Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tư vấn giúp mình trong việc mua máy hút bụi

• 4 Lượt chia sẻ
  • 328K Lượt đọc
  • 723 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 706 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Chào cả nhà!
    Em đang định mua máy hút bụi để sử dụng trong gia đình.
    Các mẹ tư vấn giúp em nên mua của hãng nào? Khoảng bao nhiêu tiền thì tốt? Có phải cứ hút dc 1 lúc lại phải tắt cho máy nghỉ ngơi ko?
    Nhà em các tầng 2 trở lên là sàn gỗ công nghiệp, loại hút bụi nào ko gây xước sàn (vì nhà cô em dùng loại National cũ, đầu hút của nó bằng nhựa, đôi khi dính cát vào là sàn xước, rồi va vào đồ đạc cứ cục cục, xước hết đồ gỗ khác).
    E xin cảm ơn nhiều ạ!
    Con hay ăn chóng lớn để bố mẹ vui lòng, con nhé!

gcOC

event
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 32 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo tôi các mẹ nên sử dụng loại máy hút bụi không dùng túi lọc mà ngăn chứa khi dùng gần đầy chỉ việc tháo ra đổ vào thùng rác các phần còn lại rửa bằng nước sạch và phơi khô là tiện nhất. Nên chọn loại công suất từ 1500-1800 là hợp lý cho gia đình (máy công suất yếu hút lâu sẽ tốn điện, máy nóng), có nút điều chỉnh tốc độ, nên chọn loại các phụ kiện đấu nối tháo lắp được và dây điện khi cần ấn nút rút gọn vào máy. Nên mua dòng suất xứ tại Singapo, Malaisia...là tốt nhất (ví dụ Panasonic, Hitachi, Sanyo...)
    • 30 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

có 3 loại máy mà các bạn nên chọn nhé. toàn là top đầu của wold không ah. 1) siemen, 2) boch, nếu có điều kiện thì xài loại miele nhé, bảo đảm miễn chê luôn. các bạn chọn loại 1500 >> 1800w nhé, hoặc là loại không dùng túi đựng rác đó, rửa vèo 1 cái là xong béng ah.
    :Battin ey::Rose::Battin ey::Rose::Battin ey::Rose:
    • 326 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Hôm qua viết trả lời mẹ PM cho mình hỏi về máy Rowenta mà WTT trục trặc nên chả gửi được.

Máy của mình là Rowenta Animal care, 1900W, loại không có túi đựng bụi, 4t9 mua ở HC, rẻ nhất trong mấy siêu thị to.

Hiệu này mới ở VN nhưng nổi tiếng ở các nước khác lắm về máy hút bụi. Có tổng cộng 4 đầu hút, trong đó có đầu dùng cho sàn gỗ như chổi ý, nên rất êm. Công suất 1900 đã là mạnh rồi nên hút sạch bong. Nhà mình mới nên nhiều cái bụi nhỏ nhỏ mà không nhìn thấy, chỉ cảm thấy lúc đi thôi. Thế mà hút nó đi sạch bách luôn. Túm lại là mình không thể sống thiếu máy hút bụi nên cắn răng mua loại này.
    • 254 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Up cái topic này lên với. E đang có nhu cầu mua máy hút bụi. Mẹ nào có kinh nghiệm share cho e với
    • 8,098 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehiendai Xem bài viết
    Nhà mình mua máy hút bui Hitachi CV-SH20V giá 2,2M dùng ok lắm. Công suất mạnh, túi đựng bụi bằng nhựa ko lo rách, hỏng như túi đựng bụi bằng giấy, lại có 3 chức năng như hút sàn, rèm cửa, vàòn các ngóc ngách trong nhà nữa. Nói chung là mình bỏ phiếu cho Hitachirooling:
    Mình cũng mới lấy 1 em này trước tết, nhưng thấy đống nghiệp CQ mình nói em này hút ít còn được, chứ nếu bắt em ấy làm việc lâu là em ấy nghỉ khi nào người em í mát thì em ấy mới hoạt động típ. Nhưng chưa bít thế nào, chỉ nghe em ấy có công nghệ NANO là thích rùi, với lại chỗ đựng bụi của em í cũng thích lắm. Hì hì
    Cuộc sống của đời tôi
    eNortjKzUjI0MTQxM1CyBlwwFWkCzQ,,45

Cách làm bánh Gato/cuộn và cupcake
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 70 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình vừa mua cấi máy hút bụi công nghiệp Karcher của Đức ở Me linh PLZ dùng rất thích : Hút cực khoẻ lại hút cả khô và ướt, máy hình trụ hơi to nhưng ko nặng lắm (dung tích hút tận 12l nước mà). Giá 2.7tr
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 359 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhà mình mua 1 máy sanyo, công suất lớn 1700W, máy rất gọn so với công suất như vậy (các mẹ đi mua để ý so sánh sẽ thấy), giá rẻ chưa đến 1.5M, đủ chức năng, máy không quá ồn. Túi đựng rác là túi vải giặt được. Máy trông rất chắc chắn, như máy mình đã dùng tại Nhật luôn. Dùng rất thích. Nhà mình nhỏ nên cực kì ưng ý với cái máy hút bụi này.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,017 Bài viết

