Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tư vấn giúp mình trong việc mua máy hút bụi

• 4 Lượt chia sẻ
  • 328K Lượt đọc
  • 723 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 604 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaophuongali Xem bài viết
    Tình hình là mình mới mua máy hút bụi 2000W của Hitachi.. cơ mà hút bụi cũng mệt ra phết... Phải dùng lực giữ tay cầm di đi di lại để hút. Các mẹ có ai hút bụi mà nhẹ nhành không sao lần đầu dùng thấy nặng nề dùng sức hơi nhiều.
    e cũng dùng cái này, máy thì tốt nhưng mà đúng là hút bụi cũng không đơn giản chút nào

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,453 Bài viết

• 1,860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đang hóng hớt để mua máy hút bụi đây, nhưng nghe nói nên mua loại lớn lớn chút chứ máy nhỏ thì đến cái lá ngoài sân cũng không hút được ấy.
    • 397 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Em đang dùng cái panasonic 1600W nhưng mà thấy nó kêu to mà lúc hút bụi cầm cũng mỏi tay lắm. Híc, hút bụi xong lại phải đi lau nền nhà nữa, mỏi hết cả lưng. Không biết có máy lau nhà bán không ạ? Đã có ai dùng qua chưa?
    Chỗ khuôn cửa gỗ nhà em có bụi, mà em hút nó chả đi. Mọi người có cách nào xử lý bụi mấy chỗ đó không ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,453 Bài viết

• 1,860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi __r1gt__ Xem bài viết
    Em đang dùng cái panasonic 1600W nhưng mà thấy nó kêu to mà lúc hút bụi cầm cũng mỏi tay lắm. Híc, hút bụi xong lại phải đi lau nền nhà nữa, mỏi hết cả lưng. Không biết có máy lau nhà bán không ạ? Đã có ai dùng qua chưa?
    Chỗ khuôn cửa gỗ nhà em có bụi, mà em hút nó chả đi. Mọi người có cách nào xử lý bụi mấy chỗ đó không ạ?
    Ối, hút bụi rồi còn phải lau lại nữa thì mệt nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 977 Bài viết

• 2,079 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em có người quen xài con robot hút bụi rồi, dùng 2 năm mà êm ru bà rù, không ồn ào tí nào, hút rất sạch, đôi khi hút luôn cả dây điện, hay dây sạc điện thoại lăn lóc trên sàn nhà , cũng có con robot lau nhà luôn, nhưng nó ồn lắm, chị người quen em ko recommend con lau nhà, mà khuyên dùng con hút bụi. Con robot này mua ở Mỹ. Mốt em xây nhà xong em cũng sắm 1 con, khoảng 300$ thôi, nhà em có máy hút bụi rồi, em thấy cũng cực phết, chẳng khác gì cầm cây chổi quét nhà, có khi còn mệt hơn vì nặng hơn. Em chủ trương hạn chế thuê osin, cái gì làm được trong khả năng thì cố mà làm, không thì nhờ máy móc trợ giúp. Thuê osin chứ chạy theo canh hoài chịu sao nổi.

Mà chị ốc hương dạo này hết sắm máy giặt đến máy hút bụi mới nhé hihi.
    • 2,453 Bài viết

