá.Mình cứ nghĩ là hút bụi trên nệm ghế salon.Đúng là 1 số nơi cần phải vừa hút bụi , xong vẫn phải lau lại bằng khăn ướt như mặt tủ, sàn nhà nên rất cần những máy có chức năng phun sương khi lau nhỉ?
    Mình cũng chẳng kỹ lắm đâu, tại lúc mình đi lấy chồng và xin ba mẹ cái nệm theo vì hai vc mình cũng khó khăn, đi thuê nhà, không dám sắm gì nên xin luôn. Nhà lúc đó chưa có máy hút bụi, ba mẹ đi mượn hàng xóm về hút cái nệm, tháo hết tất cả áo ra và hút cho sạch để cho con gái mang về làm của đó mà. Sau đó mình cứ định kỳ 1 năm hút 1 lần, thế mà cũng đã hơn 5 năm rồi, lần đó mình chuyển nhà, chưa ráp giường để dưới đất thế là nằm ngứa ngáy, trên da nổi hạt to hạt to hạt nhỏ, lôi máy ra hút thế là hết ngay, chỉ vất vả vụ lôi áo nệm ra vì nệm quá nặng và hút quá lâu do máy mau nóng,hichic. Cuối năm rồi, vài bữa lại phải lôi ra hút em nó nì.
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,944 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_mup Xem bài viết
    Đấy, thế nên mỗi lần tính sắm sửa lại mò mẫm lên wtt tìm nguồn thông tin chưa kể các thể loại làm tóc, làm đẹp, sữa bột, bỉm,...gi gỉ gì gi cái gì cũng có hi hi
    Ý tưởng lớn gặp nhau nè, nhiều khi nghĩ WTT giống như bách khoa toàn thư, đụng vấn đề gì cũng phải chạy vô WTT ngó nghiêng, có khi lập hẳn topic ra hỏi nữa chứ, như vậy nhanh gọn lại đỡ tốn tiền tư vấn, hihi( ra ngoài đi xem, họ tư vấn xong không mua họ chửi thầm thì chít). Chia sẻ và chia sẻ, giao lưu học hỏi nâng sự hiểu biết về xã hội, chăm sóc con cái, chăm sóc nhà cửa kể cả chăm sóc chồng,hihi
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • 799 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Thật ra cũng không nên phụ thuộc hết vo máy hút bụi vì có những vị trí mình có thể lau bằng khăn, nhiều khi dùng máy hút lại lâu hơn. Nói chung tùy vị trí như gầm giường, tủ, các góc hẹp, nhà nào dùng thảm, sàn gỗ, salon, các khe cửa sổ trên cao… thì máy hút bụi quả là lựa chọn tối ưu. Những vị trí sẽ bám bụi thêm bẩn nữa phải dùng đến khăn ướt lau mới sạch và đi các vết bẩn. Nhà em tối hôm trước vừa lau nhé, sáng mai ra đã có 1 lớp bụi, hichic, nhà hàng xóm đang xây nhà nên mới khổ thế. Vừa bụi ngoài đường do xe tải vừa bụi do công trình, bụi bao vây.
    Mẹ nó nói đúng, với các mặt phẳng rộng như sàn nhà thì nên dùng khăn ẩm hoặc chổi lau nhà để lau sẽ nhanh và sạch hơn, nhưng với những góc hẹp hay gậm giường tủ, bàn ghế thì việc dùng hút bụi là vô cùng cần thiết. Nhà mình khiếp nhất là trong gậm ghế sofa, rất nhiều rác, bụi và đôi khi cả đồ chơi của bọn trẻ nó chui vô đó, lâu lâu lôi bàn ghế ra lau dọn một lần mà thấy khiếp, đợt này chắc chắn phải mua hút bụi thôi!!!
    "Con là mầm của Ba.
    Sinh ra từ lòng Mẹ
    Dòng đời trôi lặng lẽ
    Con yêu dần lớn khôn..."
    • 799 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Mình đã nghiên cứu khá kỹ tư vấn của các mẹ thì thấy túm lại 1 điều là các máy giá tầm từ 1-3tr của HTC, elec hay pana đều dùng khá ổn, nhưng nhược điểm của chúng là máy mau nóng và thời gian hút chỉ tầm từ 5-10' là phải nghỉ cho máy ...xả hơi rồi. Thế nên đến lúc này mình vẫn chưa chốt được chọn dòng máy nào, có lẽ phải nhờ thêm anh xã vào cuộc tìm hiểu hộ thôi, mình hoa mắt quá rồi, hì
    "Con là mầm của Ba.
    Sinh ra từ lòng Mẹ
    Dòng đời trôi lặng lẽ
    Con yêu dần lớn khôn..."
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,263 Bài viết