• 6,599 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái cho mình hỏi. Ở Sài Gòn có chỗ nào bán phụ tùng thay thế cho máy hút bụi không? Máy nhà mình hiêu TOSHÍBA. Dọn nhà bị thất lạc mấy đoạn ống nhựa nối để tăng chiều dài của máy.Các mẹ chỉ hộ nhe! Cám ơn nhiều nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,017 Bài viết

• 6,599 Được cảm ơn

Up topic này lên. Mình đang cần tìm phụ tùng của máy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 604 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NHÍM XÙ Xem bài viết
    Các mẹ thông thái cho mình hỏi. Ở Sài Gòn có chỗ nào bán phụ tùng thay thế cho máy hút bụi không? Máy nhà mình hiêu TOSHÍBA. Dọn nhà bị thất lạc mấy đoạn ống nhựa nối để tăng chiều dài của máy.Các mẹ chỉ hộ nhe! Cám ơn nhiều nhiều.
    Cái này bạn có thể nhờ thợ họ chế cho bằng ống nước nhựa ấy...các khớp mềm thay bằng cao su chẳng hạn
    nhưng mà xẽ khó dùng hơn là đồ chính hãng.
    • 73 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mình đi Lạng Sơn mua cái 1000W của TQ có 200k thui. Nửa năm nay vẫn chạy tốt, tạm thời hài lòng với số tiền bỏ ra. Nhà mình nhỏ, chủ yếu là hút 1 mảnh thảm trải sàn phòng khách khoảng 10m2 và 1 phòng ngủ sàn gỗ 10m2.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 521 Bài viết

• 911 Được cảm ơn

Các chị ơi, có ai dùng Máy hút bụi philips - FC6142 này chưa ạ, em định mua nhưng không biết nó có tốt và tiện lợi trong lúc mình sử dụng không, các chị cho em xin ít kinh nghiệm nha. Em xin cảm ơn nhiều ạ.
    Hx9oHx9op7
    [/SIZE][/COLOR]
    9DPaawJtm7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 604 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myhanhtp Xem bài viết
    Các chị ơi, có ai dùng Máy hút bụi philips - FC6142 này chưa ạ, em định mua nhưng không biết nó có tốt và tiện lợi trong lúc mình sử dụng không, các chị cho em xin ít kinh nghiệm nha. Em xin cảm ơn nhiều ạ.
    ui...cái này bé xíu thì chỉ hút mấy chỗ như bàn học hay bàn thờ thôi....nói chung mình ko thíc laọi này, ít chức năng quá, phạm vi dùng hạn chế...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 268 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meunin07 Xem bài viết
    các mẹ ơi! sàn nhà của em là sàn gỗ! mỗi khi lau nhà là mệt phờ!
    em định mua cái máy lau nhà mà lau được cả sàn gỗ nữa! mẹ nào có kinh nghiệm giúo em với!
    em cũng có nhu cầu giống mẹ này, ai tư vấn giùm em với.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 21 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em làm showroom nội thất, hôm trước hứng lên lại đi mua thảm trải, qua một số lần có mạt gỗ, nó dính vào thảm rất kinh, không biết cái anh hút bụi có giải quyết được những vấn đề trên thảm không các bác nhỉ?
    • 457 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Nhà em hiện có máy hút bụi Panasonic MC392 1600w, em chả biết lấy túi bụi ra đằng nào, mẹ nào dùng máy này chỉ cho em được không? Vì em mua cách đây 2 năm nhưng ít dùng, giờ mới lấy ra dùng vì nhà bên cạnh xây dựng nên bẩn quá.
    E còn định mua con robot hút bụi tự động, có mẹ nào dùng qua rồi cho em kinh nghiệm với. Vì em ít thời gian làm việc nhà lắm, 2 đứa con nhỏ, ngày đi làm cả ngày, tối về không sức đâu mà dọn dẹp cho đủ căn nhà 4 tầng. em định mua 1 con robot như thế, mỗi ngày em cho nó làm 1 tầng, tối về em chỉ quét cầu thang thôi có được không? có mẹ nào có kinh ghiệm chỉ cho em với? Thanks các mẹ:Rose:
    Mẹ yêu con bằng trời bằng biển :Kiss:
    à mẹ ơi có con dế
    luôn trong bao diêm con đây
    mở ra là con thấy ngay
    con yêu mẹ bằng con dế :Kiss:
    • 1,021 Bài viết

• 2,099 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đọc quảng cáo thì thấy hay lắm nhưng chưa biết thế nào. Có mẹ nào trong webtretho mua robot hút bụi chưa xin chia sẻ kinh nghiệm :Rose:

http://vneconomy.vn/65828P0C19/gioi-...the-he-moi.htm
    • 383 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Tình hình là mình mới mua máy hút bụi 2000W của Hitachi.. cơ mà hút bụi cũng mệt ra phết... Phải dùng lực giữ tay cầm di đi di lại để hút. Các mẹ có ai hút bụi mà nhẹ nhành không sao lần đầu dùng thấy nặng nề dùng sức hơi nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bác nào có kn về máy hút bụi không. Em thấy nhà chị bạn dùng rất tiện nhưng ko biết loại nào thì tốt. Các bác giúp em với....