• 1,860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hi NghiNTT, chị hạnh phúc với em máy giặt lắm, tiết kiệm và đấu tranh tư tưởng mãi mới mua đấy. Vì em máy giặt cũ Sanyo thì vẫn xài tốt.
    Chị tính mua máy hút bụi để đỡ phải lau nhà, nhà chị 2 nhóc lớn rồi, tính không thuê Oshin nữa mà để các con tập làm dần. Robot hút bụi của em nghe dễ thương nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 604 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Tình hình là mình mới mua máy hút bụi 2000W của Hitachi.. cơ mà hút bụi cũng mệt ra phết... Phải dùng lực giữ tay cầm di đi di lại để hút. Các mẹ có ai hút bụi mà nhẹ nhành không sao lần đầu dùng thấy nặng nề dùng sức hơi nhiều.
    em cũng dùng cái máy này mà ko hiểu sao cứ hút 5 phút là nó lại tự ngắt, chờ 15p mới hút lại được , rồi lại ngắt....
    em kiểm tra ko bị đầy bụi, ko bị bẩn lưới lọc mà ko hiểu tại sao? bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp với ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 477 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Mình thấy hút bụi còn mệt hơn cả quét bằng chổi ấy chứ, nhưng mà sạch hơn hẳn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 604 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cubite Xem bài viết
    em cũng dùng cái máy này mà ko hiểu sao cứ hút 5 phút là nó lại tự ngắt, chờ 15p mới hút lại được , rồi lại ngắt....
    em kiểm tra ko bị đầy bụi, ko bị bẩn lưới lọc mà ko hiểu tại sao? bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp với ạ
    mình tìm ra nguyên nhân rồi; là do bị lắng đọng nhiều bụi giữa 2 lớp lưới lọc của máy (lớp lưới màu trắng như vải màn và lớp lọc bụi bằng giấy gấp đó), lâu ko vs nên bụi kẹt cứng trong đó, máy bị bí, nóng, ngắt rơ le...
    khi thấy như vậy là đã quá đầy bụi rồi, mình chỉ vs , đổ bụi bt thì chưa đủ, phải tháo ra làm vs (như hd của sách hd sử dụng) thì là ok ngay. máy chạy nhẹ và hút thoải mái như ban đầu.
    nên định kì vs sớm hơn bt cho máy thì tốt hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 200 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Cả nhà có ai biết chỗ nào sửa máy hút bụi có kinh nghiệm ko(ở HN nhé)thì chỉ giúp m với,hoặc là cho m sdth để m liên lạc cũng đc.Dịch vụ sửa chữa ở ngoài thì nhiều nhưng m ko biết chất lượng thế nào,có đáng tin ko nên hơi lo..Máy nhà m là Delonghi.
    Tks cả nhà nhiều:Rose::Rose:
    .......
    Thời gian như ngọn gió
    Mùa đi cùng tháng năm
    Tuổi theo mùa đi mãi
    ..........
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 112 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Em đang phân vân máy sanyo sc cx500 và hitachi cv sh20v. Không biết có chị nào dùng rồi cho em cái ý kiến cái. Cám ơn các chị ạ.
    • 273 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanhanh Xem bài viết
    Cả nhà có ai biết chỗ nào sửa máy hút bụi có kinh nghiệm ko(ở HN nhé)thì chỉ giúp m với,hoặc là cho m sdth để m liên lạc cũng đc.Dịch vụ sửa chữa ở ngoài thì nhiều nhưng m ko biết chất lượng thế nào,có đáng tin ko nên hơi lo..Máy nhà m là Delonghi.
    Tks cả nhà nhiều:Rose::Rose:
    Bạn ở đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 200 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuan.control Xem bài viết
    Bạn ở đâu.
    M ở HN...đang cần sửa nhanh vì sắp có nhà mới mà.
    .......
    Thời gian như ngọn gió
    Mùa đi cùng tháng năm
    Tuổi theo mùa đi mãi
    ..........
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 70 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Hiện tớ đang cần mua một chiếc máy hút bụi. Nhờ cả nhà tư vấn xem nên mua loại nào vừa nhỏ gọn để xách đi lại dễ dàng, vừa tốt, mà giá cả phải chăng (từ 3.5m trở xuống).
    Thank cả nhà. :Silly:

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 513 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chaykenh
    Hiện tớ đang cần mua một chiếc máy hút bụi. Nhờ cả nhà tư vấn xem nên mua loại nào vừa nhỏ gọn để xách đi lại dễ dàng, vừa tốt, mà giá cả phải chăng (từ 3.5m trở xuống).
    Thank cả nhà.
    Mua thử hàng dưới một triệu mà dùng !
    Good luck!
    ...Trên hai vai ta đôi "vầng nhật nguyệt"... rọi xuống trăm năm một cõi đi về... (Trịnh Công Sơn)
    Warning: Trong 24 giờ qua Bác đã chấm thõ 10 doanh nghiệp rồi. Buông bút xuống nghỉ ngơi, mai chấm tiếp Bác nhá! 09.7749.3003 VCB 0011002924147
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 107 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình cũng đang cần tư vấn đây...các bạn đã dùng máy nào tốt chỉ với..mình cần máy hút thật sạch, lại gọn nhẹ í..thanks các mẹ nha
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

minh dinh mua may hut bui panasonic mc 4950 co me nao da su dung con nay chua cho minh kinh nghiem voi . ma tien cho hoi luon co me nao bit may hut bui nao ma co moto o dau hut va co choi xoay chuyen de hut tham khong nhi . nha minh truoc kia sai con durtburet cua best buy nhung chan wa . nen muon doi sang con khac . thank cac me nha!
    tit coi nha tui day
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

634129699584531250_5

cholon tphcm bán rẻ quá. Có ac nào xài rồi cho e xin chút kinh nghiệm nhé
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saipo Xem bài viết
    minh dinh mua may hut bui panasonic mc 4950 co me nao da su dung con nay chua cho minh kinh nghiem voi . ma tien cho hoi luon co me nao bit may hut bui nao ma co moto o dau hut va co choi xoay chuyen de hut tham khong nhi . nha minh truoc kia sai con durtburet cua best buy nhung chan wa . nen muon doi sang con khac . thank cac me nha!
    Mình cũng ko có nhiều kinh nghiệm nhưng thấy bảo máy hút bụi Panasonic MC-CL481 dùng thích, có nhiều đầu hút mà hút đc bụi trên thảm rất tốt nữa, giá khoảng 1tr7 gì đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 271 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ko biết cái robot hút bụi có ống, dây, đầu hút... để hút được những chỗ trên cao như mạng nhện trần nhà, khe cửa...v.v... ko nhỉ? Có mẹ nào đã dùng robot hút bụi vào commend cái nhỉ!!!