• 3,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi long_vi04 Xem bài viết
    Lâu quá mới gặp e bầu, e bầu đang lựa chọn máy hút bụi hả? Tích lũy kinh nghiệm nha, mai mốt chị có nhu cầu chị hỏi em à nha
    Dạ , thật ra em đã xài qua 2 lọai máy rồi: cái đầu tiên là hiệu Hitachi hút mạnh nhưng ồn và nặng quá.Dại dột đem thanh lý mua cái nhỏ gọn trên BestBuy về chả hút dc gì mà máy nóng quá.
    Bây giờ lại phải kiếm cái máy mới để hút mấy cái khung hoa sắt cửa kiếng , nó đóng bụi mà lau bằng khăn ướt cũng không dc.Nếu không có máy thì chỉ còn cách tháo cả khung ra rửa thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,263 Bài viết

• 3,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng chẳng kỹ lắm đâu, tại lúc mình đi lấy chồng và xin ba mẹ cái nệm theo vì hai vc mình cũng khó khăn, đi thuê nhà, không dám sắm gì nên xin luôn. Nhà lúc đó chưa có máy hút bụi, ba mẹ đi mượn hàng xóm về hút cái nệm, tháo hết tất cả áo ra và hút cho sạch để cho con gái mang về làm của đó mà. Sau đó mình cứ định kỳ 1 năm hút 1 lần, thế mà cũng đã hơn 5 năm rồi, lần đó mình chuyển nhà, chưa ráp giường để dưới đất thế là nằm ngứa ngáy, trên da nổi hạt to hạt to hạt nhỏ, lôi máy ra hút thế là hết ngay, chỉ vất vả vụ lôi áo nệm ra vì nệm quá nặng và hút quá lâu do máy mau nóng,hichic. Cuối năm rồi, vài bữa lại phải lôi ra hút em nó nì.
    Vào đây mình mới biết thêm 1 công dụng nữa của máy hút bụi là còn dùng để hút bụi cho nệm cao su nữa đây.Cảm ơn bạn.Vậy nếu như nệm bị ướt do bé tè thì mình có dùng máy để hút cho nhanh khô nêm dc không nhỉ? Lần mới có bé đầu, do chưa có kinh nghiệm mà mình phải vất cái nệm Kim Đan dày 20cm đi vì con gái đái đến mục , bở cả cái nệm đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,263 Bài viết

• 3,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hình như các máy hút bụi đều phải xài theo kiểu tắt - mở -tắt.Tức là mở lên hút 1 khoảng diện tích cỡ 5m vuông rồi tắt máy di chuyển sang vùng khác rồi mở tiếp chứ không thể kéo lê từ góc này qua góc khác hút liên tục được đâu.Như vậy thì máy rất nóng và tốn điện lắm.
    Mà lúc mình sử dụng máy hút bụi cho phòng mình thì mình làm như thế này không biết có ai có cách nào tiện và nhanh hơn thì chỉ mình nha: đầu tiên mình hút trên bàn, kệ, tủ bằng ống hút đầu tròn, sau đó mới thay bằng đầu hút dài để hút trên sàn nhà, gầm tủ.Như vậy mình phải kéo lê cái máy đi tới lui trong phòng 2 lần.Nói là kéo chứ phòng có nhiều đồ nên mình toàn xách máy qua lại không à.Oải lắm nếu gặp cái máy nào nặng! may là máy cũ của mình thì chứa bụi và các vật nhỏ nó hút được vào hộc nhựa, nên sau đó chỉ cần tháo ra đổ bụi đi và rửa sạch .vậy mà đôi lúc mình còn lười.Có nhà ai hút thử lông chó mèo dính ghế sofa chưa? Có sạch không nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,172 Bài viết

• 7,749 Được cảm ơn

A em bắt gặp người quen này,hai mẹ con có khỏe không chị ơi?
    Lại nói chuyện máy hút bụi,tắt máy chờ nguỘi đi lau nhà thì thôi nếu là em chắc em nghỉ khỏi xài chị ạ,chứ chắc xài mấy đồ dùng đỏng Đảnh ấy phát điên luôn
    Tin Tin Tin Tìn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,172 Bài viết

• 7,749 Được cảm ơn

À mà nhà em chật lắm các mẹ ạ,liệu có cái máy hút bụi nào nhỏ xinh,cất gọn được không nhỉ?em quan tâm cả máy nào chạy êm êm chút và hút sạch nữa thì hết ý,không còn gì để nói ah
    Tin Tin Tin Tìn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vien ngoc sang Xem bài viết
    em thì hay dùng để hút các góc tường, rồi sau lưng tủ, rồi làm vệ sinh các thể loại bàn thờ tàn nhang bay xuống, lúc nào cũng khăn khô rồi khăn ướt vài ba lượt ớ! nên tốt nhất là hút roẹt roẹt